น้ำมันเครื่องซึมลักษณะนี้ เปลี่ยนแค่ซีลฝาเครื่องหรือต้องเปลี่ยนซีลตรงไหนอีกบ้างคับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Eak Wathanyoo, 11 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Eak Wathanyoo

Eak Wathanyoo Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเครื่องซึมลักษณะนี้ เปลี่ยนแค่ซีลฝาเครื่องหรือต้องเปลี่ยนซีลตรงไหนอีกบ้างคับ พอดีผมจะสั่งแล้วให้ร้านใส่ให้

2. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    ต้องล้างคราบน้ำมันเดิมออกก่อนเพื่อนดูว่ามันซึมมาจากตรงใหน รถผมที่ใด้มาก็ซึม พอล้างคราบน้ำมันออกแล้วผมลองขันน๊อตฝาวาวที่ใหนใด้น๊อตฝาวาวไม่แน่นขันไล่ทุกตัวหายยยยยยเงียบไม่มีซึม

3. Rattaphon Nonmai

Rattaphon Nonmai Guest

0
    0
    0
    ดูด้วยครับ ซีลจานจ่ายรั่วด้วยรึเปล่าครับ..

4. ยางฝาครอบ ยางหายใจสี่เหลี่ยม ยางเบ้าหัวเทียน ตรงจานจ่ายก็โอริง1ตัว ข้างในจานจ่ายก็ซีล

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    จัดที่เดียวครบๆจบกันไป

6. ทำแถวไหนครับ เท่าไหร่ครับ จะทำบ้างครับ

7. Eak Wathanyoo

Eak Wathanyoo Guest

0
    0
    0
    ลงกับรถเท่าไหร่ก็ยอมคับ รัก NV *-*

8. Kwokchoi Ip

Kwokchoi Ip Guest

0
    0
    0
    น๊อตฝาครอบด้วยครับ

9. รถผมก้อซึม

10. "ยางโอริงคอจานจ่าย" ลักษณะเส้นผ่านศูนย์กลาง5Cm. ไขน๊อต2ตัวเบอร์10ก็สำเร็จควาไคร่เเล้ว...เอ่ย ก็เห็นแล้ว!

ดีครับใหนๆก็เปลี่ยนแล้วให้ช่างเปลี่ยนทีเดียวเลยครับจะได่จบๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้