ขอร่วมไว้อาลัยกับผู้เสียชีวิตจากเหตุการณ์รถตู้ชนกันบนโทลเวย์นะคับ กระทุ้เศร้าก่อนสิ้นปี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย na_mme, 28 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ขอให้ทุกดวงวิญญาณไปสู่สุขคตินะคับ

ตามข่าวบอกว่าโดนรถเก๋งที่ขับมาด้วยความเร็วชนท้าย

เมื่อไรเมืองไทยจะหมดปัญหาแบบนี้ไปซะทีนะ

เสียดายบุคคลากรที่เสียชีวิต ตามข่าวรายงานว่า

ผู้เสียชีวิตบางรายทำงานที่สวทช จบด็อกเตอร์จากประเทสอังกฤษ

ยังไงขับรถอย่าประมาทนะคับ เพื่อนผู้ใช้ทางจะได้ไม่เดือดร้อน

ปล..รถตู้สายโทลเวย์บางคันคันก็เหลือกินจริงๆผมวิ่งมา140 แม่มแซงผมหน้าตาเฉยสงสารคนที่นั่งในรถจริงๆ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

3. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียครับ

4. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    RIP คับ

ขับรถเร็ว ใครก็ขับได้คับ เครื่องแรง รถใหม่ แต่งรถมา
    เปลี่ยนมันทุกเลน มุดกันกระจาย กดกันหมดไมล์

แต่จิงๆแล้ว มันคือหายนะ เวลาเกิดปัญหา ไม่มีใครแก้ได้เลย ตกใจ สติตก ก็จบ

ขอให้สู่สุขคติคับ ตรงตอนหกโมงกว่า ผมยังขับผ่านอยู่เลย แถวขากลับบ้านตอนทุ่มกว่าๆ ยังขับกัลบผ่านฝั่งตรงข้ามอยู่เลย

5. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    คนขับรถขนส่งมวลชน น่าจะมีความรับผิดชอบในตัวผู้โดยสารมากว่านี้ครับ
    ไม่ใช่ว่า จะทำเวลาอย่างเดียว

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    จากข่าวนะครับ รถตู้โดนรถเก๋งชนท้าย คนที่ชนนามสกุลดังจะเป็นยังไงก็ต้องดูกันอีกที่
    ปล.ส่วนตัวนะครับ คนขับรถตู้ถ่อยๆๆๆผมใช้คำนี้นะครับใครจะด่าเชิญเยอะมากมาก ส่วนคนขับดีๆๆก็เยอะมากผมก็เจอมาเยอะทั้งตอนผมขับรถและก็ใช้บริการของรถตู้ด้วยครับ และก็ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่เสียชีวิตทั้งหมดด้วยนะครับเพราะผมเชื่อเหลือเกินว่าทุกคนที่อยู่บนรถนั้นตั้งใจที่จะกลับไปบ้านในช่วงปีใหม่เพืออยู่กับญาตพี่น้องและคนที่เค้ารักด้วยครับ

7. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยนะครับ กลางคืน ยัง เสียใจกับเหตุการณ์นี้ไม่หาย ตอนเช้า เส้นพระราม ๒ ก็เอาอีกแล้ว เห็นว่า ๗ ศพ.. เมาอย่าขับ ง่วงอย่าฝืน นะครับ

8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    RIP คับ

9. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ใกล้จะปีใหม่แล้ว ทำอะไรก็ขอให้มีสตินะคับ

ขับรถอย่าประมาท

แสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิต ด้วยนะคับ

10. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    เสียใจด้วยครับ ดูจากภาพข่าวน่ากลัวจริงๆ

11. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ อยากให้เหตุการณ์แบบนี้เป็นเหตุการณ์สุดท้าย

12. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    Civic หลับในรึเปล่าอะ ถึงพุ่งเข้าชนซะขนาดนั้น เยินมากๆ RIP

13. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    มี 2 ข่าวครับ เกิดเมื่อคืนนี้ กับ เช้าตรู วันนี้

วีโก้ซิ่งชนตอม่อสะพานพระราม 2 ขาเข้า ดับทั้งคัน

28 ธ.ค. รายงานข่าวแจ้งว่า เมื่อเวลาประมาณ เกิดอุบัติเหตุรถกระบะเสียหลักพุ่งชนตอม่อสะพานลอยคนข้ามถนน ปากซอยพระรามที่ 2 ซอย 82 แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน ทำให้มีผู้เสียชีวิตหลายราย

