ปกติ 3S GE ใช้น้ำมันเครื่องอะไรกันครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย บคคลทวไป, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    3S GE ใช้น้ำมันเครื่องอะไรดี ครับ
    เบอร์ที่ใช้เป็น 40W ถูกต้องหรือเปล่า ครับ
    รบกวนสอบถามด้วย ครับ ขอบคุณครับ

1. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    คุณโด่ง เคยบอกไว้ 5w40 ครับ

2. โต้ง3S@beam

โต้ง3S@beam Member Member

46
    5
    8
    ถามเพิ่มเติมนิดนึงครับพี่ปิง แล้วพวกน้ำมันเครื่องรุ่นใหม่ๆ ที่มันเป็น 0w-30 พวกเนี้ย มันจะใช้ดีป่าวครับ บางคนบอก เลขตัวหลังน้อยๆไม่เวิค จริงรึป่าวอ่ะครับ

ปล.ผมเลยใช้ของ Mobil 1 5w-50 มาตลอดเลย

3. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    ของพี่ว่า มันไม่ต่างกันมากครับ หากไม่ใช้รอบสูงบ่อยๆ พี่ใช้ mobil semi แบบถัง 200 ลิตรครับ ประหยัดหน่อย แต่สาวก beams ต้องเล่นของสูงนะครับ 5555

4. ...

... Guest

0
    0
    0
    0w40

สามารถใช้เบอร์ 0w40 ได้หรือไม่ ครับ
    รบกวนสอบถาม ครับ ขอบคุณครับ

5. ปกติใช้ ปตท. supersyn ก้อโอนะครับ ตอนนี้ใช้ HKS semi อยู่ สู้ ปตท. ไม่ได้

6. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    5w-40 ครับ ของToyotaครับ

7. AmpST-171

AmpST-171 New Member Member

5
    0
    0
    cแล้วถ้า 3S-GE ติดแก้สหล่ะครับ ควรใช้น้ำมันเครื่องเกรดไหนดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้