ขอระบายหน่อยนะ

การสนทนาใน 'MiNoRi' เริ่มโดย nong_kaju, 28 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    รู้สึกอะไรกันบ้างมั้ยครับ?
    พวกเราหายไปไหนกันหมดเมื่อก่อนเวลามิตติ้งที่นึงมีเกือบ40คัน
    แล้วตตอนนี้หละครับคนพวกนั้นหายไปไหนกันหมด
    เจอกกันกี่ทีก็เจอแต่หน้าเดิมๆ แล้วคนที่เคยมาตอนที่ยังไม่มีสติกเกอร์หละครับ
    พวกเค้าหายไปไหนกันหมด
    หลายๆคนคงรู้ความหมายของคำว่ามิโนรินะครับว่ามันแปลว่าอะไร
    ความเจริญงอกงามไงครับแล้วเราลองมองดูตอนนี้ซิว่ามันกำลังเจริญงอกงาม
    หรือกำลังจะแห้งและเฉาตายคืออยากรู้ว่าเราจะปล่อยให้มันกลายเป็นทีมที่
    พวกเด็กวัยรุ่นตั่งชื่อกันขึ้นมาเพื่ออยู่กันอย่างเป็นแก๊งแค่ตามสมัยนิยมหรอครับ
    หรือว่าเราอยาให้มันคงอยู่กับเราไปเรื่อยๆ
    ผมไม่ได้เรียกร้องให้มีสมาชิกมากมายแต่ไม่รู้จักกันว่าใครเป็นใคร
    แต่ที่เอามาโพสก็เพื่อจะให้พวกเราพี่ๆน้องๆช่วยกัน
    ช่วยกันคิดดูหน่อยว่ามันเกิดอะไรขึ้นหลายครั้งก่อนที่จะประกาศมิตติ้ง
    ผมก็คุยกับประธาน(พี่นัด)ว่าให้บอกก่อนซัก2-3วันแต่ประธานก็บอกกับผมว่า
    ก็มีแต่พวกเราอยู่ดี สุดท้ายก็เหลือแต่พวเรา แล้วผมถามหน่อยแล้วท่านอื่นๆ
    ไปไหนกันหมดละครับพวกคุณที่เข้ามาอ่านข้อความนี้ลองเอามาคิดดูนะครับ
    ไม่ต้องเอามาตอบผมก็ได้เพราะผมไม่ได้มีผมประโยชน์
    อะไรกับการโพสครั้งนี้เพียงแต่รู้สึกเหงาๆเวลามิตติ้งเฉยครับ
    แล้วสำหรับท่านที่มาไม่ได้เพราะติดธุระสำคัญไม่ว่าจริงๆ
    หรือทำงานอยู่ใกล้ผมคิดว่าหลายๆท่านในที่นี้คงเข้าใจเหตุผลสำคัญ
    ของท่านแต่ละคนแหละแต่คิดว่าถ้าเรายังรู้สึกเหมือนเดิมคงได้เห็น
    ความเปลี่ยนแปลงอะไรบ้างหละ

ปล.กระทู้นี้ผมไม่ได้โพสเพื่อบอกกล่าวหรือว่าใครเพียงแค่รู้สึกอะไรก็โพสไป
    อย่างนั้นเฉยๆ
    กว่าเราจะเป็นรูปร่างขนาดนี้จะปล่อยให้มันจบลงไปง่ายเลยหรอ?

2. NicE_ZaD

NicE_ZaD New Member Member

7
    0
    0
    MinORi ไม่มีวันตายยย ครับ

3. BaT

BaT New Member Member

33
    1
    0
    ไม่หลับไม่นอนนะไอต้อม
    ไม่รู้ที่ต้อมพิมมาตั้งยาวเค้าจะมาอ่านกันมั่งรึป่าวอย่าว่าแต่มิตติ้งเล้ย...

---------- Post added at 22:57:03 ---------- Previous post was at 22:56:47 ----------

ไม่หลับไม่นอนนะไอต้อม
    ไม่รู้ที่ต้อมพิมมาตั้งยาวเค้าจะมาอ่านกันมั่งรึป่าวอย่าว่าแต่มิตติ้งเล้ย...

