มีคนแนะนำให้ติดหลังคากระบะ อยากทราบว่ามันช่วยอะไรได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย zupercat, 7 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zupercat

zupercat New Member Member

15
    0
    0
    อยากให้ช่วยแนะนำข้อมูลเกี่ยวกับหลังคากระบะ แล้วก็ควรติดยี่ห้อไหนดีครับ

2. viva

viva New Member Member

20
    0
    0
    ช่วยได้เยอะนะ ไม่งั้นคนไม่ติดกันหรอก เหมาะสำหรับคนที่บรรทุกของเยอะๆ คนนิยมติดสามมิตรกับแครี่บอย แต่ว่ามันต่างตรงวัสดุที่ใช้ครับ

3. sato

sato New Member Member

14
    0
    0
    หลังคากระบะคนส่วนใหญ่ใช้บรรทุกของซะมากกว่ามันมีประโยชน์ตรงนี้แหละ อย่างที่ผมใช้ ผมใช้ของสามมิตรนะ คือวัสดุเป็นเหล็ก ทนทาน แข็งแรง สีไม่ลอกหลุดง่าย มีปัญหาผมก็เอาเข้าอู่เลย

4. Tachaya

Tachaya New Member Member

12
    0
    0
    ร้านดีลเลอร์ก็ได้ครับ มีเยอะแยะ เข้าไปดูของก่อนได้เลย

5. R1140

R1140 New Member Member

15
    0
    0
    จริงๆมันช่วยเยอะครับ คนส่วนใหญ่จะคิดว่ามันหนักทำให้กินน้ำมัน เอาจริงๆมันก็ไม่ได้หนักอะไรขนาดนั้นหรอก

6. Jongko

Jongko New Member Member

14
    0
    0
    ถ้าจะให้แนะนำ แนะนำเป็นสามมิตรแล้วกัน มันไม่เปราะง่าย ทนทานใช้ได้นานดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้