สอบถามเส้นทางโลคอลโรด เข้าตลาดใหม่ดอนเมือง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Vasuta.com, 22 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    สอบถามเส้นทางโลคอลโรด เข้าตลาดใหม่ดอนเมือง

เส้นทาง ถ.โลคอลโรด ที่วิ่งมาจาก สนข. ตรงไปยังตลาดใหม่ดอนเมือง
    พอถึงจุดไฟแดงที่จะเลี้ยว ซ้าย และขวา เข้าเส้นใน
    เพื่อไปตลาด & วัดดอนเมือง (คิดออกไหมครับ)

ตรงเส้นโลคอลโรด ที่รอไฟแดง จะมี 2 เลน
    ไม่แน่ใจว่า เค้าให้เลี้ยวซ้ายได้ทั้ง 2 เลนหรือไม่

เพราะผมคิดว่า เลนซ้ายเลนเดียว ที่ให้เข้าซ้ายได้
    แต่เลนขวา ต้องสำหรับตรงไป สถานีรถไฟดอนเมือง
    หรือเลี้ยวขวาออก วิภาฯ

ทุกวันนี้ เห็นมีรถลักไก่ มาเส้นขวา
    แล้วเลี้ยวซ้ายเป็นจำนวนมาก

เมื่อวานบีบแตร์ด่าไป 1 ดัน เค้าเปิดกระจกมามองหน้า

ไอ้ผมก็ไม่แน่ใจ ว่าได้ หรือไม่ได้ เลยไม่ได้ตอบโต้
    (กลัวหน้าแหก)

ไม่ทราบว่า ที่จริงตรงนั้น ขับกันยังไงครับ

2. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ตอนไปครั้งแรกก็งงเหมือนกันครับ วิ่งเลนขวามา พอถึงไฟแดง นึกว่าตรงไปไม่ได้ เลยต้องปาดเข้าซ้าย ( ดีที่เลนซ้ายเป็นรถเพื่อน )

แยกนั้นอันตรายมาก ๆ ครับ เพราะว่าเดาใจกันไม่ถูกเลย

แต่ตามหลักผมว่า เลนซ้ายเลี้ยว เลนขวาตรงครับ

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ด่าโลดครับ ผมก็ด่า อิอิ

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    มั่วครับตรงนั้น

5. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    แสดงว่าที่ผมปีบแตร์ด่าไปนั่น ผมไม่ผิดใช่ไหมครับ

รู้งี้ ตามประกบ รูดกระจกคุยด้วยซะก็ดี

เมื่อวาน เห็นเค้ารูดกระจกมามองหน้า ไอ้เราก็
    เอ๊ะ หรือเราเข้าใจผิด

พอดีเพิ่งย้ายไปอยู่แถวนั้น
    ปกติจะเข้า ซ. ข้าง สนข.
    แต่เมื่อวาน จะไปเติมแก๊สน่ะครับ เลยไปแถวนั้น
    นานๆไปที เกือบมีเรื่อง -*-

---------- Post added at 12:50:22 ---------- Previous post was at 12:50:04 ----------

แสดงว่าที่ผมปีบแตร์ด่าไปนั่น ผมไม่ผิดใช่ไหมครับ

รู้งี้ ตามประกบ รูดกระจกคุยด้วยซะก็ดี

เมื่อวาน เห็นเค้ารูดกระจกมามองหน้า ไอ้เราก็
    เอ๊ะ หรือเราเข้าใจผิด

พอดีเพิ่งย้ายไปอยู่แถวนั้น
    ปกติจะเข้า ซ. ข้าง สนข.
    แต่เมื่อวาน จะไปเติมแก๊สน่ะครับ เลยไปแถวนั้น
    นานๆไปที เกือบมีเรื่อง -*-

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ทำผิดกันจนคิดว่าผิดอย่างถูกต้อง

7. pop-ja

2,068
    235
    0

ต้องทำใจครับ ที่นี้มันดงนักรบอันไหนผ่านได้ผ่านไปครับ ผมก็เจอเหตุการ์ณแบบนี้บ่อยครับรูดกระจกมองหน้าด่ากันแล้วก็จอดจะมือเรื่องตั้งหลายครั้ง แถวนี้มันขับรถตามใจฉันครับ เราต้องใจเย็นเข้าไว้:D(จริงๆๆคนข้างๆๆบอกให้เย็น) 5555:D

ปล. อยู่ดอนเจอทักได้นะครับติบไฟให้แล้วยกมือทักกันได้:D

8. Vasuta.com

2,184
    27
    0

5555 ยินดีครับ (อย่าคิดว่าผมท้าแข่งนะครับ)
    ปกติจะวิ่งโลคอลโรด เข้า ซ.ข้าง สนงข. กับ ซ.วัดเวฬุฯ ครับ
    นานๆ จะออกไปเส้นสรงประภา ซักที

ถ้าเจอ (NV สีแดงใช่ม๊ะ) จะทักทายนะครับ

ผม มิตซูฯแชมป์ สีน้ำเงิน ล้อทอง ครับผม....

