อยากได้วิธีแกะกันชนหน้าTT133

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย aseanit, 16 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aseanit

aseanit New Member Member

24
    0
    0
    พอดีวันนี้โดนแม่นางขับรถปาดเนื้อ ยางกันชนหน้าไปเล่นสะถลอก

และลููดสะยู้หมด

ช่วยหน่อยน่ะคร้าบขอบคุณคร้าบ

:teeth:

2. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    พอดีเมื่อ2วันที่แล้วผมจะแก้ไขไฟส่องป้ายทะเบียนที่ติดอยู่ที่กันชนหลังผมจึงจำเป็นต้องถอดกันชนเพราะอุปกรณ์ผมมันไม่ครบครับ
    คือกันชนมันจะมีน๊อตที่เป็นเหมือนหัวหมุดอยู่2ตัวครับสามารถไขออกได้ และตรงปลายยางของกันชนทั้ง2ข้างจะมีน๊อตซ่อนอยู่ข้างในครับมันจะยึดกับขาที่ติดกับตัวรถครับ รู้สึกว่าน๊อตมันจะประมาณเบอร์12ครับ ลองดูนะครับแต่ที่ผมถอดนั้นมันเป็นกันชนหลังนะครับ
    มันน่าจะคล้ายๆกันรึเปล่าผมก็ไม่ทราบนะครับลองดูครับ หรือลองปรึกษาช่างผู้ชำนาญดูครับ:)
    แต่ขอบอกไว้นิดนึงครับว่าวันนั้นที่ผมถอดออกมาเล่นเอาเกื่อบแย่เหมือนกันครับ อาจจะเป็นเพราะเครื่องมือผมไม่ครับก็ได้นะครับ:)

3. aseanit

24
    0
    0
    วันนี้ผมก้ลองไขดุแล้วครับ

แย่เหมื่อนกันเลย

ไขได้ข้างนึงแล้วจะลองใส่กลับดูใส่ลำบากมากเลยไม่แกะข้างที่เหลือ

ไขอันนั้นกลับเหมื่อนเดิมแล้ว

ไว้อุปกรณ์พร้อมค่อยลุยที่เดียว

หายางกันชันอันใหม่ก่อนค่อยว่ากัน

4. audy!

1,075
    2
    0
    ถอดยางออกแล้วทำกันชนเงาๆก็แจ่มดีเหมือนกันนะครับ แต่ก็แล้วแต่ชอบนะครับ
    แต่โดยส่วนตัวผมชอบแบบเดิมๆ ครบๆ มากกว่าครับ :)

5. audy!

1,075
    2
    0
    ถ้าเจอยางกันชน บอกเบาะแสกันบ้างนะครับ ว่าหาได้ที่ไหนครับ ของผมน๊อตที่ยึดมันผุขาดหมดแล้วครับ:)

6. aseanit

24
    0
    0
    ได้คร้าบ

เดียวลองหาแถวบางนาดูก่อนว่ามีหรือเปล่าเห็นมีร้านขายอะไหล่รถเก่าอยุ่2-3ร้านน่ะคร้าบ

7. SatitpongJ

SatitpongJ New Member Member

55
    0
    0
    ฝากดูลูกลอยในถังนำมันด้วยนะครับ เพราะใช้รุ่นนี้เหมือนกัน และถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปช่วยลงรูปหน้าปัดรุ่นนี้ให้ดูหน่อยนะครับ เพราะไม่แน่นใจว่าจะเหมือนรถผมหรือเปล่าใช้Tt133เหมือนกันครับ ขอบคุณครับ เอฟ

8. audy!

1,075
    2
    0
    ประมาณนี้ครับ:)
    View attachment 1298108

9. aseanit

24
    0
    0
    ของผมคล้ายกับในรูปครับ

แต่ตรงนาฬิกาของผมจะเป้นรุ่นเข็มน่ะครับ

ตอนนี้นาฬกาตายสนิท

เหอๆ

เดียวว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ

ถ้ามิลืมน่ะคร้าบ

10. audy!

1,075
    2
    0
    ความจริงแล้วหน้าปัดของผมก็เหมือนกับของคุณaseanitแหละครับ ที่ผมโพสให้ชมกันน่ะ
    รู้สึกว่าจะเป็นของตัวนอกมั้งครับ แต่ผมเคยเห็นบ้างรุ่นที่กันชนหน้าไม่ใช่โครเมี่ยมอย่างของเรา
    เค้ามีวัดรอบกับวัดแบตมาด้วยครับ ส่งสัยมีหลายรุ่นครับ:)

11. SatitpongJ

55
    0
    0
    ขอบคุณครับที่ลงรูปให้ชม

12. audy!

1,075
    2
    0
    ถ้าว่างๆโพสรูปรถของคุณSatitpongJให้เพื่อนๆชมกันบ้างนะครับ:)

13. SatitpongJ

55
    0
    0
  14. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    มีอะไหล่มาแนะนะครับ

พอดีไปเดินดูอะไหล่รถมาแล้วพอดีไปเจอชุดหน้าตัดมาโดยมีไฟครบชุดและหน้ากระจังด้านหน้าของ RT130 พร้อมหม้อนำติดมาด้วยราคาทั้งชุดเลยอยู่ที่ 13,000 บาท และกันชนหลังก็มีด้วยราคา 3,500 บาท และคิ้วกันชนหลัง 1,000 บาทครับผม... :D:cool:

15. audy!

1,075
    2
    0
    ไปเดินแถวไหนมาครับคุณบอย ของเยอะดีจริงๆครับ สมาชิกท่านใดสนใจ
    ก็ตามนี้เลยครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้