เครื่องตรวจสอบระเบิดปลอมใช้งานไม่ได้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MOO - VTEC, 24 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    กำลังดูช่องสามเลยครับตรวจอะไรไม่ได้ซักอย่างลองดูครับ
    เครื่องละ 700000 ซื้อมา 700 เครื่อง ไม่รู้ใครหลอกใคร

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    รวย รวยยยยยยยยยย ฉิบหาย

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    น่าสงสารทหารที่ใช้เครื่องนี้ตรวจระเบิดที่อยู่ภาคใต้
    และที่บอกว่าตรวจยาเสพติดได้ก็ตรวจไม่ได้เหมือนกันครับ
    เครื่องนี้ข้างในตัวเครื่องมันไม่มีอะไรเลยแบตเตอรี่ก็ไม่มีเขาบอกว่าใช้ไฟฟ้าสถิตจากคนใช้
    เมืองนอกเขาบอกว่ามันเป็นเครื่องลวงโลกไม่มีประเทศไหนใช้กันมีแต่ประเทศไทยที่เอามาใช้
    ของกองทับสหรัฐเขาซื้อมาเครื่องละยี่สิบกว่าล้านมันยังตรวจได้แค่ไม่กี่อย่าง
    ได้ยินข่าวว่ากำลังตรวจสอบว่าใครจัดซื้อเข้ามาใช้

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เป็นงั้นไป ถ้ามันลวงโลกจิงงานนี้ยาวเลยคับคนสั่งซื้อ

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เอาเงินไปละลายน้ำเล่น ส่วนต่างเก็บเข้ากระเป๋ารวยกันตรึมล่ะทีนี้ สงสารพี่ทหารที่อยู่ทางใต้จังเลยครับ

6. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    เลวจิงๆ ทั้งนี้ทั้งนั้นผมว่าแม่งรู้กันหมดอ่ะ ทั้งคนซื้อทั้งคนจ่าย

7. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เตรียมตัว หา แพะ 555

8. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ขอแสดงความคิดเห็นในฐานะ คนที่ทำงานในพื้นที่นะครับ ผมไม่ทราบว่า สื่อเอาข้อมูลเกี่ยวกับเครื่องตรวจหามวลสาร GT 200 นี้มาจากไหน แต่ในความรู้สึกของ ผู้ใช้แล้ว ผมถือว่า " มีดีกว่าไม่มี " ครับ เพราะ เมื่อก่อน ไม่มีเครื่องตัวนี้ จนท.เดินลาดตระเวน โดยที่ไม่มีใครรู้ว่า ระเบิดอยุ่ตรงไหน? มือปืนอยู่ตรงไหน? ถ้าตาไว ตรวจเจอ ก็ต้องแจ้ง EOD มาตรวจ EOD ทั้งจังหวัดมีอยู่ ๒ ชุดคือ ของตำรวจและทหาร บางที ก็แทบไม่ได้นอน แต่พอได้รับเครื่องตัวนี้ ก็พอจะสร้างความอุ่นใจได้บ้าง ก็ต้องยอมรับว่าระยะหลังๆมา มีความ error เกิดขึ้น ถ้าให้ผมเดาในฐานะผู้ใช้ ผมก็ขอเดาถึงความผิดพลาดดังนี้
    ๑. เครื่องตัวนี้ ค่อนข้างฉลาด ( ในความคิดผม ) ถ้าตรงนั้นมีสารปนเปื้อนมันก็จะชี้ แล้ว ก็คิดดูว่า พื้นที่ ๓ จชต.มีตรงไหนบ้างที่ไม่มีการปนเปื้อน :confused:
    ๒. เครื่องตัวนี้เริ่มแจกจ่ายและใช้มาตั้งแต่ปี ๒๕๕๑ ( ถ้าผมจำไม่ผิด ) ใช้งานทุกวัน วันละหลายๆ ชั่วโมง มันก็ต้องมีความเสียหายของอุปกรณ์บ้าง ขนาดรถยนต์ยังพัง :eek:

ฉะนั้น งานนี้ใครได้ใครเสียผมไม่รู้ แต่ได้ภาวนาว่า คนที่ได้รับผลประโยชน์จากมัน ทั่นกำลังมีความสุขบนชีวิตของกำลังพล :cool:
    ตอนนี้สิ่งที่พวกผมต้องการนอกจาก ยุทโธปกรณ์ที่สามารถต่อกรกับ พวกโจรใจบาปแล้ว พวกผมยังต้องการ อุปกรณ์ปฐมพยาลาล ( First Aid ) และ ผงห้ามเลือด ซึ่งสองอย่างนี้ ไม่น่าเชื่อว่า จะไม่มีใครจัดงบมาให้ :cry: :cry: ทั้งๆที่มันเป็นสิ่งที่ทำให้พวกผมหลายๆ คนรอดตายจากการ เสียเลือด :cry: :cry:

^BANK^ ถูกใจสิ่งนี้
  9. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ประเทศไทย
    ผลประโยชน์มักอยู่เหนือชีวิตคนครับ

10. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    ติดตามเรื่องนี้ได้ที่พันทิพ ห้องหว้ากอครับ

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    หุหุ... เรื่องแต่เรื่อง แดงขึ้นมาเยอะเลยเนาะ.. !!

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เหอๆ เครื่องหลอกว่าไม่มีระเบิด

13. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ไม่น่ารอดอ่าคับ

14. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    แล้วเครื่องที่ให้เราเป่า มันของปลอมหรือเปล่า
    ใช้งานได้จริงไหมเนี้ย

15. สิรินันท์

สิรินันท์ New Member Member

11
    0
    0
    ได้ดูข่าวเหมือนกัน.....งงมากเลยซื้อมาแต่ละอย่าง..."ไร้ประโยชน์"(ถ้าเป็นอย่างที่ข่าวบอกนะ)

16. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    เป็นงั้นไป

17. ภูมใจในหน้าที่ของพวกพี่มากครับ ยอมเหนื่อย ยอมเสี่ยง ดีกว่าพวกที่เห่ากันไปเห่ากันมาในสภาแล้วทำไม่ได้เรื่องสักอย่าง....ต้องขอเชิดชูทหารกล้าทุกๆนายเลยครับ...จะว่าไปเหมือนปิดทองหลังพระยังไงไม่รู้น่ะครับทหารไทยเนี่ย......ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองทหารกล้าทุกๆนายน่ะครับ

18. noname club

noname club New Member Member

13
    0
    0
    มีไว้แล้วอุ่นใจดีครับ ถึงจะทำงานได้ไม่เติมที่แต่ก็ใช้งานได้ สำหรับคนทำงานในพื้นที่สามจังหวัดชายแดน อย่างเมื่อก่อนเครื่องตัด
    สัญญาน ยังต้องออกตังส์ซื้อเอง บ้างหน่วยงานได้ของไม่ดีตัดสัญญานได้ไม่กีตัว แต่มีไว้ช่วยได้เยอะ

19. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เอาเงิน สี่ร้อยกว่าล้าน ไปซื้อ อุปกรณ์พยาบาลภาคสนามดีกว่าครับ + กับอาวุธ เช่นแว่นกลางคืน เสื้อเกราะหรือน้ำมัน

น่าจะได้เยอะกว่านะ

-*-

20. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    เฮ้อ ประเทศไทย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้