รบกวนถามเรื่องการลดใบหลังของเทอร์โบหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย < HANUMARN >, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ถ้าผมนำ holset h1e มาลดใบหลังให้เท่ากับ hx35 จะเวิรค์ไหมคับ คือต้องการให้ต้น ๆ มาเร็วกว่าเดิมอ่ะคับ คำถามที่เกิดในหัวผมนะคับ

1. ถ้าลดใบหลังต้องเปลี่ยนโข่งไอเสียหรือเปล่า
    2. ถ้าลดใบหลัง แต่ไม่ลดใบหน้า เทอร์โบจะเสียสมดุลย์หรือเปล่า
    3. บูสจะมาเร็วกว่าเดิมหรือเปล่า
    4. ทำได้ที่ไหน และราคาประมาณเท่าไหร่

รบกวนด้วยคับ ขอบคุงล่วงหน้าคับ :D

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    1... ต้องเปลี่ยน
    2....อาจจะเอาไปบาลานซ์ได้
    3...ไวกว่าครับ
    4...ตามืดครับ...

3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    อย่าไปลดเลยครับเสียดายของครับ

ถ้าอยากได้ใบหลัง 60 มิล ลองหาดูก่อนดีกว่าครับ

เดี๋ยวจะได้ไม่คุ้มเสียครับ

---------- Post added at 15:44:41 ---------- Previous post was at 15:44:25 ----------

อย่าไปลดเลยครับเสียดายของครับ

ถ้าอยากได้ใบหลัง 60 มิล ลองหาดูก่อนดีกว่าครับ

เดี๋ยวจะได้ไม่คุ้มเสียครับ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ขอบคุงสำหรับคำแนะนำคับ :D

5. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ไม่เป็นไรครับ พี่

6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    หาสปอร์นเซอร์ไปเทพนครก่อนดีกว่า

7. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    :D:D:D จัดไปดิพี่:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้