อยากทราบว่า?ถอดวาล์น้ำออกแล้วจะมีผลดีหรือเสียกับระบบหม้อน้ำอย่างไรบ้างบ้างครับอยากทราบจ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย นพพล ตาลลักษณ์, 14 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่า?ถอดวาล์น้ำออกแล้วจะมีผลดีหรือเสียกับระบบหม้อน้ำอย่างไรบ้างบ้างครับอยากทราบจริงๆ....

1. Lovely Case Ac

Lovely Case Ac Guest

0
    0
    0
    หมูดำเอาออกนานมากแล้วไม่เห็นเป็นไรเดียวรอผู้รู้จากประสบการณ์จริงมาตอบนะแบบว่าชัดเจนไปเลย5555

2. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    เครื่องร้อนช้า บางทีขับทางไกลๆ อากาศเย็นเข็มความร้อนตก... ทำให้รถกินเชื่อเพลิง เพราะอุณภูมิห้องเครื่องไม่เหมาะสมคร้าบบ

3. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    เสียมากกว่าได้คับ แต่ถ้ารถทำเครื่องแรงๆ ที่สตาร์ททิ้งจนอุณหภูมิน้ำสูงได้ที่ค่อยวิ่งก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเครื่องเดิมๆ สตาร์ทปุ๊บวิ่งปั๊บ โดยที่อุณหภูมิน้ำยังต่ำอยู่ นานๆ เข้าเสื้อสูบลายอาจถึงกับต้องเปลี่ยนเครื่องกันเลยทีเดียว

4. Lovely Case Ac

0
    0
    0
    นานกลัวจังแต่ไม่ได้ใส้นานแล้วอ่ะ

5. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    ก้อทำงี้ครับ ถ้าไม่ใส่ เช้าๆ วอร์มเครื่องอย่างน้อยห้านาที ก่อนออก เวลาซัดยาวๆ หากความร้อนตกลงมามาก ปิดแอร์ซะหน่อยครับ พัดบลมระบายจะได้หยุดหมุน

6. Lovely Case Ac

0
    0
    0
    ส่วนมากหมูดำไม่ได้วิ่งให้อยู่บ้านเรื่องพัดลมต่อตรงไว้ครับเคยใส่แล้วความร้อนขึ้นสูงเวลาจอดถ้ารถวิ่งลดลงปกติครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้