ทั้ง นี้ ที่เกิดเหตุอยู่บริเวณร่องกลางถนนพระรามที่ 2 ฝั่งขาเข้าคั่นระหว่างช่องทางด่วนกับทางคู่ขนาน พบรถกระบะสองตอนยี่ห้อโตโยต้ารุ่นวีโก้ สีบรอนซ์เงิน ตช -1418 กทม.สภาพพังยับเยินทั้งคันจนแคปถูกเปิดออก อาหารทะเล อาทิ หอย ปลาหมึก กระจัดกระจายไปทั่ว ตรวจสอบภายในรถพบศพผู้เสียชีวิตจำนวน 5 ราย เป็นชาย 2 ศพ หญิง 3 ศพ ถูกอัดวมกันอยู่ภายในห้องโดยสาร เจ้าหน้าที่ต้องใช้เครื่องตัดถ่างงัดร่างผู้เสียชีวิตทั้งหมดออกมาจากซากรถ

ตรวจ สอบทราบชื่อผู้เสียชีวิตเพียงรายเดียวคือนายภูมิกิติ จารุธนนนท์ อายุ 39 ปี อยู่บ้านเลขที่ 17/64 หมู่ 4 แขวงสีกัน เขตดอนเมือง คนขับรถกระบะคันดังกล่าว ส่วนที่เหลืออีก 4 ศพ ไม่พบเอกสารยืนยันว่าเป็นใครมาจากไหน มีเพียงทรัพย์สินจำนวนหนึ่ง เจ้าหน้าที่จึงรวบรวมไว้เป็นหลักฐาน

ขณะเดียวกัน ยังมีผู้ได้รับบาดเจ็บสาหัสอีก 2 ราย เป็นชาย 1 ราย หญิง 1 ราย กระเด็นออกมานอกตัวรถ ยังไม่ทราบชื่อ เจ้าหน้าที่จึงรีบนำตัวส่งโรงพยาบาลพระราม 2 แต่ทนพิษบาดแผลไม่ไหวเสียชีวิตทังคู่ในเวลาต่อมา

สอบสวนพยานที่เห็น เหตุการณ์เล่าว่า ก่อนเกิดเหตุเห็นรถกระบะคันดังกล่าววิ่งมาในช่องทางด่วนด้วยความเร็วสูง เมื่อมาถึงจุดเกิดเหตุเกิดเสียหลักปีนขึ้นไปบนขอบทาง ก่อนที่รถจะลอยไปพุ่งชนกับตอม่อสะพานลอยคนข้ามอย่างจัง

อย่างไรก็ดี เบื้องต้น เจ้าหน้าที่สันนิษฐานว่า สาเหตุอาจจะเกิดจากคนขับหลับใน หรือรถอาจจะเสียหลักจนปีนพุ่งไปบนขอบทางก่อนจะลอยไปพุ่งชนกับตอม่อสะพานจนทำ ให้มีผู้เสียชีวิตดังกล่าว ซึ่งต้องทำการสอบปากคำพยานแวดล้อมที่เห็นเหตุการอีกครั้ง เพื่อสรุปหาสาเหตุของอุบัติเหตุครั้งนี้ต่อไป

เรียบเรียงข่าวโดย Mthai news

ข่าวที่ 2

รายงานข่าวแจ้งว่า เมื่อช่วงดึกของวันที่ 27 ธันวาคม ได้เกิดอุบัติเหตุรถตู้โดยสาร มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ รังสิต-จตุจักร สาย 1182 ซึ่งขณะกำลังวิ่งอยู่บนทางยกระดับดอนเมืองโทลเวย์ จากรังสิต มุ่งหน้าเข้ากรุงเทพมหานคร แต่เมื่อมาถึงบริเวณหน้ามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ รถตู้คันดังกล่าวถูกรถเก๋งฮอนด้าซีวิคชนท้าย ทำให้เสียหลัก พุ่งชนกับเสาไฟ และขอบทาง จนเป็นเหตุให้ประตูรถตู้เปิดออก และผู้โดยสารที่อยู่ในรถถูกเหวี่ยงออกจากตัวรถตกลงมาด้านล่างเสียชีวิตจำนวน 6 ราย และยังพบศพกระเด็นไปติดอยู่บนสะพานลอยคนข้ามถนนอีก 1 ศพ และอีก 1 ศพกระเด็นตกลงไปในคลองข้างมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ รวมผู้เสียชีวิต 8 ราย

