ใครเคยทำเบรคที่ร้าน Run Stop บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย audimanic, 1 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. audimanic

audimanic Guest

0
    0
    0
    อยากถามข้อมูลจากผู้ใช้จริงว่าคุณภาพจานเบรก+การติดตั้งของร้าน Run Stop เป็นไงบ้างครับ ใช้งานมีปัญหากันมั้ย ว่าจะเอารถเข้าไปทำครับ

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ขอตอบในฐานะลูกค้าของยี่ห้อนี้นะคับ ใช้เป็นแบบตรงรุ่น เจาะ-เซาะ ให้เค้าส่ง ตจว. ไปติดตั้งเอง
    ใช้มาเกิน 20,000 โลนิดๆ ขึ้นเขา ลงห้วย ขึ้นเขาแม่สอด กลับมาเรียนกทม.
    ตอนนี้ ก็มีอาการสั่นความเร็วสูง มีเสียง ตามอายุ เพราะไม่มีเวลาไปเจียร์ ไปซ่อม ;)

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

มารอฟังด้วยคนคับ ... เห็นข่าวแง่ลบมาตั้งแต่จะเป็นลูกค้าเมื่อหลายปีก่อน
    จนวันนี้มาเป็นคนขายแล้ว ก็ยังมีคนถามเรื่อยๆแห๊ะ :D

3. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ใช้มาจะ 2 ปี ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ

ปล. จาน 2 ชิ้น หน้า 380 หลัง 350 เบรก brembo

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    เคยใช้แบบเจาะรูเซาะร่องขนาดเดิมครับ ผลคือกินผ้าเบรคได้ดีทีเดียว เรื่องการเบรคหรือการใช้งานก็ปกติไม่มีอะไรนะครับ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    หายไปเลยนะพี่ น้องๆ คิดถึงนะครับ 555

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:46:24 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:45:49 ----------

ของที่เจิ้นจัดให้ ยังใช้ดีอยู่ครับผม

หายไปเลยนะครับน้องเจิ้น พี่ๆ คิดถึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้