D.I.Y ฝาท้าย ปิดยาก...........

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย pes, 14 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
    ใส่รูปไม่ได้ครับ ทำไงดี งง

* คุณสามารถโพสต์หัวข้อใหม่ได้
    * คุณสามารถตอบกระทู้ได้
    * คุณไม่สามารถแนบไฟล์ได้
    * คุณสามารถแก้ไขกระทู้ได้

2. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    สาเหตุที่ปิดยากเพราะ
    1. มันไม่ใช่ฝาหน้า
    2. มันไม่อยากปิดง่าย
    3. ไม่มีแรงปิด
    4. กลัวฝาท้ายพัง

ไม่ต้อง D I Y ให้เสียเวลา เสียเงิน ปิดยาก ก็ไม่ต้องใส่ คราวนี้ไม่ยากแน่นอน ฟันธง 100%

3. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    ยังคงรักษามาตรฐาน ^^'

เค้าจะบอกว่าให้ใส่พลาสติกไรสักอย่างเนี่ยล่ะ ปิดง่ายชัว 100% ลองมาแล้วกับมือ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2010
  4. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    แล้วไอ่หัวข้อแรกนี่คือลงรูปไม่เป็นใช้มั้ย แล้วคนเปิดหัวข้อก็ลบหัวข้อไม่ได้ใช้มั้ย

มันออกมาเป็นแบบนี้แล้ว ก็ยังจะมีคนตอบได้อีกเนอะ """

เยี่ยมจิงๆ บอดนี้

รูปนะ วิธีลงตอนนี้ เราต้องนำรูปไปฝากไฟล์ไว้ก่อน แล้ว ก๊อบแต่ลิงค์มาลง

เวลาฝากก็ไม่ยาก โลเทคอย่าผมยังทำได้เพราะนั้น ใครก็ทำได้

ฝากไฟล์ไม่ได้ไปฝากเพื่อน ไม่ได้เอาไปฝากพี่ หรือน้องเรา มันไม่เอา ให้เอาไปฝากในที่ เวบฝากฟายภาพ

ค้นหาง่ายๆจากการกด มึงเกิ้น หาเลย เช่นที่นี่เป็นต้น http://image.ohozaa.com/

ทำตามนะ กดแล้วเนี่ย จะขึ้นเวบที่หน้าเวบนี้จะมีช่องให้ใส่เลย ที่เขียนว่า เรียกดู นั่นหละ ใครเจอเป็นภาษาอังกิดเค้าก็จะเขียนว่า brows

เมื่อกดเข้าไปแล้ว ก็เข้าไปหามาเลยว่าไอ่รูปที่เราก็บไว้มันอยู่ตรงไหน มายด๊อก มายพิ๊ก มายรีซีฟ อะไรก็ว่ากันไป แต่กรุนารีไซด์รูปให้เรียบร้อยก่อน

เค้ามีขนาดของเค้า

เมื่อเลือกรูปลงไปในช่องแล้ว จะใส่กี่รูปก็ใส่ไปโดยกดที่รูปแล้วกด โอเพ่น ไม่หมดก็ ลงช่องถัดไป กด เรียกดูอีก กดรูป โอเพ่นอีก

เมื่อทำครบแล้ว แล้วกดที่ อัปโหลด อยู่ด้านล่าง

จะขึ้น ลิงค์รูป มีเยอะเลยห่าแค่รูปเดียวจะมีทั้ง ลิงค์

HTML Code [full image]:

HTML Code [thumbnail]:

BB Code [full image]:

BB Code [thumbnail]:

ในเวบนี้มีเก้าบรรทัด ที่เวบอื่นไม่รู้ แต่เราต้องสังเกตุที่ มันต้อง url ที่บรรทัด bb code บรรทัดที่ 8 จากบนสุด ส่วนในรูปล่างๆ

หากใส่ไว้หลายอันก็ต้อง ก๊อปเอาลิงค์ ประเภทเดียวกันนี้มาลงให้หมด เวลาลงก็ลงไปเป็นบรรทัดๆ ไป อย่าให้มันติดกัน เท่านี้ก็ได้รูปละ

ขอบคุนกล้องดิจิต้อนแคนน่อน อิ๊กซัส 900........

