เรื่องเลือกตั้งประธานคลับชุดใหม่

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย noy u12, 11 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    เนื่องจากวันมิตติ้งไม่ได้คุยกัน ผมเลยถือโอกาสมาคุยกันในบอร์ดละกันนะครับ
    ขอแบ่งออกเป็น2ข้อดังนี้
    ข้อที่1 เรื่องตั้งประธานคลับคนใหม่ (เปลี่ยนทุกปี)
    1.1 เลือกตั้งโดยการเสนอชื่อ
    สมาชิกทุกคนโหวตเลือกประธานคนใหม่เสนอมาคนละ3ชื่อ ผู้ที่ได้รับผลโหวตมากที่สุดรับตำแหน่งไป
    1.2 เลือกตั้งโดยสมาชิกอาสาสมัครใจ
    สมาชิกเสนอตัวเองเพื่อรับใช้สังคมบูลเบริด์ แล้วให้สมาชิกมาโหวตอีกที
    1.3 ผลโหวตที่ได้ลำดับรองๆๆลงมาจะได้รับการแต่งตั้งเป็นกรรมการ เหรัญญิก ตามแต่ประธานจะแต่งตั้ง

ข้อที่ 2 เลือกตั้งรองประธานคลับ (เปลี่ยนทุกปี) ส่วนประธานคือพี่โต้ง ไม่ต้องเปลี่ยนเป็นไปตลอด

1.1 เลือกตั้งรอง โดยการเสนอชื่อ
    สมาชิกทุกคนโหวตเลือกรองประธานคนใหม่เสนอมาคนละ3ชื่อ ผู้ที่ได้รับผลโหวตมากที่สุดรับตำแหน่งไป
    1.2 เลือกตั้งโดยสมาชิกอาสาสมัครใจ
    สมาชิกเสนอตัวเองเพื่อรับใช้สังคมบูลเบริด์ แล้วให้สมาชิกมาโหวตอีกที
    1.3 ให้มีการเลือกรองประธานใหม่ทุกปี เว้นประธานคงเดิม
    1.4 ผลโหวตที่ได้ลำดับรองๆๆลงมาจะได้รับการแต่งตั้งเป็นกรรมการ เหรัญญิก ตามแต่ประธานจะแต่งตั้ง

ส่วนตัว อยากให้เพื่อนสมาชิก ช่วยกันเสนอไอเดีย ว่าคลับเราในปีหน้า อยากให้มีกิจกรรมอะไรบ้าง หรืออยากให้คลับเรามีอะไรบ้าง
    เพื่อประธานและคณะจะได้ทำงานและจัดการให้ได้

นึกไม่ออกล่ะว่าจะเขียนอะไร สรุปว่าช่วยกันโหวตหน่อยนะว่าต้องการแบบไหนดังนี้

ชื่อ ..............................
    ขอเลือกประธานแบบ ข้อ...........1หรือ2........
    โดยการเลือกแบบ ข้อ............1.1หรือ1.2.....
    เสนอ 1......................................
    2 .....................................
    3 .....................................
    ไอเดีย ส่วนตัว ต้องการให้
    .......................................................................
    .......................................................................

กระทู้นี้ จริงจังนิดนึงนะครับ อย่าเล่น :D:D

2. noy u12

2,463
    7
    0
    ชื่อ ......น้อย........................
    ขอเลือกประธานแบบ ข้อ..........2........
    โดยการเลือกแบบ ข้อ............1.1
    เสนอ 1.....พี่นิว.................................
    2 .....พี่เอ................................
    3 ....พี่อ๊อด.................................
    ไอเดีย ส่วนตัว ต้องการให้
    ......เรื่องการโหวตมิตติ้ง ขอยกเลิกที่จะให้โหวตเฉพาะสมาชิกที่ไปในครั้งก่อนเท่านั้น
    แก้ไขเป็น โหวตได้ทุกคน สมาชิกท่านใดที่โหวตแล้วไม่ไปมิตติ้ง จะะถูกแบนการโหวต1ครั้ง
    คือออกเสียงโหวตแล้วไม่ไป ครั้งหน้าจะไม่มีสิทธิ์โหวต จะโหวตได้อีกที่ในครั้งต่อไป
    ส่วนสถานที่มิตติ้ง จะไม่ซ้ำในเดือนก่อนนะครับ

