DOHC ถ้าเห็นเครื่องที่มีโรโก้นี้แสดงว่าเครื่องตัวนั้นแรงชิมิ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ศักรินทร์ ดาวร้าย, 10 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    DOHC ถ้าเห็นเครื่องที่มีโรโก้นี้แสดงว่าเครื่องตัวนั้นแรงชิมิ

1. ใครน้อจะมาอธิบายให้เข้าใจที

2. ไม่เกี่ยวคับ

3. มันคือตัวย่อเฉยๆ มาจาก Dohc. double overhead camshaft

4. เครื่องที่มี แคมคู่อยู่ด้านบน

5. เข้าใจแล้วครับไปอ่านมาตรงกับพี่ผมอ่านเลย

6. แคมคู่อยู่บนหัวสูบ

7. หมัยก่อนอะ่ใช่ เพราะก่อนหน้ามันใช้ sohc= single overhead camshaft แคมเดี่ยว บางรุ่นแคมล่างก้านกะทุ้ง

8. แต่มันแรงน่ะเครื่องที่มีdohcก็เหมือนกับkrเสื้อสูบสีทองsse

9. ดับเบิ้ลโอเวอเฮดแคมชาร์ป คือแคมคู่ด้านบนครับ

แล้วทริปเปิ้ลโอเวอร์เฮดแคมชาฟล่ะครับ มีป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้