ขอข้อมูลเรื่องโช๊คอัพหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย numan_eg, 2 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    พอดีจะเปลี่ยนใหม่ เลยว่าจะซื้อของใหม่มือ 1 เลย กะลังดูๆอยู่2-3ยี่ห้อ ใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วงดูให้หน่อยคับ เพระผมขับรถไม่ซิ่งมาก ซัดบ้างขำๆ

1.TEIN
    2.E'SPEC
    3.K-SPORT
    4.GAB

ตัวไหนน่าเล่นที่สุดคับในราคาใกล้เคียงกัน ในบอดี้ EG 3 ประตูคับ

2. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ราคาที่สมเหตุสมผล ผมว่า GAB ครับ

ไม่แพงด้วย ขับถนนไม่เหนี่อยด้วยครับ

3. vip_car

vip_car New Member Member

131
    6
    0
    TEIN super street damper

4. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  5. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เคยใช้ยี่ห้อเนี้ย ก็okนะ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    OHLIN ครับ ผมว่ามันสุดยอดดี

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    4ตัวเลือกที่ให้มา ผมเลือก TEIN
    ส่วนอันอื่น ลองดู OHLIN apex'i ด้วยก็ดี

8. numan_eg

148
    3
    18
    ohlin มีของใหม่เบิกเหรอคับ ราคาไม่เกือบแสนเลยเหรอ อิอิ

9. tien7676

tien7676 New Member Member

15
    0
    0
    ผมว่า Tein คับ เพราะ มีตัวแทนและซ่อม คับ คิดระยะยาว คับ

10. numan_eg

148
    3
    18
    เด๋วลองไปเช๊คราคาแน่ๆก่อนคับ อิอิ

11. TEIN Mono Flex เบิกใหม่ไปเลยน้า ไม่ต้องคิดมาก

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ใน 4 ข้อที่ให้มา ผมเลือก TEIN ครับ แต่ราคาอาจจะแพงหน่อยครับ :D

13. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ถ้าให้เลือก ขอเป็นโอลินครับ

14. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    TEIN ง่ะ

เวลามีปัญหาน่าจะง่ายกว่าเพื่อนเลย ไม่ซิ่งไรมากขับขำ ๆ น่าจะพอใช้ได้เลยนะคับ

15. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แล้วมีโช๊คแต่งยี่ห้อไหน ใส่ city type z ได้บ้างครับ

16. numan_eg

148
    3
    18
    นั่นดิ ว่าจะอยู่เหมือนกัน ใช้ยาวๆไปเรยยย:D:D:D

17. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ถ้ า ใ น 4 ข้ อ เ ลื อ ก K-SPORT ค รั บ

เ เ ต่ ต อ น นี้ ใ ช่ o h l i n s อ ยู่ ค รั บ

o h l i n s เ บิ ก มื อ 2 ส ภ า พ ดี ๆ ก็ ไ ด้ ค รั บ . . . . อ ะ ไ ห ล่ + ชุ ด ซ่ อ ม มี ค รั บ ไ ม่ ต้ อ ง ห่ ว ง

18. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    หาเทียบ มาแปลงใส่เอาครับ ง่ายสุดๆ ใช้มานานแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร

อยากได้รุ่นไหน ยี่ห้ออะไร เลือกได้ตามใจชอบครับ :D

19. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
  20. เช็คราคาของทุกยี่ห้อก่อนดิเพ่ แหมๆๆๆ มือสองไม่เอา เล่นมือหนึ่งเลยเว้ยเพ่กรู

21. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ในตัวเลือกก็ TEIN น่าใช้ที่สุดมีที่ซ่อมด้วยใช้แล้วสบายใจ
    กับอีกตัวถ้างบไม่จำกัดก็ต้อง Onlins

22. numan_eg

148
    3
    18
    ไหนๆจะซื้อทั้งที เอาของใหม่ใช้ยาวๆไปเลยดีกว่า ขี้เกียจมาเปลี่ยนบ่อยๆว่ะเผื่อมันแตก อิอิ:D

23. numan_eg

148
    3
    18
    tein monoflex อยากได้นะเต้ แต่ของใหม่แพงโคตร ว่าจะเล่นแค่ super street พอไหวมะ

24. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    GAB SS อันนี้ใช้อยู่ครับ 37000 พร้อม บอยล์จอยล์ slide กระบอกได้

ถ้าปรับแข็งเลยก็แข็งปวดหัวเลยครับถ้านิ่มก็นิ่มนะครับ แต่ตอนนี้ผมใช้ ปรับหน้า 20 หลัง 22 ok นะครับ สบายๆ แต่อาจจะแข็งไปสำหรับ ผู้ใหญ่เช่น พ่อ หรือ แม่ ผม

ขับบนถนน ผมว่า ok นะครับ ผมให้ดีเลยละคุ้มค่ากับการเสียเงินดีครับ ถ้าเจอะทางเหี้ยๆ แบบเช่นถนนเส้น พหลโยธินหรือวัชรพล(อดีต) ผมว่า ok นะ ไม่กระด้างมาก เด้งนิดๆ แต่แน่นหนึบดีครับ รถไม่สะท้านอะครับ

แต่ถ้า..... ให้เลือกได้แบบเงินผมถึงเลยนะ มีกำไว้ในมือสัก 2 แสน ผมจะเลือก ohlin pcv ครับผม แต่รถรุ่นผม......น่าจะไม่มีขายยอะซิครับ แล้ว dealer ใน ไทยผมยังไม่เคยเห็นเลยครับผม อิๆ

25. numan_eg

148
    3
    18
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคับ เด่วจะลองไปศึกษาเพิ่มเติมก่อนคับ ว่าแต่ GAB SS ไปซื้อที่ dealer ไหนมาคับ

26. 13o1313y

13o1313y New Member Member

51
    7
    0
    เชียร์โมตัน ของเขาดีจริง แต่ผมไม่มีปัญญาซื้อนะ

27. Ton_Ac

Ton_Ac New Member Member

109
    0
    0
    เคยลองมาหลายตัวแล้วครับ แต่สุดท้ายมาจบที่ onlins pcv รับรองไม่ผิดหวัง ไม่เสียเงินซ้ำสอง

28. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ผมว่า ถ้ามีเพื่อนใส่อยู่ในแต่ละรุ่น ขอลองนั่งและขับดูครับ ชอบฟิวไหนเอาอันนั้นดีกว่า

29. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    GAB ไม่แพงเว่อ

30. nongmavaw

nongmavaw New Member Member

15
    2
    0
    ของใหม่ๆเบิกที่ไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้