9. Tao_96

1,297
    79
    0
    อ้าวพักอยู่ตรงไหนอ่าครับ เป็นซ.วัดเวฬุ ด้วยผมก็อยู่แถวนั้น เจอก็ทักทายได้นะ

civic สีทองล้อดำดำอ่าครับ
    :D:D:D

10. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0
    ที่แน่เลย ทางที่จะมา ม รังสิต ประมาณช่วง ร้านอาหาร the local ทางโซนๆนี่อะ คับ หลุมอย่างเยอะมาก ระวังกันด้วย เหนล้อแตกกันมาเยอะเลย ใครผ่านมาทางนี่ก็ระวังกันหน่อยนะคับ เส้นนี่อะคับ

11. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เห็นด้วยกับเรื่องนี้ครับ

ไม่เคยโดนแต่เคยเห็นครับ (แต่ก็เกือบจะตกเหมือนกัน ยิ่งตอนกลางคืนต้องขับแบบลุ้นตลอดทาง)

ทำไมถึงไม่ทำถนนให้มันดีๆซักที ทำแค่เป็นช่วงๆ:mad:

12. Vasuta.com

2,184
    27
    0

อยู่ ซ. วัดเวฬุฯ 15 น่ะครับ
    โครงการพฤษาวิลล์ 8/2 น่ะครับ

คงเจอกันบ่อยๆ อิอิ

13. Vasuta.com

2,184
    27
    0
  14. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถ้าถามผมนะ local road นี้ ถนนแย่ทั้งเส้นครับ เอาจากวัดเสมียน มา ถึง รังสิตอะครับ มีช่วงถนนดีๆ ไม่กี่ช่วงเอง ที่เหลือแย่หมด หลุมเยอะ คลื่นๆเยอะ และก็เวลาน้ำท่วมนะครับ (ยิ่งตรงหน้าคลังน้ำมันตรงข้ามสนามบินดอนเมือง) หมดสิทธิ์ครับครึ่งคัน เคยผ่านไปรอบนึงถึงกับต้องกลับรถอะครับ

ชัดเจนครับ
    ผมขับผ่านบ่อยอยู่ครับแยกนี้ มันเป็นปกติไปแล้วอะครับที่เค้าเลี้ยวจากเลน ขวาอะครับ อันนี้จากความคิดผมนะครับ
    ที่เค้าทำแบบนั้น เพราะอาจจะเพราะชิน เมื่อก่อนมันไม่สามารถขับตรงไปสถานนีรถไฟดอนเมืองเพื่อไปทะลุตรงหน้าปั้มปตท. ได้ครับพี่ เค้าบังคับเลี้ยวซ้ายเข้าตลาดหรือไปวัดดอนอะครับ

แต่ผมไม่เคยเลี้ยวจากเลนขวาเข้าซ้ายนะครับ

15. Vasuta.com

2,184
    27
    0
  16. Tao_96

1,297
    79
    0
    ผมเวฬ 13/1 ครับ:D:D

17. joke-jz

67
    3
    0

วิคขาวคันนี่เหนบ่อยเลยอะคับ รถสวยนะคับ

18. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    บ้านอยู่ วัดเวฬุ 12ครับ

กับ ศิริสุข

แต่ไม่ค่อยได้อยู่บ้าน

โลคอลโรด นี่ ผมคลานประจำ ตั้งแต่ ดอนเมืองจน วัดเสมียน

19. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    สน.ดอนเมืองมาตอบชัดเจนดีครับ ชอบๆ:)

ขอบคุณครับ

ผมขับผ่านไปผ่านมาหน้าร้านตลอดแหละครับ แหะๆ ว่าจะแวะๆร้านพี่โจ๊กหลายรอบแต่ยังไม่ได้แวะซักที

วันไหนจังหวะดีๆเดี๋ยวเข้าไปแน่นอนครับ จะขอชมล้องามๆซักหน่อย:D

20. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ไปด้วยสิ :)

21. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    เลนส์ซ้ายเลี้ยวซ้ายครับ เลนส์ขวาตรง ต้องเบื่ยงนิดนึง อย่างที่เห็นแหละครับ เหอๆ บีบแตรไปเลยครับ จขกท.

0/ บ้านไม่ได้อยุ่แถวนั้น แต่ทำงานโซนนั้นอยู่ครับ

ขับวนไปวนมาระแวกนั้นทั้งวันครับ สะพานปูน ตลาดใหม่ ศิริสุข ม่วงมณี นิเวศน์ชาวฟ้า ฯลฯ

เจอกันทักทายได้ครับ ขับวีโก้ สีส้ม มีแครี่บอยก็สีส้ม ส้มทั้งคัน มีบันได้ไม้ไผ่อยู่บนหลังคาด้วย 555++

22. กานต์

1,813
    13
    0
    กะทู้ซ้ำค๊าบ:cry:

23. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    อยู่แถวนี้กันเยอะนะเนี้ย ....

ว่าแต่ กระบะส้ม นี่ คุ้นๆ นะ ....
    มีบันไดด้วย ต้องจอดปีนเสาด้วยไหมครับ อิอิ

24. กานต์

1,813
    13
    0
    คู่หูผมปีนครับ ผมปีนไม่ไหว บันไดหักแน่ๆ555++:D

25. joke-jz

67
    3
    0
    เข้ามาได้เลยคับ แต่ไม่มีล้อขายเท่าไรนะ หลักจะรับซ่อมอะแก๊ป :D:D

26. pop-ja

2,068
    235
    0
    เยอะนะเนี้ยดอนเมืองผมอยู่แล้วตลาดฝั่งโขง

27. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมอยู่ปิ่นเจริญ 3 ครับ

28. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมอยู่ธนินทร โอ้โห อยู่ใกล้ๆกันแถวนี้เยอะแฮะ...

29. DUKE_68

6,189
    129
    63
    เมื่อก่อนผมเคยไปเล่นแถวนั้นบ่อยครับ เพื่อนอยู่เยอะ แต่นานละ ตั้งแต่สมัยเด็กๆ ผมเรียนแถวนั้นครับ พระหฤทัยดอนเมือง ตอนเรียนยังชื่อมารีสวรรค์ครับ:D:D:D

30. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    ใช่ป่าวหว่าตูน

ผมก็พระหฤทัยดอนเมืองเหมือนกานเลย ตอนเปลี่ยนชื่อโรงเรียนนี้ ป.3-4 ได้มั่ง หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้