ช่วยทีครับ อยากดูรูปด้านในฝากระโปรงที่ติดหางทรงสุง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 8 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เนื่องจากวันนี้ไปซื้อหางทรงสูงมาจากคนที่คลับ si
    คูเป้ แต่รีบไปหน่อยไม่ได้ลองทาบดูเพราะต้องรีบไปรับแม่
    ที่โรงพยาบาล ทำให้กลับมาบ้าน มาทาบ รอยรุน๊อตแล้วมันไม่
    ตรงกันเป๊ะ แต่คนขายบอกของแท้ (แต่สงสัยมันไม่ตรงรุที่ฝา
    กระโปรง เพราะที่หางมันจะหุบสั้นกว่า ฝากระโปรง เหมือน
    กับว่ารูที่ฝากระโปรงจากซ้ายถึงขวา จะยาวกว่า เดือยน๊อตที่ติด
    มากับหางทรงสุง

สุดท้ายขอความกรุณาจากท่านที่ติดหางสุงช่วยถ่ายรูป
    มาให้ดุหน่อยครับ ว่ารูใต้ฝากระโปรงเป็นอย่างไรครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

สำหรับพี่โส เดี่ยวผมให้เพื่อนลงรุปให้นะครับ ถ่ายลง
    กล้องแล้ว ด้วยผมเองไม่เก่งเรื่อง โพสรูป และเครื่องคอมที่
    บ้าน โบราณมากครับ

2. KILLBADEK

KILLBADEK New Member Member

9
    1
    0
    ปกติจะตรงนิครับ ของปลอมหรือเปล่าไม่แน่ใจนะ
    ไม่ค่อยถนัด

ถ้าของปลอมมาขายบอกจริง อย่างนี้ ไม่น่าปล่อยไว้
    ครับ ทำกันได้ .......

ใครพอมีรูปมาช่วยกันทีครับ เราไม่ถนัด อิ อิ
    ขอให้โชคดีน้อง KILL......BAD......EK

3. WITSANOWA

953
    23
    0
    งานเข้า.............รู้นี้ซื้องานพี่โสดีกว่าไม่น่าเลยตรู
    ต้องรองไปให้ช่าง ที่อู่สีดูว่าจะ แปลงได้ไหม ....เฮ้อ....

ยังไงก็ช่วยผมกันด้วยนะคับ อยากเห็นรูปที่ติดตั้ง
    มาแล้วด้านใน ขอบคุณครับท่าน

4. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ไม่ได้ถ่ายรูปด้านในไว้เลย แต่ตัวหางหลังของแท้มันดูง่ายมากๆๆเลยนะครับ
    ลองดูรูปเคยถ่ายไว้ มีเพลทบอกไว้เลย แล้วขาน๊อตก็โผ่มาจากข้างในครับ

View attachment 1288993

5. WITSANOWA

953
    23
    0
    เพลท เล็ก ๆ สี่เหลี่ยม ผืนผ้าเหรอครับ หรือ ทรงรีและมี
    กาว 2 หน้าสีดำ ทับอยุ่

กรณีของผม ตัวน๊อตผู้ ยื่นออกมาเหมือนกันครับ แต่ไม่มี
    แผ่น เพลทเล็ก ๆ แต่เวลาเคาะดูมันก็ดัง ก่อง ๆ เหมือนพลาสติก
    อะครับ

ไม่เป็นไร ถ้าไม่แท้ ก็ถือว่า เวรกรรมครับ ได้มา 3500
    จาก 4000 บาท ต้องมาทำสีอีก 2500 บาท

แต่ต้องจุดยึด จะลำบาก อาจต้องตัดเหล็ก หรือเปล่าไม่ทราบ
    มันจะเบียดมาทาง ส่วนนุน ๆ ป่อง ๆ ใต้ฝาอะครับ

