แนะนำ Volt Stabilizer ดีๆให้ซักตัวหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ocse, 2 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ocse

ocse New Member Member

2
    0
    0
    จะลงเจ้าแก่แอบแรงที่บ้านครับ
    คือเท่าที่หาๆinfo ดูเค้าว่าน่าจะลงซักตัวในรถที่เก่าปีแล้ว พอดีรถผมมี สายกราว เดินไว้แล้วเลยอยากได้เจ้า Volt Stabilizer ดีๆอีกซักตัวอะครับ......ใครพอแนะนำตัวไหนดีๆ (เดี๋ยวราคาค่อยว่ากัน) และร้านที่หาซื้อได้ แนะทีครับพี่น้อง

2. NV-IISJIISJ

NV-IISJIISJ New Member Member

22
    1
    0
    เห็นที่ AUTO CAR ลงขายไว้ 999 จากราคาเดิม 2-3 พัน - ยี่ห้อดัง E SPEC อะไรนี่แหละ แต่ขายแค่วันละ 5 ชุดเอง จะไปสอยเหมือนกัน

3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เพิ่มเเรงม้ & เเรงบิด
    ประหยัดนํามัน
    เครื่องยนต์ทํางานได้สมบูตรขึ้น
    ช่วยไห้ไฟหน้า เเละระบบเยงดีขึ้น
    หัวต่อเป็นของ 18k ขนาดใหญ่ ไฟไหลได้สะดวก

เห็นผมทันตาเลย เเนะนําของ E SPEC 3500 ครับ เห็นข้างบนบอกว่าที่ auto car ลดเเล้วเหลือ 999 บาท ลองไปดูนะครับ

4. ocse

ocse New Member Member

2
    0
    0
    auto car อยู่ไหนอะครับ ไม่เคยไป......ได้ยินว่า e'spec ออกตัวใหม่มาด้วยหรือป่าวครับ?

5. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ลองโทรไปที่ร้านดูก่อนนะ เพาระว่าตอนนี้ที่ร้านเค้าจัดโปรโมชั้นอยู่เเละดูว่าของหมดยัง เพราะผมว่า
    ถ้าหมดโปรโมชั้นเเล้วราคาคงเหมือมเดิมอะครับ 3500 รองโทรเช็คก่อนว่ามีโปรโมชั้นอยู่ไมราคาโปรโมชั้นก็ 999บาท โทร 02-7202900

6. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ผมเชียร์ Pivot ครับ :D

7. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    Volt Stabilizer ใส่แล้วไม่ค่อยเห็นผลหรอกครับ นิดเดียวจริงๆ ได้ความสวยงามมากกว่า ถ้าจะเน้นผลมากหน่อย แนะนำ Sard Sweeper ครับ แต่ราคาจะแพงหน่อย ของใหม่ประมาณ 6000 :) เอาเงินไปทำส่วนอื่นจะดีกว่าครับ เฮด กรองเปลือย ทำท่อ :p

8. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    อัพไป ดีๆทั้งนั้น

9. Jae-Progressive

Jae-Progressive New Member Member

306
    19
    0
    หลายคนเขาก็ว่าไม่ช่วยอ่ะครับ

แต่หลายคนก็บอกว่าดีขึ้นเยอะ

แล้วจะเอายังไงหล่ะทีนี้

10. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    คงจะทำให้ระบบไฟมันไหลเวียนได้ดีขึ้นอีกหน่อย

11. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ถ้าไม่ติดเรื่องราคา ก็เชียร์ Hot Inazma by SUN ครับ
    เดินเครื่องธรรมดา ไฟชาร์ทกลับไป 14 Volt กว่าครับ

12. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    มันอยู่ที่รถของแต่ละท่านอะครับว่าสายกราวลงครบหรือพอเพียงต่อความต้องการของมันหรือไม่

เท่าที่สังเกต คนที่บอกเห็นผลส่วนมากจะเป็นรถเก่าๆ หรือวางเครื่องมาแล้ว สายกราวเกิดลงไม่พอ ไม่ว่าจะ สนิมขึ้นตรงจุดลง หรือขี้เกลือก็แล้วแต่ พอใส่พวกนี้เข้าไปแล้ว มักจะเห็นผลชัดจนรู้สึกได้ เพราะกราวด์ลงพอ

แต่บางท่านรถใหม่ๆ ไปใส่แล้วมันไม่เห็น ก็เพราะทางโรงงานเข้าทำมาดีและเพียงพอบวกกับรถมันใหม่เลยจึงยังไม่มีพวกสนิมหรือขี้เกลือมาเกาะ กราวด์เลยลงได้สมบูรณ์อยู่แล้วใส่ไปเลยไม่เห็นผลนะครับ

ปล.ผิดถูกยังไงขอประทานอภัยด้วยเน้อเพื่อนๆ
    :D:D

13. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ผมว่าสายกราวด์เห็นผลกว่าเยอะครับ

14. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    โอวว กระทู้นี่มันนานมาแล้วนี่นา จำได้ว่าเห็นกระทู้นี้แล้วขับรถไปโดนเลย แหะๆ

มีรถเพื่อนใช้ของ E'Spec ทั้งชุด (ซื้อที่ Auto Car ล็อตนี้แหละครับ) ก่อนน่านั้นไฟไม่นิ่งเลย (ดูจาก Apex'i ปากกา) แต่หลังจากใส่แล้วนิ่งขึ้นเห็นๆ:eek:

15. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ถูกครับ แพงหน่อย แต่ ดีมั่กๆ

16. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ของปลอมเยอะครับ ศึกษาข้อมูลดีๆก่อนซื้อ

ของผมซื้อมาแล้ว ของ PIVOT แล้วค่อยมาศึกษาข้อมูล ลุ้นแทบแย่ว่าโดนของปลอมมาหรือเปล่า โชคดีครับ ตรวจสอบตามที่ในเวปนี้แนะนำแล้วได้ของแท้ แต่ใส่แล้วก็ไม่เห็นผลเท่าไหร่เลย

เอาไว้เปิดฝากระโปรงโชว์ แล้วเพื่อนถาม มากกว่าครับ

17. art-v-850

art-v-850 New Member Member

1
    0
    0
    เคยใส่แล้ว ถอดออกแล้ว ก่อนใส่และหลังใส่ไม่ได้แตกต่างกันเลย วอลโว่เก่าๆอายู12ปีครับ

18. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ลูกค้าบอกใส่แล้วอายุแบตนานขึ้นเห็นๆเลย ลูกนี้อยู่ 3 ปีแล้ว ยังไม่มีอาการครับ ของPIVOT JAPANครับ

เรื่องความแรงไม่น่าใช่จุดประสงค์หลัก อุปกรณ์ไฟฟ้าทำงานดีขึ้นเห็นผลชัดกว่าครับ ถ้าหวังความแรงเพิ่มเงินแล้วไปทำเฮดเดอร์หรือกรองอากาศเห็นผลกว่าครับ

19. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    เห็นด้วยๆๆ ผมเล่นของไทยแบบราคาไม่แรง เพราะเคยถามรุ่นพี่ที่เรียนวิศวะไฟฟ้าเขาบอกว่าไม่รู้สึกหรอกแต่มีผลทางไฟแต่เราไม่รู้สึกเท่านั้นเอง แต่สายกราวเห็นผลกว่าจริงๆครับ

20. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อันนี้จุดสังเกตุเบื้องต้นของPIVOTคับ

NOTICE OF FAKE RAIZIN
    It has come to our knowledge that fake RAIZINs are widely distributed in the South East Asia regions especially in Singapore, and we are also concerned that these imitations are being distributed via online auctions. We will take legal action against wholesalers and retailers of these imitation goods.

Attention:

1 The fake goods have poor quality that could lead to car malfunction.
    2 The fake goods are not guaranteed at all. No claims and returns are accepted.
    3 We may claim the shipping charges if imitation items are sent for checking and servicing.

Please purchase the PIVOT products from our authorized dealers to ensure that you get the genuine item.

In order to ensure that our customers do not get deceived, we wish to inform them of the several ways to distinguish the imitation RAIZIN (VS-1/VS-E) from the genuine items are per following pictures.

อันแท้อยู่ด้านซ้ายมือนะครับ

1.Check the marking on the condensers.
    The genuine PIVOT has a "K" marking, while the imitation has a "+" marking.

[​IMG][​IMG]

2.Check the printing on the fuses.
    The genuine PIVOT has a clear "15" print, while the imitation has no clear printing on the fuses.

3.Check the production lot sticker on the bottom of the box.
    The genuine PIVOT have the production lot sticker.

21. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ใส่แล้วมันแรงขึ้นจริงหรอครับ เคยเห็นเค้าบอกว่าใส่เพื่อให้ไฟในรถมันสเภียรขึ้นแค่นั้นหนิครับ

22. เคยใช้ e-spec อยู่ ไม่ประทับใจเท่าไร

ตอนหลังหันมาใช้ Hot InaZma เห็นผลเลย Volt ขึ้นมาอยู่ที่ 14.3

23. DUKE_68

6,189
    129
    63

ถ้าแรงขึ้นมั๊ย? ผมว่าถ้าหวังความแรงอาจจะไม่ได้เป็นน้ำเป็นเนื้อ ง่ายๆ อากาศ+น้ำมัน+ไฟ=พลังงาน แต่ไอ่เจ้าตัวนี้ มันช่วยให้ไฟกระแสไฟมันเสถียรอย่างที่ว่า กำลังที่เพิ่มคงไม่มากเท่าไหร่ อาจจะทำให้การตอบสนองดีขึ้นเพราะระบบไฟมันสมบูรณ์ขึ้นเท่านั้น แต่ถ้าหวังว่าระบบไฟในรถทำงานดีขึ้น อายุการใช้งานของอุปกรณ์ไฟฟ้าต่างๆยาวนานขึ้น อย่างลูกค้าผมบอกว่าแบ็ตฯลูกนึงใช้ 3 ปีไม่มีอาการ หลังจากใช้ร่วมกับ VOLT STABILIZER ครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2010
  24. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เห็นด้วยครับ ขนาดผมใช้ของไทย แบตผมยังอยู่ได้เกือบ สาม ปี ครับต้อนนี้แบตก็ยังไม่มีอาการแบต อ่อนเลย
    จากเมื่อก่อนไม่ได้ใส่ แบตใช้ได้แค่ 1-2 ปี อย่างหรู ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้