สามมิตรนี่นอกจากติดหลังคาแล้วสามารถติดกันชนเพิ่มได้มั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย Jongko, 16 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jongko

Jongko New Member Member

14
    0
    0
    เพิ่งไปติดหลังคามา อยากได้กันชนเพิ่ม เห็นว่าสวยดีครับ ติดแล้วช่วยอะไรได้บ้างครับ

2. comborunner

comborunner New Member Member

11
    0
    0
    ช่่วยกันแรงกระแทกครับ ทำให้เวลาโดนชนรถจะไม่ค่อยเป็นอะไร แต่กันชนอาจจะสีร่อนถลอกไป ของผมติดทั้งกันชนหน้ากันชนหลังเลย

3. laboon

laboon New Member Member

9
    0
    0
    ช่วยหลายอย่างนะ แต่ที่รู้ๆคือช่วยป้องกันแรงกระแทกได้ดี อย่างของสามมิตรนี่ก็แข็งแรงดีนะ สวยด้วย

4. sato

sato New Member Member

14
    0
    0
    ติดดีกว่าไม่ติดนะ ช่วยพวกรองรับการกระแทกของรถน่ะแหละ

5. zupercat

zupercat New Member Member

15
    0
    0
    สงสัยต้องไปติดบ้างละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้