เอายังไงดี เนี๊ยะ เราก็ไม่ได้มาทาบดู รีบร้อนไปหน่อย
    เซ็งเลย..........เศร้า

หรือมันจะเป็น ดีซี2 แต่คนขายก็บอกว่าทรงสุง
    ผมก็ดูว่ามันเป็นทรงสุงนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 เมษายน 2009
  6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมก็ไม่รู้จะแนะนำยังไงเพราะผมใช้ หางทรงสูง EK ครับ
    ซื้อมาแล้วก็พยายามให้ช่างตกแต่งดูครับจะได้ไม่เสียของ
    แต่ถ้ามันไม่ได้จริงๆก็ เสียดายเหมือนกันนะ

7. WITSANOWA

953
    23
    0

ช่วยได้ครับ เปิดกระโปรงท้ายถ่ายรูป รูน๊อตให้
    ผมดูได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างมากเลยครับ ผมก็
    พยายาม อาจจะต้องตัดเจาะให้มันลงให้ได้อะครับ งาน
    มันเนียนมากครับ แต่มีรอยเป็นแอ่ง ลักยิ้ม ไม่สังเกตุไม่เห็น
    ครับ เด้วทำสีโป๊วก็เรียบร้อยครับ (แต่รูงานเข้าจิง จิง)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ทั้งคุณ ARI AND
    ZAMZAM:confused:

8. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    กลัวเป็น DC2 จังเลยครับ เพราะดูจากราคาแล้วทรงสูงจะราคาแรงกว่านี้
    กับที่บอกเรื่องจุดยึดไม่ตรง ลองถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆช่วยกันดูดีกว่าครับ
    เห็นรูปเนี่ยจะบอกกันได้เลย:)

9. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    เครดิตพี่แม้วอีกแล้วครับท่าน รูปนี้หากินมาหลายงานล่ะ :D

10. ถ้าเป็นทรงสูงจริง ของมันตรงรุ่น EK อยู่แล้ว ยังไงก็ต้องเป๊ะครับ ไม่ต้องแปลงอะไรเลย

11. WITSANOWA

953
    23
    0
    เนืองจากลงรูปไม่ค่อยเป็น แต่ดูแล้วเป็นทรงสูงครับ
    สงสัย ก๊อป มาแหง๋ คนขายก็คงดูไม่เป็นเหมือนกัน เห็นบอกซื้อ
    มาหลายปีมาก แล้วเพื่อนทักเป็นรอยลักยิ้ม เลยถอด ซื้อใหม่อัน
    นี้เก็บไว้นานเลยมาขาย .............กรรม

ถ้ายังไงสามารถไววานเพื่อนของผมได้ก็อาจจะลงรูป
    ให้ดูได้ แต่ยังไม่แน่ครับ แต่จะส่ง ทางมือถีอไปให้พี่โสดูก่อน
    ตรงจุดยึดด้านใต้หางอะครับ เพื่อดูออกบางจุด

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ถ้าปลอมควรทำอย่างไร
    ทำใจ หรือ จะเอาอย่างไรกับคนขายดีครับ

12. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ่ายมาให้ดูแต่เช้าเลยครับ
    สกรูตัวล่างผมใส่เสริมเพื่อความแข็งแรงครับ
    ก่อนติด ให้ใช้กาวสองหน้า 3M สีแดงรองก่อนนะครับ รับรองแน่นสุดๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2009
    onepiece_04 ถูกใจสิ่งนี้
  13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอบคุงคับข้อมูลดีจริงๆครับ

14. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ผมว่านะถ้าราคาถูก+กับรูที่ไม่ตรงเลยมีอีกตัวนึงหางหลัง integra 4 ประตูแหงๆ

15. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ของแท้ตังแบบนี้ครับ

คิดเหมือนกันเลย

16. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ชื้อกับใครมาครับ แต่ราคานี้ผมเข้าใจว่า น่าจะเป็นหาง DC2 ครับ

17. So_EK

4,677
    245
    0
    ดูจากรูปที่ส่งมาให้ก็ยังไม่เคลียรครับ เป็นหางสูง EK แต่แท้หรือป่าวไม่แน่ใจ ต้องดูเพลส HONDA สี่เหลี่ยม ใต้ฐาน น็อตหมวกก็ใช่ แต่บอกว่ารูไม่ตรงเลยงง มันยังไม่ได้เจาะใส่มันเลยไม่ตรงก็ได้นะ แต่ความหนักเบาไม่ต้องสนใจ เพราะของก๊อปที่ผมทำเบากว่าของแท้แน่นอน ไม่กลัาพันธงต้องกะตาครับ

18. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

พี่โสคับ อ้ายรุจมานตามหาให้พี่โสไป"ใจไม่แข็งพอ" คับพี่ 5555:D:D

19. So_EK

4,677
    245
    0
    ทำงาน เน็ทช้า

20. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    จ๊ะเอ๋ อยู่นี่เอง หาตั้งนานว่าหายไปไหน 555555555 :D

21. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0

หากินหลายบอร์ดแล้วด้วยครับสำหรับภาพนี้ บางบอร์ดแม่งไม่ให้เครดิตคนทำรูปภาพนี้ขึ้นมาเล้ยยยยยย
    หาง DC 2 แม่งบอกทรงสูงซะงั้น 5555 ขนาดมีรูปภาพประกอบในบอร์ดนะเนี๊ย อิๆๆๆ :D

ส่วนเจ้าของกระทู้ถ้าไม่แน่ใจลองเอาไปให้พี่โจ พี่ต้อมหรือเพื่อนๆ EK คนอื่นๆดูได้ครับท่าน
    :D

22. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    DC2 กระมังครับท่าน ถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยสิครับ ปล.บางทีเป็นหางหลังทรงสูง แต่รูสปรอยเลอร์เก่า อาจจะไม่แท้ ทำให้ไม่ตรงรูก็ย่อมได้นะท่าน

23. WITSANOWA

953
    23
    0

ตอนนี้ไม่ค่อยซีเรียสเรื่องแท้ไม่แท้แล้วครับ เพราะคุยกันคน
    ขาย เขามีน้ำใจครับ คือ ถ้าไม่สบายใจเขาจะคืนเงินให้ สำหรับผม
    เงินส่วนต่างไม่เท่าไหร่ครับ ในกรณีแท้ หรือไม่แท้ รักษาน้ำใจกัน
    ไว้ดีกว่า เรื่องจุดยึด ถึงแม้สมมติไม่ตรงรูจริง คือ หลบเข้าในมาหน่อย
    (กรณีมีการตัดเฉือน แต่ถ้ายึดได้แน่นหนาผมก็พอรับได้ ครับ คงไม่มี
    ใครมาเปิดกระโปรงดูกันบ่อย ๆ ที่กลัวก็คือ มันจะไม่แน่นหนา หรือ
    โยก เยก เท่านั้นครับ)

สุดท้าย ขอขอบคุณทุกคำแนะนำสำหรับทุกท่านนะครับ
    โดยเฉพาะ พี่โส อุตสาห์โทรมาชี้แนะ ขณะที่งานยุ่ง ๆ ขอขอบคุณ
    เป็นอย่างสูง อีกครั้งครับผม

ปล. คนขายเขามั่นใจเป็นอย่างสุงว่าแท้ เพราะมีสติกเกอร์มา
    ด้วยตอนซื้อ มือหนึ่งมาอะครับ แต่สติกเกอร์หายไปเพราะหลายปีแล้ว
    และที่ขายถูก เพราะเก็บมาหลายปีแล้ว และมันมีตำหนิ ก็คือ รอยลักยิ้ม
    เว้าตรงปีกด้านข้าง คนขายไม่กล้าซ๋อม พอดีช่วงนั้นมีคนขายสีดำ
    เหมือนกันแกเลยซี้อใหม่ครับ อันนี้เลยเก็บไว้เฉย ๆ

24. So_EK

4,677
    245
    0
    ถ้าเจ้าของเดิมยืยยันขนาดนั้นก็คงแท้อ่ะครับ ส่วนเรื่องมาร์ครูที่ฝากระโปร่งไม่ตรง ผมว่าเจาะแล้วลองใส่ดูก่อน เทียบกับหางตอนยังไม่เจาะมันไม่ชัวร์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้