4. tana_art

tana_art Member Moderator

267
    5
    18
    เยี่ยม ตั้งแต่รู้จักกันมา ท่านต้อมมีสาระมากที่สุดแระ 5555
    ล้อเล่นๆ เยี่ยมมาก พูดได้ดี ความจริงทั้งน้านนน

5. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    อืม..นั่นสิ ตั่งแต่รู้จัก MiNoRi เพราะนัทกะเต้ ชักชวนเข้ามา แล้วอีกอย่างก็เป็นน้องที่แตกกิ่งก้านสาขามาจาก TANATMUT ด้วย

โดยส่วนตัวก็สงสัย+กับคิดว่านัทต้องเรียนด้วยแถมใกล้จบแล้ว เวลาที่จะมาทำหรือนัดหมายการมิตติ้ง คงจะทำได้ไม่เต็มที่ และอีกอย่าง

ถ้าความเห็นส่วนตัวนะคับ พี่ว่านะ มันขาดการติดต่อสื่อสารกันมากกว่าคับ เลยทำให้พวกที่เคยมาแล้วสักพักก็หายไป และอีกอย่างบางครั้ง

การรวมตัวมิตติ้งกันก็ มัก จะมีการแบ่งกลุ่มกันยืน แบ่งกลุ่มกันคุย สุดท้ายพอเวลาที่จะไปกินกันต่อ ก็จะเหลือแต่หน้าเดิมๆที่คุ้นเคย

ต้อม พี่ว่านะ จิงๆ เราไม่ต้องเน้น ปริมาณ แต่เน้นที่คุณภาพของใจกันดีกว่าคับ

ปล.พี่เองก็ไม่ได้มีเวลามาเข้าบ่อยๆ บางครั้งมิตติ้งพี่เองยังไม่รู้เรื่องเลยคับ ถ้าไม่ได้น้องเต้ โทรมาบอก พี่ก็คงพลาดไปหลายงานแล้วคับ

6. จริงของไอ้ต้อมมัน ยังไงก็ ผมคนนึงล่ะ ไม่ไปไหนแน่นอน ยังไงก็ MiNoRi ครับ ส่วนเรื่องการนัดมีตติ้งในแต่ละครั้ง ถ้าประธานยุ่งๆม่มีเวลา ผมยินดีช่วยเสมอครับ ถ้าผมว่างนะ เพราะเข้าใจว่าประธานต้องยุ่งแน่นอนใกล้จบ โปรเจค หลายสิ่งหลายอย่าง ผมเข้าใจและคิดว่าทุกคนก็น่าจะเข้าใจ ต้องช่วยๆกันแหละครับ

7. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    นี่แหละสิ่งที่ถูกต้องคับ การทำงานเป็นทีม ไม่มีทีมใดประสพความสำเร็จได้ด้วย ตัวคนๆเดียวหรอกคับ มีไรก็กระจายๆไป

ไม่ไหวก็แบ่งๆกันไป เพื่อนแท้มีไว้ให้ไหว้วานช่วยเหลือกัน ไม่ใช่มีไว้กินไว้คุยแก้เบื่ออย่างเดียวนะคับ

---------- Post added at 15:44:30 ---------- Previous post was at 15:44:03 ----------

นี่แหละสิ่งที่ถูกต้องคับ การทำงานเป็นทีม ไม่มีทีมใดประสพความสำเร็จได้ด้วย ตัวคนๆเดียวหรอกคับ มีไรก็กระจายๆไป

ไม่ไหวก็แบ่งๆกันไป เพื่อนแท้มีไว้ให้ไหว้วานช่วยเหลือกัน ไม่ใช่มีไว้กินไว้คุยแก้เบื่ออย่างเดียวนะคับ

8. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ยังงัยผมก็ยังเป็น มิโนริ เสมอครับ

9. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ตามนั้นค่ะ ^^

10. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    แค่นั้นแหละ

11. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ใครไม่อยู่เเต่หนูขออยู่ด้วยนะจ๊ะ เมื่อไหร่จะมีทติ้วววว หนูอยากหยิก 10

12. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    ถึงจะน้อย แต่ ร้อยเต็ม โว้ยยยยยย

13. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    คำนี้แจ๋ว........ชอบๆ:)

14. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    แน่นอนเจิง ๆ

15. tee kmit

tee kmit New Member Member

281
    4
    0
    ติดใจกันยกใหญ่เลยน่ะคุณ กลอฟ์
    อิๆๆ

16. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    สูดดดดด ย๊อสสสสสสสสสสสสสส

17. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    เยี่ยมมากนะต้อม มีอารายก็เปิดใจกันมา เอาเปนว่าช่างหัวมันถ้าใครไม่คิดจะอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้