ใช้รอบไม่ได้เลย เฮ้ออออ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย evolutionlab, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ไม่ได้วิ่งไกลๆซะนาน รอบนี้ลองวิ่งไปดูบอลที่พัทยาซะหน่อย งานเข้าเลยคับ

อุณหภูมิน้ำอยู่ที่100กว่าตลอดเลย กดมากกว่า2500รอบไม่ได้เลย มากกว่านี้เข็มกระดิกขึ้นตามรอบเลย

อยู่บนมอเตอร์เวย์ คลานได้ประมาณ70/ชั่วโมง(น้ำอยู่ที่ที่98) -*- มากกว่านี้ไม่ได้เลยความร้อนจะขึ้นท่าเดียวเลย

แต่พอคลานหรือจอดพักมันก็ลงมาที่95นะ ไม่ทันใจอย่างแรง ลองกัดฟันกดลากดู งานเข้าเลยคับ

น้ำพุ่งไปเกือบ110 ถึงจุดพักรถก็จอดเลยคับ รอซักพักแล้วก็เลยลองเปิดฝาหม้อน้ำดู คิดว่าน้ำต้องหายแน่ๆ

แต่ไม่เลยคับ น้ำไม่หาย ??? น่าจะมุ่งตัวปัญหาไปที่อะไรดีคับ

1.ปั๊มน้ำ วาวล์น้ำ
    2.หม้อน้ำ ท่อน้ำ
    3.ฝาสูบ

ปล.oil tempไม่สูงตามนะคับ ไม่เกิน110 ตลอดทาง น้ำมันเครื่องก็ไม่ขาด

ก่อนที่ชาฟจะละลาย+ลูกแตกรอบที่แล้ววิ่งทางไกล120-140ใช้รอบ4000-500สบายๆ น้ำขึ้นมาที่95เอง กดแช่ๆยาวๆยังได้เลย

พอมาหลังๆรถติดๆแดดร้อนๆก็พุ่งมาแตะ100แล้ว กลางวันอากาศร้อนๆแบบนี้แทบจะไม่ต้องคิดไปไหนเลย

แก้ไขล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2009
  2. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    น้ำ มัน flow รึเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2009
    evolutionlab ถูกใจสิ่งนี้
  3. ล่าซิ่ง

ล่าซิ่ง New Member VIP

21
    1
    0
    หม้อน้ำตัน

4. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    อย่างแรก หม้อน้ำตัน

อย่างสอง วาล์วน้ำเจ๊ง ครับ

และไม่น่าจะเป็นฝาสูบครับ

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เป็นเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ หายแล้ว

6. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ลองเช็คหม้อนน้ำเลยครับว่าตันไหม
    และลองดูพัดลมหม้อน้ำด้วยครับ

7. evolutionlab

1,013
    41
    0
    รื้อระบบน้ำ วาวล์น้ำ รึเปล่าคับ

พูดถึงวาวล์น้ำ มันมีรุ่นเดียวเลยรึเปล่าคับ เด๋วตอนไปเบิกของจะไปยืนมึนหน้าร้านอีก

8. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เอาวาวล์น้ำของเดิมมาต้มดูก่อนครับ ถ้ามันเปิดสุดประมาณ 1 ซม. แสดงว่าปกติ ต้องหาสาเหตุอื่นต่อไป อาจจะเป็นเพราะ ปั๊มน้ำ ใบมันกุดก็ได้ ถ้าไม่เคยเปลี่ยนปั๊มน้ำ หรือไม่เคยใช้น้ำยาหม้อน้ำเลย

9. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    อ่าๆ....ลืมไปเลย ว่าของเราก็เคยเป็นอาการนี้อ่ะ สรุป ปั๊มน้ำกุดแบบที่พี่ก้องบอกครับ

ลองเช๊คการวนของน้ำดูครับ ถ้าไม่ค่อยวนก็อาจจะเป็นที่ปั๊มน้ำกุดครับ อ้อ...ถ้าไม่เคยเปลี่ยนปั๊มน้ำมาก่อนก็เล็งไปที่ปั๊มน้ำก่อนครับ

10. evolutionlab

1,013
    41
    0
    ยังไม่มีโอกาสรื้อมาชมเลยคับ ประกันจะหมดเลยรีบส่งรถเคลมทำสีก่อน

ลองทำY65Pดูคับ ไม่รุจะออกมาไงบ้าง เด๋วรถเสร็จค่อยรื้อดูแล้วจะมาบอกอีกทีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้