สอบถามเรื่องไฟ EK กับ ES หน่อยคร้าบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย hadezboy, 31 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hadezboy

hadezboy New Member Member

3
    0
    0
    คือผมขับ Civic Coupe 99 อยุนะครับเป็นไฟรุ่น civic ตาโต

แต่พอดีอยากจะแปลงให้ใส่ไฟของ Civic Dimension (ES)

อ่ะครับ

ไม่ทราบมีใครรุ้ไหมว่าทำได้ไหม ค่าใช้จ่ายเยอะไหม แล้วมีร้านไหนแนะนำไหมครับ

ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อูลนะครับ

ขอบคุณคับ

ปล:รูปบน civic ตาโต รูปร่าง civic es เป็น coupe เหมือนกัน

2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แปลงเยอะนะครับ ฝากระโปรง กันชน แก้มข้างอีก ครับ

3. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เราว่า หน้า เดิมๆ ของมันสวยอยุ่แล้วน้า

4. hadezboy

3
    0
    0
    555 คับผม มันก็สวยแหละคับ

แต่พอดีผมชอบ civic dimension แต่ส่วนตัวชอบรถ 2 ประตูครับ

แหะๆ

แล้วราคาเยอะไหมคับ ฝากระโปรง+แก้ม + สเกิต

แล้วถ้าสเกิตแต่งที่เป็นไฟเบอร์เกรด A จะสามารถแปลงได้ไหมครับกลัววัสดุมันไม่ทนจะแตกเอา

5. รูปที่สองที่บอกว่าเป็น ES Coupe ผมดูรายละเอียดแล้วคันนี้มันคือ EK Coupe แปลงหน้ามาเหมือนกันนะคับับ แต่เนียนดีคับ

6. hadezboy

3
    0
    0
    อ่าจิงหรอคับ

555+ งันผมสบายใจแล้วเพราะผมโทรไปถามที่ GT GARAGE เขาบอกว่าทำแต่มิติมันต่างกันกลัว

จะออกมาตลก

ถ้ามีแบบผมก็สบายใจล่ะคับ ^^ เพราะผมรุ้ว่าเมืองนอกมี dimension coupe แต่ไทยเรามีถึงตาโต

แล้วทราบไหมครับว่าร้านไหนพอจะทำงานออกมาเนียนแล้วก็ราคาไม่ลิบลิ้ว

7. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ไม่เกิน...ฝีมือช่างไทย

8. ทำได้ แต่ออกมาจะเป็นยังไงไม่รู้นะ

9. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ใส่ได้แน่นอน แต่ว่าต้องแปลงอะไรบ้างนี่สิครับ

10. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ถ้าชอบก็ทำเลยคับ

ขึ้นอยู่ว่าจะไฟเบอร์ล้วน หรือ เหล็ก/ไฟเบอร์

ราคาแต่ละร้านก็ต่างกันไป

11. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    รูปล่างก็ EK เหมือนกันครับ อิอิ แต่ผมว่าไฟหน้า LEV มันก็สวยอยู่แล้วนะ :D:D:D

12. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เอารูปรถคนอื่นมาลง ขออนุญาต เจ้าของเค้าหรือยังครับ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ความเนียน สำคัญ ถ้าออกมาโอเค จะดูเจ๋งดีคับ ไม่เหมือนใคร ถ้าไม่ถูกใจมีเซ็งเลยคับ ลองคิดดูก่อนตัดสินใจคับ ส่วนตัวผมคิดว่า ในรูปสวยอยู่แล้วคับ ไม่ต้องเปลี่ยนคับ

14. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    coupe เดิมๆก็สวยแล้วครับ แต่ถ้าจะแปลงจริงๆ ไม่เอาเป็น ES ตาเหยี่ยวเลยหล่ะครับ
    น่าจะออกมาสวยกว่านะ...

15. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ที่ต้องทำ

ฝากระโปรง
    แก้มหน้า
    กันชน
    คานหน้า

ราคาถ้าเป็นพวกำฟเบอร์ผมว่า แรงแน่นอน เพราะมันเป็นงานปั้นใหม่หมด

ออกมาสวยก็ ok ไป ไม่สวย นิสิ จะเศร้า

16. SeK _ToyoTires

SeK _ToyoTires New Member Member

29
    0
    0
    เอาหน้า DC5 เลยครับ สวย ๆ เลย

17. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ek ก็งามอยู่แล้วนะครับ

18. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  19. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  20. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    ชอบแปลง ใจรักที่จะแปลง ต้องยอมรับกับการเปลี่ยนแปลงที่ตามมาด้วยนะ
    จะแปลงทั้งที เอาหน้าDC5ไปเลยครับ อย่าได้ค้างคา 555+

21. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ทำแล้วก็ออกมาเหมือนรูปล่างนั้นแหละครับ

นั้นมัน EK Coupe ใส่ไฟหน้า ES แหม่ทำไปได๊

22. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    Si หน้า Lev หล่ออยู่แล้วคับผม

23. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าจะแปลง หาหน้าตัด จะคุ้มกว่า แก้ม ซ้ายขวา ฝากระโปรง ช่างไทย เก่งอยู่แล้ว
    หาหน้าตัด ตัวนอก ที่ไม่เหมือนในไทย สวยๆ ไปเลย DC5

24. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    อย่าแปลงเลยครับ เสียดายรถ ขายต่อราคาตกกระจาย

ใส่ไฟหน้า Type R แท้ๆเนียนๆสักคู่ก็สวยขึ้นเยอะแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้