อยากได้EK สักคัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thodsapon, 25 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thodsapon

thodsapon New Member Member

2
    0
    0
    ช่วยแนะนำเทคนิคการหาซื้อรถให้ทีครับ
    ส่วนตัวชอบEKมากครับ อยากหาเอาไว้ใช้สักคัน แต่ไม่รู้เรื่องรถเลย
    อยากให้เพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำ การซื้อEK นะคับ

2. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากนักนะครับ แต่พอจะบอกได้นิดหน่อย การซื้อรถที่อายุอานามปาเข้าไปสิบกว่าปี อย่างเจ้า EK ก็ใช้หลักการดูรถมือสองทั่วๆไปครับ ก็คือ เรื่องตัวถัง สี ห้องเครื่องว่าแห้งหรือเยิ้มขนาดไหน ช่วงล่างว่ายังใช้ได้เป็นปกติรึป่าว ส่วนเรื่องการแต่งก็สามารถเข้ามาศึกษาหรือ ปรึกษาพี่ๆในบอร์ดนี้ได้เลยครับ พี่ๆทุกคนใจดี และยินดีให้คำปรึกษาครับ รอผู้รู้เข้ามาเพิ่มเติมเรื่องเทคยิคการดูรถอีกทีนะครับ ขอให้มีความสุขกับเจ้า EK ครับ ^^

3. thodsapon

thodsapon New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณ Nithivat
    แล้วถ้าต้องการที่จะเริ่มดูรถ แหล่งไหนที่จะหารถรุ่นนี้ได้ครับ
    เฃ่น ในเว็บ หรือตามเต้น รถบ้าน แหล่งไหนที่ควรไปหาดูครับ

ผมเคยถามคนมีรถรุ่นนี้ เขาขายแสนหกเองครับ รถเดิมๆ ไม่ได้แต่งอะไรเลย
    แต่ที่ดูในเว็บ ราคาสองแสนขึ้นทั้งนั้นเลย ที่จริงก็อยากได้รถที่ติดแก๊ซแล้ว จะได้ไม่ต้องไปหาติดอีกครับ

4. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ลองดูจากหน้าซื้อ-ขายที่ปักหมุดไว้ด้านบนก็ได้ครับ เผื่ออาจจะมีที่ถูกใจ

5. visionchill

visionchill New Member Member

4
    0
    0
    ลองดูครับ แต่งมาแล้วแต่ขายถูกก็มีต้องดูปัจจัยหลายๆอย่างครับผม

6. Photograph`

Photograph` New Member Member

42
    0
    0
    เน้นดูตัวถังไว้ก่อนครับ ....

ส่วนเรื่องเครื่อง ถ้าไม่ดี มันยังเปลี่ยนได้ครับ...

7. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    จัดไปครับ

8. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ยังงไงก็หาคนที่ชำนาญไปช่วยดูๆให้ชัวร์ที่สุดคับ

9. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ตามพี่ๆเค้าเลยครับ ในบอร์ดซื้อขายรถยนต์ก็มีเยอะมากๆๆครับ (ดูกันตาลายเลยทีเดียว) ส่วนราคา ผมว่า ราคาคงตามสภาพอ่ะครับ ข้างนอกอาจสวยใสแต่ข้างในเน่าเฟะก็มีครับ ทางที่ดีถ้ารู้จักคนดูรถมือสองเก่งๆ หรือรู้จักช่างก็ให้เค้าไปดูเป็นเพื่อนก็ได้ครับน่าจะชัวร์กว่าไปดูคนเดียวครับ

10. BUSWAY EK 2516

BUSWAY EK 2516 Guest

0
    0
    0
    แนะนำขายรถ ek สวยๆเลยสีขาว ปัดหลัง ซันลูฟ ล้อมูเก้น สนใจ 0891673116

แนะนำขายรถ ek สวยๆเลยสีขาว ปัดหลัง ซันลูฟ ล้อมูเก้น สนใจ 0891673116

11. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ของซิ่งเยอะราคาก็จะสูงตาม ขึ้นอยู่กับว่าจะซื้อมาแต่งเองหรือจะสำเร็จรูปทีเดียวไปเลย
    ขอให้โชคดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้