อีกข้อ ที่อยากได้ คือมิตติ้งบูลเบริด์ อยากให้เอาบูลเบริด์มานะครับ รถมันจะได้คุยกันมั้ง
    เว้นซะแต่ว่ารถเสีย หรือมีปัญหา ข้อนี้คงยากอ่ะนะ

3. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ชอบข้อสุดท้ายจัง....:D:D:D

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ................อิอิ....โหวตมาๆๆๆ

5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

6. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    รอดูกระแส
    :):):)

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D เลือกกันใหม่หมดไปเลยครับ เหมือนที่ผม comment ใน dot COM อ่ะครับ

8. noy u12

2,463
    7
    0
    สมาชิกเลือกแบบที่2 มาหลายเสียงอยู่ แสดงว่าต้องการประธานโต้งกลับมาครับ อิอิ

9. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ............อิอิ

10. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

11. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    อ่านแล้ว งง!!!! เอาเหมือนพี่น้อยล่ะกันครับ :welcome:

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cool: พอดี ผมไม่ค่อยอยากจะกลับด้วยสิครับ........

13. noy u12

2,463
    7
    0
    พี่กล้วย ยังไม่หายมึนรึครับ คิดยังไงก็ไปโพสไว้ในดอทคอมนะ

พี่โต้ง ตามเสียงส่วนใหญ่นะขอรับ 55

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:40:58 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:40:28 ----------

พี่กล้วย ยังไม่หายมึนรึครับ คิดยังไงก็ไปโพสไว้ในดอทคอมนะ

พี่โต้ง ตามเสียงส่วนใหญ่นะขอรับ 55

14. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.............ผมเป็น เห หนะดีแล้ว อิอิ ผมทำงานมาเยอะแล้วอยากให้คนอื่นทำบ้าง

15. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
  16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    เสียงส่วนใหญ่ อาจจะไม่ได้ถูกเสมอไปนะครับ ระวัง

และการกระทำการโดยเสียงส่วนใหญ่ อาจจะไม่ได้จบลงแบบดีงาม :eek:

17. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    ถ้าไม่มีใครเป็น ผมเลือกพี่โต้ง นะ พี่โต้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..........................

18. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    ด้วยความเคารพนะครับพรี่.....
    พรี่จะเลือกผมก็ได้ครับ แต่ผมจะเป็นให้ตามประสงค์ของพรี่ที่เลือกหรือเปล่านั้น
    มันขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของผมใช่ไหมครับ...... อิอิ :eek:

20. taywa

1,241
    1
    0
    นั่นแหละครับที่อยากได้ ...... แต่จริงๆนะ บอกตรงๆ เป็นเหอะ ..... แต่ มีกรรมการมาช่วยเยอะน่อย ก็ดีนะ ..... ว่าไหม .... แต่ถาเหนื่อยก็บอกตรงๆเลย .... จะได้เลือกให้เป็นอีก 555

21. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool: พอดีผมไม่อยากเป็นน่ะสิครับ พรี่วา ...........

22. taywa

1,241
    1
    0
    งั้นก็ต้องโหวตกันใหม่ ดีปะ เพราะเสียงส่วนใหญ่เลือกพี่โต้ง ........... พี่คงเหนื่อยมามากแล้ว ............. งั้นผม โหวต ประธาน พี่อ็อด กรรมการ พี่เอ พี่หลง พี่กล้วย ส่นเหรัญญิก คงเดิม พี่นิว แบบนี้อะ ลงตัวสุดๆ .... พี่โต้งเห็นด้วยไหมครับ

23. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: เห็นควรด้วยว่า ผมไม่ควรไปยุ่งวุ่นวายกับตำแหน่งใดๆ ใน BLUEBIRD CLUB อีกแล้วครับ........ :eek:

24. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ...............อิอิ

25. m230

m230 Member Member

463
    12
    18

เอาด้วยครับ

26. new@nymph

12,042
    38
    0
    อืม......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้