คิ้วหลังคาใครเน่าเข้ามาครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 9ษ6115, 18 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 9ษ6115

9ษ6115 New Member Member

78
    2
    0
    ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่มีรูปประกอบ
    เอาเป็นว่าผมจะอธิบายง่าย ให้เพื่อนๆลองทำดูวันว่างๆ(เห็นกระทู้เงียบๆเลยหาเรื่องมาคุยกันครับ)

เตรียมอุปกรณ์
    1.กระดาษทรายขัดน้ำ เบอร์ 600 และ 1200(อย่างล่ะ1แผ่น(ใช้ข้างล่ะครึ่งก็เหลือเฟือ))
    2.สีดำสเปรย์(อย่างดีจะได้ทนๆ(จำเอาด้านเอาเงาแล้วแต่ชอบครับ)) จะลงลองพื้นก่อนก็ได้นะครับ ใช้ของดีด้วยล่ะ

เริ่มทำ
    1.เริ่มทีล่ะข้างครับ ค่อยถอดมันออก โดยเลื่อนไปหน้าไปหลังเด๋วก็หลุดมันเป็นเขี้ยวครับ
    2.หลุดเสร็จเอามาขัดกับน้ำ เริ่มที่เบอร์600ก่อน จนมันสะอาดแล้วตามด้วย1200จนลื่น(ค่อยๆทำไปครับใจเย็นๆ)
    3.ล้างแฟ้บให้เกลี้ยง
    4.เช็ดและตากแดดจนแห้ง
    5.เอามาพ่นสี หลายท่านน่าจะพ่นเป็น(เพราะตอนเด็กชอบพ่นกำแพง)ก่อนพ่นดูรายละเอียดให้เรียบร้อยก่อนพ่นครับค่อยๆพ่นจนสีเต็ม
    6.รอแห้งแล้วเอามาใส่
    ทำเหมือนกันทั้ง2ข้าง แล้ว คิ้วหลังคาของพวกเราจะกับมาสวยครับ
    ปล.ท่านใดต้องการแนะนำเพิ่มเติมก็โพสบอกเพื่อนๆเราด้วยนะครับ
    และใครเริ่มทำแล้ว และมีกล้องก็ถ่ายรูปแล้วเอามาโพสก็ได้นะครับ

2. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    ผมทำแล้วสีมันไม่ค่อยติดอ่ะ ต้องเอาทินเนอร์ลูบแล้วก็เอาคานาขัดอีกที ก็พอได้อยู่เหมือนกัน

3. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ขอบคุณมากนะครับกับวิธีดีๆ มาบอกครับ เสียดายนึกว่ามันพ่นไม่ได้เลยเอาไปหุ้มซะเแล้วสิ

4. ซื้อใหม่ก็ไม่กี่บาทเองนะครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ

5. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    หาสวย ๆ ยากอ่ะ :cry:

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เบิกใหม่เส้นละ แปดร้อย

7. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    มันจะลอกไม๊อ่ะครับ ของเดิมเป็น โคเมียม

8. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    คิ้วหลังคามันเป็นยางนะครับ ที่โครเมี่ยมว่ามาน่าจะเป็นคิ้วหน้าต่างป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้