เพื่อนๆชาวcelicaช่วยที

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย SSIII, 8 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    คือเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมเอารถไปซ่อมช่วงล่างเพราะรถผมโหลดขับแล้วมันติดซุ้ม แต่เมื่อวานพอรับรถกลับมาผมรู้สึกว่ารถมันสูงขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ถามช่างมันบอกว่ามันเอาโช้คไปอัดนํามันมาให้(รถผมโช้คเดิมใส่สปริงโหลดH&R)มันบอกว่าเดี๋ยวใช้ไปสักพักมันก็จะเตี้ยเท่าเดิมหรืออาจจะสูงขึ้นไม่เกินครึ่งนิ้ว ผมเลยเอะใจเอาไฟฉายไปส่องดู พระเจ้าช่วยกล้วยทอด....ปรากฎว่าสปริงโหลดจากเดิมของผมเป็นH&Rขดเหลืองกลายเป็นสปริงเน่าๆอะไรก็ไม่รู้เอามาใส่แทนโดยไม่บอกผมสักคํา คราวนี้เลยไม่แน่ใจว่ามันจะเอาโช้คอะไรมาใส่ให้ผมอีกรึเปล่าก็ไม่รู้ เพราะโช้คเก่าผมสภาพค่อนข้างดี ตอนเอาไฟฉายมาส่องเห็นโช้คมันเน่าๆเก่าๆยังงัยก็ไม่รู้ เลยอยากถามเพื่อนๆว่าโช้คเก่าตากลมมันหน้าตาเป็นยังงัยครับ ผมก็จําไม่ได้แล้ว ถ้าใครพอให้รายละเอียดหรือโพสรูปภาพไว้ก็จะดีมากๆเลยครับ พรุ้งนี้จะได้ไปเอาเรื่องมันถูก ที่สําคัญผมยังไม่ได้จ่ายเงินมันด้วย หุหุหุ

2. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    อ้อ...รถผมตากลมนะครับ

3. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    ลืม...ST204ครับ

4. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    ไปทำที่ไหนมาครับ แย่จริงๆ ลองกลับไปชี้แจงยังครับ ปล่อยไว้หลายวันเดี๋ยวจะไม่ได้นะครับ

5. Nath

Nath New Member Member

43
    0
    0
    รีบกลับไปเคลียร์ เลย ครับ
    ร้านบ้าอะไร ทำแบบนี้ นี่ถ้าเป็นรถลูกค้าผู้หญิงที่ไม่มีความรู้เรื่องรถ จะยิ่งแย่ไปใหญ่
    ร้านไหนเนี่ย

6. bank aie-ki

bank aie-ki New Member Member

80
    1
    0
    sfs

7. จะอัดน้ำมันยังไงก็ไม่สูงขึ้นครับ แค่แข็งขึ้น รถจะสูงหรือเตี้ยอยู่ที่สปริงครับ

8. BOND CELICA

144
    5
    0
    เป็นยังไงบ้างครับ ตอบด้วยครับ

9. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    โดนสับสปริงเข้าให้แล้ว ซวยจริงๆ

10. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    มาตอบครับ อู่นี้อยู่แถวๆรองเมืองนะครับ วันนี้ตอนเช้าผมไปที่ร้านมันพอมันเห็นผม มันก็ยื่นใบเสร็จมาให้ มันคิดผม6พันบาทพอเห็นใบเสร็จผมตกใจเลย กะว่าจะถามเรื่องสปริงมันก่อน เลยลืมเลย มันบอกว่าเบ้าโช้คหน้าซ้ายผมเสียมันซื้อมาเปลี่ยนให้...3พันบาท(ข้างเดียว) โอ้...สุดยอด นี่ข้างเดียวนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องราคาอะไหล่อ่ะครับแต่ดูแล้วมันเกินไป ใครรู้ราคาช่วยตอบที.....?????? อีก3พันที่เหลือเป็นค่าอัดนํามันและค่าแรง พอผมถามเรื่องสปริง มันบอกว่ากําลังจะบอกผมอยู่พอดี มันน่าเชื่อมั๊ยครับเนี่ย??? ผมเลยให้มันใส่สปริงเดิมกลับให้ผม แต่ยังไม่จ่ายตังค์มันนะครับ รอมาเช็คราคากับเพื่อนๆก่อนน่ะครับ ใครมีcommentอะไรบ้างช่วยทีนะครับ ก่อนอื่นเลยอยากทราบราคาคร่าวๆของเบ้าโช้คทั้งมือ1และมือ2น่ะครับ(ข้างเดียว) ขอบคุณครับ
    ป.ล.ผมกะว่าจะชักดาบมันด้วยซําถ้ามันตุกติกมากนัก

11. BOND CELICA

144
    5
    0
    ยังไม่ได้จ่ายตังค์หรอคับ ... ลองคิดราคาคร่าวๆ (ร้านเทพอวยพรโช๊คอัพ) อัดแก๊ซ+น้ำมัน คู่ละ1200 สี่ต้น 2400 + ค่าแรง 200(โดยประมาณ).... 2600 เบ้าโช๊คไม่ทราบราคา แต่คิดว่าไม่น่าจะแพงขนาดนั้น แล้วที่สำคัญคือบอกให้เค้าเปลี่ยนป่าวครับ หรือเค้าเปลี่ยนให้เอง แล้วที่เปลี่ยนนี่ของใหม่แล้วของแท้หรือป่าวครับ ..........
    จิงๆก็ไม่อยากแนะนำให้ชิ่งครับ แต่จ่ายไปครึ่งนึงก่อนแล้วค่อยว่ากัน.............6000 ผมว่าราคานี้ทำช่วงล่างได้หลายอย่างเหมือนกันนะ

12. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    ยางเบ้าโช๊ค ถ้าเป็นของใหม่แท้ก็ ข้างละ ประมาณ 3-4 พันบาทครับ
    ถ้าเป็นของมือสอง คู่ละ 500 ครับ

13. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    เรื่องของเรื่อง วันนี้ผมถามแล้ว อันนี้มันเป็นของมือสองน่ะสิครับ

14. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ฆ่ามันเลยครับ เอาระเบิดไปลงเหอะผมว่า เบ้าโช๊คของใหม่เบิก0 ของAE101 ยัง3000เอง นี่มือ2ข้างละ3000 ถึงมันจะเป็นCELICAก้อเหอะ ยังไงก้อแพงไปนะครับ

15. exmo

exmo New Member Member

13
    0
    0
    เปลี่ยนไรของมันโครตแพง

16. BOND CELICA

144
    5
    0
    ถ้าเจน7สงสัยจะโดนหลายหมื่นนะ ยางเบ้าโช้คอาจจะคิดซักอันละหมื่น เหอะๆ

17. kook_celica

kook_celica New Member Member

7
    0
    0
    เบ้าโช้คมือ 2 ราคา 500 ไม่เกิน 1,000 คับ

18. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    กะว่าพรุ้งนี้จะไปฆ่ามันเหมือนกัน พูดเล่นครับ เต็มที่ก็ไม่จ่ายตังค์มัน หุหุหุ
    ป.ล.ขอบคุณเพื่อนๆมากครับที่ให้ข้อมูล

19. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    หุหุๆๆ ชื่ออู่อะไรครับ

20. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    no nameมานไม่มีชื่ออู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้