คลัทช์ทองแดงที่ขายในweb

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 10 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เห็นมีขายอยู่คนที่ขายชื่อรันน่ะครับมีใครเคยใช้ไหมครับแล้วทำไมใช้คลัทช์ทองแดง
    แล้วต้องเสริมหวีด้วยครับ ไม่รู้จริงๆนะ;)

2. เรื่องครัช ก็คล้ายเรื่องเบรคแหล่ะครับ

เบรคดี แต่ผ้าเบรคห่วย มันก็ลื่น เบรคไม่อยู่
    เบรคห่วย ผ้าเบรคดี แรงกดก็ไม่พอ เบรคไม่อยู่

เสริมหวีก็ช่วยเพิ่มแรงกด ผ้าทองแดงเนื้อดี แต่หวีไม่กด
    มันก็ลื่นอยู่ดีครับ ทุก ๆ อย่างมันต้องไปด้วยกัน

ู่

3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    แต่ก่อนเคยเปลี่ยนครัชทองแดง เปลี่ยนแต่แผ่น
    แล้วไม่ทำจานกด ผลปรากดว่าได้ยกเกียร์ลงมา
    อีกรอบ เพราะ ลื่นกว่าเก่า..:)

4. BOWYER

318
    16
    0
    แล้วท่ทจะใช้คลัทช์เดิมๆแต่ไม่เอาของศูนย์มียี่ห้ออะไรแนะนำบ้างครับ
    เห็นของเทียบมี aisin กับ exedy

5. จะเอาของเดิม แต่ไม่เอาของศูนย์ แล้วจะเอาของเดิมได้ยังไงล่ะครับ

ของเดิมก็คือของเดิม คุณภาพก็เดิม ๆ แหล่ะ

ของแต่งก็คือของแต่ง ไม่เหมือนของเดิม คุณภาพ และราคามันก็ต่างกัน

งงครับ ? ? ? หรือว่าจะเอาของเดิม แต่คุณภาพแบบของแต่ง มันจะมีเหรอ

6. BOWYER

318
    16
    0
    อ๋อ ผมหมายถึงว่าถ้าไม่เอา clutch ทองแดงแต่จะใช้ clutch แบบเดิมๆ
    ที่ไม่ใช่ของแต่งอ่ะครับ เห็นร้านอะไหล่เขามียี่ห้อ aisin , exedy (ไม่ใช่ทองแดงนะ)
    ราคาน่าจะถูกกว่าซื้อของ honda ที่ศูนย์อ่ะครับ ก็เลยถามว่ามีใครเคยใช้ 2 ยี่ห้อนี้ไหมถ้าไม่ดี
    ก็จะได้ใช้ของศูนย์น่ะครับ
    ..... ขออภัยที่ทำให้งงนะครับและขอบคุณนะครับที่เข้ามาตอบให้บ่อยๆรบกวนหน่อยนะครับ ....

....... clutch ทองแดงกลัวมันจะหนักแรงที่ใช้เหยียบ search net ดูเห็นหลายคนมีปัญหาเหมือนกันเลยว่าเอาเดิมๆ
    ดีกว่าไหมเนี่ย.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 เมษายน 2009
  7. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    คลัชแต่งซิ่งก็แข็ง เป็นธรรมดาอะครับ ถ้าไม่ซิ่งมากแบบ
    โมดิฟายไส้ในเครื่อง ก็ แนะนำของเดิม ขับสบายกว่าครับ เมื่อ
    ก่อนเคย ไปใช้เซอร์วิส อุ่พี่หนุ่ม ไดรเวอร์มอเตอรสปอต์ ปทุมวัน
    ตอนนั้น แกทำรถ 3 ประตูไว้ใช้ บี16 เอ คาร์บู จุนได้ 165 กว่า
    แรงม้า แกบอก ขับแล้วเหนื่อย คลัชแข็งมาก ๆ ยิ่งเจอรถติดละ
    คุณเอ๋ย ปัจจุบันขายไปนานแล้ว พวกวัยรุ่นมาซื้อต่อไป...

8. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    มี หวีแต่ง ของ แคมเดียว

สนใจ pm mail มา แล้วกันครับ

จะส่งรูปให้ดู

สนใจค่อยว่ากัน ราคา ไทยๆ

น่าจะเป็นพี่เหน่งมากกว่านะ พี่หนุ่ม Driver ไม่เคยได้ยินครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้