พี่ วาตารุ คับ ผมโคสนาให้พี่มาก็เยอะแล้ว น้องๆในบอดนี้

ก็ใช้แคนน่อนกันเยอะยังไงพี่ต้องรักพวกผมและพนักงาน ต้น ให้มากๆนะคับถึงจะขี้เมาแต่เค้าก็เทกแคร์ลูกค้าดีมากขอบคุนครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ตุลาคม 2010
  5. pes

128
    8
    0
    รุ่นนี้ไม่มีสองมาดตาฐาน

สุดยอด ได้จัยวัยรุ่นอย่างผมไปเต็มๆ:rockon:

6. pes

128
    8
    0
    เริ่มเลยครับ ขอบอก ก๊อบของคนอื่นมาเต็มๆ โดยที่ผมเอามาทำแล้วปิดง่ายขึ้นมาก ตอนแรกจะทำลิ้งค์ ให้ไปเปิดดู ปรากฎลิ้งค์หายไปแล้ว

เครดิตคุณ TOUIES EG FERIO CLUB ทำไว้นะครับ ต้องขอขอบคุณด้วย

เนื่องจากวันมิตติ้งเมื่อคืน มีน้องคนนึงปิดฝาท้าย คล้ายๆจะพังรถประท้วง........ผมเลยพามาดูที่รถผม แล้วรถเจ้ากรรมดัน.....ไม่รักษาหน้าเจ้าของ (กะว่าจะโชว์ วิธีการ D.I.Y ซะหน่อย) พังขณะสาธิต ซะงั้น.......วันนี้เลยมีโอกาศ ซ่อมใหม่ซะแล้วก็เลย ถ่ายรูปมาแก้ตัวเมื่อคืนซะเลย ...........step By step เลยครับ

อุปกรณ์ ง่ายๆ เลย
    1 กาว ยาง
    2 คัดเตอร์
    3 ชิ้นยาง........ในบ้านผมหาได้ก็มี ขายางรองเก้าอี้ที่เคยซื้อมาเก็บเลย โดนซะ.......

[​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ตุลาคม 2010
  7. AUTO ART

AUTO ART New Member Member

116
    2
    0
    จะมีไร ก้อแค่ ตั้งกลอน กะ ลูกยาง ห้วยยยยยยยยยยย

8. pes

128
    8
    0
    ปัญหา การปิดฝาท้ายยาก มันเกิดจาก ตัวรองกลอน( ในวงกลมๆ ในรูป) ฝาท้ายนั้นแหละครับ....รถซื้อมาใหม่มันจะมียางรองมาด้วย แล้วเราใช้ไปๆ ยางมันก็เปื่อน-หลุด ทำให้ระยะกระทบของกลอน มันหายไป...เลยทำให้ปิดยาก

9. pes

128
    8
    0
    ทีนี้เราก็เริ่งบรรเลงกันเลยครับ.......จัดการหั่น ชิ้นยางที่เรามี [​IMG][/url][/IMG][​IMG][/url][/IMG]

10. pes

128
    8
    0
    ตัดไป ทาบไป จนพอดี ครับ..........ไม่ต้องตายตัวเป็นมิลๆหรอกครับ ผมไม่ฝีมือขนาดนั้นนนนนน...........[​IMG][/url][/IMG][​IMG][/url][/IMG]

Alif & Otis ถูกใจสิ่งนี้
  11. pes

128
    8
    0
    ก็เท่านี้.......พอได้ขนาดกำลังดี เราก็เริ่ม ติดกาวเลยครับ.......ติดกาวยางก็ทั่วๆไปครับ........ทากาวไว้ เป่าจนแห้ง แต่ในตัวกลอนที่ฝาท้าย ใช้ไม้จิ้มฟันซะหน่อยก็ดี ซอกมุมมันมี เดี๊ยวจะไม่ทั่วถึง แล้วก็เอาไปติดกันกดไว้สักหน่อย พอให้มันทำความรู้จักกัน[​IMG][/url][/IMG][​IMG][/url][/IMG]

12. pes

128
    8
    0
    พอกาวแห้งดี............ก็เทสเลย...........สำหรับรถผม...ยกห่างประมาณนี้แล้วปล่อย...ก็ล๊อค แล้ว ครับ.........

เท่านี้ก็จบเรื่อง..........ไม่ต้องรุนแรงกับ รถ สุดที่รักแล้วครับ.........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้