[Help] สอบถามคนที่เคยจัดไฟแนนซ์กับฮอนด้าลีสซิ่งหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tongcsdevil, 16 มิถุนายน 2017

แท็ก:
< Previous Thread | Next Thread >
  1. tongcsdevil

tongcsdevil New Member Member

2
    0
    1
    กำลังจะยื่นไฟแนนซ์ซื้อรถยนต์คันที่สองเป็น ฮอนด้าซีวิค 1.8 E AT 869,000บาท คิดไว้จะดาวน์ 20% จากตัวเลือกที่มีอยู่ตอนนี้ ฮอนด้าลิสซิ่งให้ดอกถูกสุดครับ ติดตรงที่ผมย้ายที่ทำงานซึ่งฐานเงินเดือนน้อยลงกว่าแต่ก่อนเกือบครึ่ง แต่จะได้เป็นพวกค่าคอมมิชชั่น (จ่ายแยกกับเงินเดือน) พอรวมกันแล้วอยู่ที่เดือนละ 20-25K เลยไม่มั่นใจว่าจะผ่านมั้ย
    ใครเคยจัดกับเจ้านี้มาแชร์กันหน่อยครับว่าเป็นยังไงบ้าง มีข้อดีข้อเสียยังไง อนุมัติกี่วัน แล้วผ่านยากมากมั้ยครับ

2. Jak-pongair

Jak-pongair New Member Member

5
    0
    3
    เรื่องอนุมัติ 2วันก็รู้ผลแล้วครับ เท่าที่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ แต่ผมเองก็ไม่เคยใช้ไฟแนนซ์อื่นด้วย เลยไม่รู้จะเปรียบเทียบยังไงให้ชัดเจน ไม่รู้ว่ารถคันแรก จขกท ค่ายไหน เพราะถ้า จขกท ใช้รถฮอนด้า หรือ มีญาตินามสกุลเดียวกันที่ใช้ฮอนด้า แจ้งเซลล์ได้ครับจะได้ลดดอกเบี้ยด้วย

3. acefire

acefire New Member Member

2
    0
    1
    ตอนที่เลือกใช้เพราะดอกถูกที่สุดในบรรดาไฟแนนซ์เหมือนกันครับ แนะนำให้แสดงที่มารายได้ให้ครบ ก็รอรับรถได้เลย น่าจะผ่านแหละ

4. milkneng

milkneng New Member Member

4
    0
    1
    เอกสารเรียบร้อยไม่เกิน 3วันค่ะ เคยผ่อนรถกับฮอนด้าลิชชิ่ง (ตอนนี้ผ่อนหมดแล้ว) คนแถวบ้านเรารายได้น้อยกว่าคุณยังผ่านเลยค่ะ

5. HatterMad

HatterMad New Member Member

4
    0
    1
    ถ้าจ่ายตรงตลอดไม่ต้องกังวลเลย ผมว่าผ่านไม่ยากนะครับ
    ปรึกษาเซลล์เค้าได้จะคอยแนะนำตลอด ญาติผมก็ผ่อนกับเจ้านี้

6. helloweentz

helloweentz Member Member

10
    1
    8
    ผ่านไม่ยากครับ ผมก็ฮอนด้า เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้