ปกติขับกันกี่ กม. ครับ ถึงจะเริ่มเปลี่ยนยางกัน ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Horser, 5 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Horser

Horser Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ HONDA CRV ตอนนี้ก็ยังใช้ยางเส้นที่มากับรถอยู่เลย ดูดอกยางก็ไม่สึกมากนะครับ ควรเปลี่ยนยางได้หรือยังครับ ถ้าต้องเปลี่ยน ช่วยแนะนำยี่ห้อยางให้ด้วยครับ อ้อ ลืมบอกไปของผม ขับมา 70,000 กม.แล้ว ขอบคุณล่วงหน้าทุกๆ คำตอบนะครับ

2. Redblue

Redblue Guest

0
    0
    0
    โห....ขับมาได้ยังไงตั้ง 7 หมื่นโลครับ - -" ถึงดอกยางจะดูไม่สึกก็เถอะแต่อันตรายนะครับ แนะนำว่าให้รีบไปเปลี่ยนเลย ก่อนจะเกิดเหตุไม่คาดฝัน

3. Dreamin

Dreamin Guest

0
    0
    0
    เอิ่มมมม ตั้งเจ็ดหมื่นกิโล เปลี่่ยนด่วนเลยค่ะ แต่เรื่องยางเราไม่ค่อยจะถนัดเท่าไหร่ เพราะให้คุณแฟนเปลี่ยนให้ตลอด ฮ่าฮ่า รู้แต่ยี่ห้อว่าเป็น GOODYEAR ค่ะ

4. Boomz

Boomz Guest

0
    0
    0
    อีก 1 เสียงที่แนะนำให่้เปลี่ยนครับ ของผมว่า 6 หมื่นโลนี่ก็พีคสุดแล้วนะ แต่ จขกท. แซงทะลุผมไปซะอีก เหอะๆ ขับ CRV มีรุ่น Wrangler TripleMax ของ Goodyear ครับที่น่าสน เพิ่งออกใหม่หมาดๆ ทำมาเพื่อรถ SUV เลย ลองถามร้านยางใกล้ๆ บ้านดู

5. Chaiwat

Chaiwat Guest

0
    0
    0
    ถ้าจะให้แนะนำ ในใจผมชอบกู้ดเยียร์ ราคาไม่แพง วิ่งได้ไกล ที่ผมใช้มาก็ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย
    เรื่องยางเสื่อมดูที่ดอกยางอย่างเดียวไม่ได้หรอก เมื่อถึงระยะก็ควรเปลี่ยน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้