ถามหน่อยครับ วิธีแกะ ที่เปิดประตู B13

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 19 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    พอดีซื้อประตูมานานมากแล้ว ยังไม่ได้ เอาไปทำสีใส่ซักที

แต่เผอิญว่า จะแกะที่เปิดประตูออกมาไปชุบโครเมี่ยม ให้มันดูเป็น VIP กับเขาบ้างนะครับ

มันแกะยังไงครับ ผมอ่านคู๋มือก็แล้ว ไม่มีวิธีแกะด้านนอกออกมาก่อนเลย แกะไม่เป็นครับ วานบอกละเอียดๆ หน่อย

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รอแป๊ปครับ :D

3. kooljo

516
    18
    0
    อัพรอ

4. kooljo

516
    18
    0
    ลืมบอกไปว่า ที่เปิดประตู ด้านนอกนะครับ จะเอาไปชุบโครเมี่ยมดำ

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    มันไม่มีวิธีแกะหรอกครับ ก้อแค่ เราแกะออกมา แล้วก้อจำให้ได้

ว่าตัวไหนอยู่ยังไง เวลาประกอบจะได้ไม่ลืม เพราะว่ามันสามารถ

รื้อได้เอง แต่ อุปกรณ์ จะเยอะ กลัวว่าจะประกอบเอง ไม่ถูก อ่ะครับ

ลองดูได้ครับ เริ่มแกะจากข้างในก่อน มันถึงจะแกะไอ้ตัวที่ว่าออกมา

ได้นะครับ อิ......อิ :D:D:D:D

6. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ตามพี่สุดหล่อเลยคร้าบ

7. kooljo

516
    18
    0
    ขอบคุณครับ แต่เผอิญผมแกะ ตรงเหล็กที่มันขนานกับ บานประตูนอกไม่ออก ไม่รู้แกะยังไงอะดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้