ถามโฉม กับ รุ่นของตัวนี้หน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย fifaii, 11 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fifaii

fifaii New Member Member

7
    0
    0
    พอดีโทรเข้าไปในศูนย์ของนิสสัน เกิดโต้เถียงกันนิดหน่อย เลยอยากทราบว่า รถคันนี้ โฉม B14 หรือ B15 และ โฉมเราดูจากตรงไหน ปีรถ หรือ รูปลักษณ์ของรถ หรือ ตามเลขเครื่องของรถค่ะ แบบสื่อสารกับศูนย์ไม่รู้เรื่องเลย และหาข้อมูลเบื้องต้น มันไม่เหมือน B14 งงค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    มันคือ Nissan Sunny B14 รุ่นปี 2000 คร๊าบ

3. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    ไม่ทราบเหมือนกันนะคับ แต่ลองเปิดฝากระโปงหน้ารถดูอะคับ ฝั่งคนขับจะมีแผ่นเพตติดอยู่คับ
    จะบอกรหัสตัวถัง กับ รหัส เครื่องคับ เพาะรถผมRZ-1มีติดอยู่คับ ถ้าผิดประการใดขออภัยนะคับ

4. fifaii

7
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ แล้วชุดแต่งและอะไหล่เครื่องยนต์ใช้ตัวกับตัวในรูปได้หรือป่าวค่ะ

5. fifaii

7
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ แล้วชุดแต่งและอะไหล่เครื่องยนต์ใช้ตัวกับตัวในรูปได้หรือป่าวค่ะ

6. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ได้เฉพาะ สเกิตข้าง คับ

7. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    B14 ปี 2000 ตามพี่ๆข้างบนไปครับอะไหล่เครื่องยนต์ ใช้กับตัว GA16 ครับ ที่เป็นรุ่นท้ายแยกส้มแดงเป็นต้นไปอะครับ
    ตัวในรูปมะแน่จายยว่าเครื่อง GA15 ป่าวว

8. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    B14 รุ่นในรูปล่าง คือรุ่นไฟท้ายชั้นเดียว
    B14 ถัดมาจะเป็นปี 97 รุ่นไฟท้าย2ชั้น
    2รุ่นนี้ใช้ของแต่งด้วยกันได้

B14 ของคุณเป็นรุ่นปี 2000 ซึ่งจะใช้ชุดแต่งกับ2รุ่นแรกไม่ค่อยได้ครับ เพราะตัวถังเปลี่ยนไป

9. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้