ยาขัด วินอล ดีจริงไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 1 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ยาขัด วีนอล ที่เอามาขัดกันสาด มันมีคุณสมบัติ
    สามารถรบ ลอย และ ปรับสภาพผิวได้ จริงเหรอครับ
    และมี ตัวอื่นอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    วีนอล เอาไว้ขัดพวกชิ้นส่วนที่เป็นเหล็ก หรือพวกโครเมี่ยมต่าง ๆ จะใช้ได้ดี

ถ้าจะขัดพลาสติก ลองผลิตภัณฑ์ของ Meguiar's ดูครับ

เพราะเป็นผลิตภัณฑ์สำหรับขัดพลาสติกโดยเฉพาะ

จะสามารถลบรอยได้ แต่ลึก ๆ ก็ไม่หายครับ

ชื่อ Plast X ราคาประมาณ 5-6 ร้อยบาท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 เมษายน 2009
  3. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    ลองใช้ครืมขัดสีรถ cana ก็ได้ครับ กระป๋องละ 70บาท พอได้อยู่...

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เนื้อครีมมันหยาบๆครับ ถ้ากดแรงๆผมว่ามันน่าจะเป็นรอย
    ส่วนมากผมเอาเอามาขัดสแตนเลสกับทองเหลืองครับ

5. WITSANOWA

953
    23
    0
    ขอถามหน่อยครับ คราบสีขาว เป็นดวง ๆ ที่กันสาด
    จะขัดด้วยอะไรออกดีครับ เหมือนขึ้นรา ไม่แน่ใจ

ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ ครับผม

6. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมมีญาติที่เป็นอู่สี
    เขาบอกว่า เราไม่จำเป็นต้อง ขัด เคลือบ เลยนะ
    รถจะสีดีไม่ดี อยู่ที่ แล๊กเกอร์ ครับ
    เราแค่ล้างรถด้วยน้ำยาล้างรถ อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง รถเราก็เงางามได้

7. WITSANOWA

953
    23
    0
    บทสรุป วินอล โอเคสอบผ่านครับ ประหยัดแรง กว่า คาน่า
    ลองกับตัวเองเเล้ววันนี้ พึ่งไปเอากันสาดมา 2000 บาท มันเก่า ขุ่น
    พอสมควร

ตอนแรก แวะซื้อคาน่า แล้วไปลองขัดตอนเอาของ(กันสาด)
    ขัดไม่เงาครับ สุดท้ายนึกถึงน้องที่ คลับ เอจี ซึ่งแนะนำ วินอลไว้
    กลับไปเดอะมอล์ท่าพระ เข้าไปเดินซุปเปอร์ เจอพอดี แต่ราคาแพง
    กว่า ร้านอะไหล่ บางไผ่ตากสิน วินอลราคาประมาณ 65 บาทครับ
    ลองไปขัดครั้งแรก ก็ ขึ้นเงาเลยครับ

สรุปอีกที วินอล หลอดเดียวเหลือบาน ครับ วันนี้ขัดไป 3 ชั่ว
    โมงจบ แบบ แฮปปี้ครับ เหลือแต่ไปติดตั้งอีกที...............ชิว ชิว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 เมษายน 2009
  8. WITSANOWA

953
    23
    0
    คุณม่อนลองอ่านดุนะครับ วินอล วิ้ง วิ้ง วับ

9. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    เรื่องวีนอลที่ทำงานผมต้องใช้ขัดสิ่งของจำพวกที่เป็นโลหะชุบเงินประจำ
    เวลาเป็นคราบติดสีดำใช้ได้ดีมากครับ แต่มันก็กัดเนื้อสีเยอะเหมือนกัน
    ถ้าใช้บ่อยๆไม่ดีนะครับ

10. WITSANOWA

953
    23
    0

กรณีกันสาดเก่า ๆ มือสอง แบบผม ขัด 3 รอบ ไม่ได้ขัดแรง
    วนเบา ๆ เหมือนขัดรถ จบครั บคงไม่ต้องขัดอีกแล้ว แค่ครั้งต่อไปใช้
    กาน่า ลูปแล้วขัดก็พอครับ:cool:คงอีกหลายเดือนอะครับ หรือก็ไม่
    ต้องใช้แล้ว อิ อิ วิ้ง ๆ:D

11. WITSANOWA

953
    23
    0
    ล่าสุดได้ใช้วินอลขัด ท่อยางไอดีที่ต่อกับกรองอากาศ
    เพราะ ตอนวางเครื่องมาได้ท่อ โค ตะ ระ เก่า มาก เป็นคราบสี
    เหลือง ฝุ่น ติด ฝั่งแน่น มาก ลองขัดไม่ออก พอใช้วินอล ปรากฏ
    ว่าออก หมดจดครับ ตอนนี้กลับมาดำมันเงาเหมือนเดิม จึงมา
    เล่าสู่กันฟังครับ เพื่อของใครสกปรกมาก ๆ ลองขัดดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้