รถ nv ของผมมันวิ่งแล้วมีเสียงดัง ก๊กๆ เวลายีบคันเร่ง เสียงมาจากล้อหน้าด้านซ้าย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย มอเหมียว ยิงฟัน, 11 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รถ nv ของผมมันวิ่งแล้วมีเสียงดัง ก๊กๆ เวลายีบคันเร่ง เสียงมาจากล้อหน้าด้านซ้าย มันเป็นอะไรเหรอครับแล้วค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ

1. น่าจะเกิดจากเพลาขับครับ ราคาเชียงกงคู่ละ2,000

2. 1.โช๊คหน้า 2 เพลาขับ 3ลูกปืนล้อหน้า 3อย่างนี้หาดูเลยครับ

3. เช็คช่วงล่าง

4. ยางแท่นเครื่อง

5. Mackazumo Krab

Mackazumo Krab Guest

0
    0
    0
    ตอนเลี้ยวดังไหมครับ...ถ้าไม่ดังก็เป็นที่หัวเพลาขับตัวในครับ..มีของใหม่ขายตามร้านอะไหล่ใหญ่ๆ..แต่ถ้าดังเวลาเลี้ยวแนะนำเปลี่ยนยกเส้นครับ

6. เหยียบคันเร่งดัง เหยียบครัชแล้วเร่ง มีเสียงมั้ยครับ

เกียร์ออโต้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้