ถามพี่ๆเกี่ยวกับ Gen 6 ปี 97 หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย zonn_69, 2 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zonn_69

zonn_69 New Member Member

4
    0
    0
    ถ้าผมจะซื้อ Gen 6 ปี97 มาแล้วใส่ชุด GT4 กับ ลงเครื่อง 3S-GTE

ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่คับ

รวมราคารถด้วยนะคับ

ขอบคุณคับ

2. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    ราคารถอยู่ที่ 4.5 - 5.5 แสน แล้วแต่สภาพนะครับ
    ชุดแต่ง GT4 ถ้าเป็นของแท้มือสอง รวมทำสี อยู่ที่ ราวๆ 4 หมื่น
    ส่วนเครื่อง ต้องดูว่าจาลง GTE ตัวไหน แต่แน่ๆต้องมีอย่างต่ำ 6 หมื่นครับ แต่นี่ยังไม่รวมค่าเซ็ตช่วงล่างอีกนะครับ ผมว่าลองหา GT4 แท้ๆขับดีกว่าครับ เพราะตอนนี้ราคาลงมาเยอะแล้วอ่ะครับ

3. zonn_69

4
    0
    0
    คือผมไม่ถนัดขับเกียร์ธรรมดาน่ะคับ

ถ้าเอา ตัวGT4 ไปทำเป็น เกียร์ ออโต้จะได้ไหมคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2006
  4. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    ไม่ไหวครับ GTE ลงเกียร์ออโต้ จาอยู่ไม่ยาวน่ะสิครับ
    เว้นแต่จาเล่นเครื่อง Direct coil ถึงจามีเกียร์ออโต้อ่ะครับ

5. หา 3s ge ขับสบายๆดีกว่า แต่ทางเอามันส์ คงขับ gt 4แท้เกียร์ธรรมดา สนุกกว่านะครับ

6. SSIII

SSIII Guest

0
    0
    0
    3sBeamสิครับ

7. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    คร่าวๆนะครับ
    ตัวรถตีไปประมาณ 6 แสน + - เพราะปี 97

ชุดแต่ง GT-4 (มือ2 หากันเลือดตากระเด็น)
    ฝากระโปง + กันชน + หาง ตีไป 30000 + - ไม่รวมทำสี

ลงเครื่อง 3S-GTE
    ถ้าเป็นตัว Airflow ก็ตีไปคร่าวๆ 7หมื่น UP ไม่รวม ช่วงล่าง+ระบบเบรก
    ถ้าเป็นตัว Non Air Flow ก็ตีไปคร่าวๆ 1แสน Up ไม่รวม ช่วงล่าง+ระบบเบรก
    ราคาการวางเครื่อนั้น แล้วแต่ว่าคุณจะทำอะไรบ้าง
    ถ้าเอาเครื่องมาแล้ววางเลย ไม่ใส่อะไรเพิ่มเติม หรือเปลี่ยนอะไรเลย ก็จ่ายน้อยหน่อย

แต่การที่จะเล่นเครื่อง Turbo จริงๆแล้ว ราคาเครื่อง ผมว่ามันต่างกันกับตัวไม่ bo ไม่เท่าไหร่
    แต่ถ้าจะทำให้จบสมบูรณ์ มีปัจจัยและอุปกรณ์ต่างๆที่ต้องใช้กับเครื่อง Turbo
    ทำให้ทุกอย่างมันเหมาะสมกับเครื่องที่วาง กว่าจะจบมันจะแพงกว่าราคาเครื่องด้วยซ้ำในบางครั้ง

คิดไปคิดมาก็ยาวเลย กว่าจะปั้นรถคันนึงขึ้นมา
    แต่ถ้าซักวันนึง คุณมีเจ้า Celica ไว้ในครอบครอง "คุณจะเพลินครับ ! "

:)

8. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    ถ้าผมเป็น อ้ำ
    ผมก็เพลินเหมือนกันครับ อุ อุ

9. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    อิอิๆๆๆ

เพลินไปเพลินมา เริ่มเครียดครับ !!! หุหุๆๆๆ :D

10. zonn_69

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกคน มากครับ

ได้ความรู้เยอะเลย

11. zonn_69

4
    0
    0
    แต่จะเปลี่ยนไปเล่น GEN7 แล้วครับ

หาปี 2002 เกียร์ออโต้อยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้