NA Blow off

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย tomazzu, 14 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    เป็น idae เฉยๆ นะ ครับ ถ้า ไป หา compressor มาซัก ตัว ถัง ลมซัก ลูก ต่อ ท่อ เข้สไป
    Blow off ละ ก็ ลากสาย Vaccum มา ต่อ เป็นไป ได้ มะ ฮะ

2. intel_user

intel_user New Member Member

11
    0
    0
    ว๊าว ใส่บ้างดีกว่าเรา ขอบคุณครับ

3. DH@TOSE

DH@TOSE New Member Member

3
    0
    0
    แจ่มๆๆๆ

4. Fastboy

Fastboy New Member Member

43
    3
    0
    อยากได้เหมือนกันอ่ะครับ

5. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
  6. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    โทษนะครับ มันคืออะไรเหรอครับ

7. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    ใครมีไอเดียเจ๋ง ๆ ใช้สายคันเร่งเป็นเซนเซอร์ เหยียบมากสายคันเร่งที่ปีกผีเสื้อก็จะหมุน เอาไปดึงให้สวิทช์พร้อมทำงาน พอปล่อยสายคันเร่ง สวิทช์เบรคลมของรถสิบล้อก็ทำงานดังฟู่....ๆๆ

ไม่รู้เหมือนปะ...หรือว่าจะต่อลำโพงอ่ะ ผมว่าทำสวิทช์กับสายคันเร่งไม่ยากหรอก เผื่อใครไฟแรงอยากลอง แค่เสนอไอเดียที่ปิ๊งอ่ะครับ

8. น่าเอาสวิทช์ติดไว้ใต้คันเร่ง หรือขาคันเร่งพอเหยียบจมถึงสวิทช์วงจรก็เตรียมทำงาน พอถอนคันเร่งหน่อยสวิทช์ก็แยกจากคันเร่งโบออฟเก๊ก็ทำงาน โดยให้วัสดุที่ยึดติดกับสวิทช์ให้มันคืนตัวช้าหน่อย จะได้แยกจากคันเร่ง พอเหยียบใหม่ให้จมสวิทช์ก็อยู่ที่แหน่งเดิมที่เพิ่งปล่อย พอไม่เหยียบซักพักตัวสวิทช์ค่อย ๆ คืนตัวมามาอยู่ตำแหน่งปกติ

หรือต่อท่อ vac ฝังสวิทช์เอาไว้ในท่อ แล้วเอาอะไรใส่เข้าไปในท่อ พอลมดูด vac แรง ๆ วัสถุที่ใส่ไว้ในท่อจะโดนดูดไปเตะกับสวิทช์ พอปล่อยคันเร่งลมดูดจะเบาลงวัสถุก็จะแยกกับสวิทช์ โบออฟเก๊ก็ทำงาน

ฝันกลางวันน่ะ โปรเจ็คนี้คิดแล้วปวดหัวซื้อเค้าดีกว่า...

9. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    ไอเดียบรรเจิดเลย

10. tomazzu

126
    1
    0
    โทษนะครับ มันคืออะไรเหรอครับ- - - ปกติ เคยได้ ยิน พวก รถ แต่ เวลา เร็ว แรง พอ เปลี่ยน เกียร์
    แล้ว ดัง แฉ่ ไหม ครับ ที นี้ ปกติ มันใส่ ใน เครื่อง Turbo ไม่กพวก Super Charger
    เลยี ไอ เดียว่า ทำให้ รถที่ไม่มีระบบ อัดอากาศ มี เสียงเหมือนทำไง

อันทีมี คน คิด เค้า ใช้ ลำโพง แล้ว มัน จะทนไหม ใน ห้อง เครื่อง ความร้อน ตั้งเท่าไร เลยอยากทำ
    แบบ เป็น MAcanic ง่าย มาลองทำแบบ ขำ ขำ หนะครับ

11. ^^^aum_kung^^^

^^^aum_kung^^^ New Member Member

11
    0
    0
    ไอเดียนี้มันจะหนักรถน่ะ

12. mac77

mac77 New Member Member

8
    0
    0
    ผมเองก็คิดได้แล้วแต่ยังไม่มีเวลาไปซ์อของมาลองทำแต่ปัญหาของผมคือ จะจับเซ็นเซอร์ตรงไหนดีตอนแรกคิดว่าจะจับที่คันเร่งเพราะ การเร่งเครื่องแต่ละครั้ง ตำแหน่งคันเร่งในแต่ละรอบจะไม่เท่ากัน เซ็นเซอร์จะทำงานเมื่อคันเร่งตัดผ่าน2ครั้งก็คือจังหวะถอนคันเร่ง

13. tomazzu

126
    1
    0
    เป็น Vaccum Switch ไม่ดีกว่าเหรอ ครับ ถ้า ถ้า แรง ดูดถึงให้ วงจร เปิดรอ

พอ แรงดูด หมด (ถอน คันเร่ง ) วงจร ก็ ปิด

แต่ มีข้อเสีย ตรง แรง ดูด เครื่อง Benzine ลด น้อย มาก เรย

14. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    Vaccum Switch เป็นยังไงมีขายที่ไหนครับ สนใจมาก พอดีผมมีถังลมแตรลมเหลือว่าจะต่อเล่นๆ

15. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    นั้นๆๆอยากได้กันใหญ่

16. mafia69

mafia69 New Member Member

165
    0
    0
    :D :D :D :D :D :D :D

17. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  18. tomazzu

126
    1
    0
    ไม่แน่ใจ นะครับ แต่มี แน่ๆ

19. bluea32

bluea32 New Member Member

28
    1
    0
    ไอเดียแจ่มจริงๆ

20. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    อยากได้สวิทช์ แวคคั่ม จัง พอถอนคันเร่งจะมีแรงดูดมาก ๆ นั่นแหล่ะ โบอ๊อฟ ทำงาน

21. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    เอาด้วยๆ มีไครทำบ้างแล้วมั้ง

22. PM-ROM

PM-ROM New Member Member

33
    0
    0
    เอาไปดูเล่นๆ ก่อน

ดูเล่นๆก่อนครับ เป็นภาพต้นแบบที่ผมพัฒนาขึ้นมาเอง เขียนโปรแกรมเอง ออกแบบวงจรเอง

ตอนนี้ใกล้เสร็จแล้วครับ ได้ใช้อน่ครับ ท่านใดสนใจรบกวนส่งเมลล์มาจองที่ [email protected] นะครับ

23. PM-ROM

33
    0
    0
    รูปต้นแบบ

24. SimonR

SimonR New Member Member

22
    1
    0
    การใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ เสียงเหมือนหรือป่าว แล้วสามารถเลือกเสียงได้ด้วยหรือป่าวครับ

25. PM-ROM

33
    0
    0
    เสียงค่อนข้างเหมือนครับ เลือกได้ 3 เสียงครับ

26. tomazzu

126
    1
    0
    เทาไหร ครับ

27. PM-ROM

33
    0
    0

ราคาเฉพาะใน net นี้ 3500 บาท ครับ Lot เดียว จากนี้ไปต้องซื้อกับทางร้านที่เราวางจำหน่ายนะครับ

28. คนหนอ

คนหนอ Guest

0
    0
    0
    คนใช้เทอรโบกลับอยากให้มันเงียบๆ จะได้ไม่หนวกหู เดินเบาก็เรียบขึ้น

ตลกดี

29. Maneki_NekOZ

Maneki_NekOZ New Member Member

25
    1
    0
  30. sicklab

sicklab New Member Member

192
    0
    0
    ตัวแทนจำหน่ายที่ไหนมั่ง อยากติดมั่ง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้