สำหรับผู้เสียชีวิตทั้ง 8 ราย เป็นผู้โดยสารชาย 5 ราย และหญิง 3 ราย

1.นาย ภิญโญ จินันทุยา อายุ 34 ปี บ้านเลขที่ 40/73 ซอยอารีย์ 4 ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายบริหารจัดการเทคโนโลยีและสารสนเทศ คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และการผังเมือง ม.ธรรมศาสตร์
    2.นายศาสตรา เช้าเที่ยง เจ้าหน้าที่ประจำ สวทช. สภาพศพห้อยอยู่บนสะพานลอยคนข้าม
    3.นายปรัชญา คันธา อายุ 21 ปี อยู่้บ้านเลขที่ 105/29 หมู่ 1 ต.ช้างเผือก อ.เมือง จ.เชียงใหม่ นักศึกษาชั้นปีที่ 3 มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
    4.นายอุกฤษฎ์ รัตนโฉมศรี อายุ 30 ปี อยู่บ้านเลขที่ 28/1 หมู่ 1 ต.บางพระ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี นักวิจัยไบโอเทค
    5.น.ส.สุดาวดี นิลวรรณ อายุ 20 ปี นักศึกษาปี 3 มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ หลานสาวของนางนฤมล นิลวรรณ ดารานักแสดงตัวประกอบรุ่นใหญ่
    6.นางนฤมล ปิตาทานัง อายุ 38 ปี คนขับรถตู้
    7.นายเกียรตินัน รอดอารี อายุ 23 ปี
    8.น.ส.ตรอง สุดธนกิจ 24 ปี

นอก จากนี้ ยังมีผู้โดยสารบาดเจ็บถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลวิภาวดีอีก 7 ราย คือ น.ส.กัญญ์นภัส ปัญญาประเสริฐ นายวรัญญู เกตุชู น.ส.อรชร เทพหัสดิน ณ อยุธยา นายมูฮัมหมัด ชาคีฟ นายสุนทร ปิตตาธานังค์ นายวิศรุต พลสิทธิ์ ส่วนคนสุดท้ายเป็นหญิงไทยยังไม่ทราบชื่อ.

เรียบเรียงข่าวโดย Mthai news

14. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    เห็นภาพผู้เสียชีวิตแล้วหดหู่

15. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ช่วงปีใหม่ระวังกันหน่อยนะครับพี่น้อง ปีใหม่ทีไรตายหมู่กันประจำเลย....

16. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ขอให้ผู้เสียชีวิตไปสู่สุคติครับ..ส่วนพวกเราคนที่มีชีวิตขับรถอย่าประมาทน่ะครับ

17. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เห็นข่าวเมื่อคืนแล้วช็อคมากๆ

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตและครอบครัวด้วยครับ

18. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    เสียใจด้วยนะครับไม่ีมีใครอยากให้เกิด

19. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    สู่สุขติ

20. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

....ในฐานะที่ผมเคยขับรถตู้บริการ รับส่ง นักศึกษา มธ..รังสิต (คนล่ะวินกับรถที่เกิดเหตุ)

เหตุร้ายๆๆแบบนี้คงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น ได้อ่านข่าวก็รู้สึกหดหู่ใจอย่างยิ่ง

ก็ขอแสดงความเสียใจกับทางญาติผู้เสียชีวิตด้วยคับ

21. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เสียใจกับผู้สูญเสียด้วยครับ...

22. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ

23. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เสียใจด้วยครับ

24. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

25. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

26. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ขอเเสดงความเสียใจต่อผู้ที่จากไป เเสดงขอไว้อาลัยให้กับผู้เสียชีวิตด้วยคับ

27. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    เสียใจด้วยเช่นกันครับ

28. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอไว้อาลัยกับผู้เสียชีวิตด้วยนะคับ

29. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    เมื่อคืนนี้ผมขับรถผ่านเห็นตำรวจและมูลนิธิเยอะมากก็ไม่รู้ว่ามีเหตุอะไรเกิดขึ้นจนกลับมาดูข่าวที่บ้าน
    รู้สึกหดหู่มากครับกลับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น......ช่วงนี้จะปีใหม่แล้วขับรถไปไหนมาไหนก็ระวังกันหน่อยนะครับ

30. Oat_Osama\

Oat_Osama\ New Member Moderator

1,882
    13
    0
    ข อ แ ส ด ง ค ว า ม เ สี ย ใ จ ด้ ว ย คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้