ช่วยผมด้วย ผู้รู้ด่วนครับเรื่องคลัช

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย slopeep, 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slopeep

slopeep New Member Member

1
    0
    0
    bmw 318i นกแก้วปี92

ดับเครื่องเข้าเกียร์ได้โดยไม่ต้องเหยียบคลัช
    สตาทเครื่องเข้าเกียร์ไม่ได้

เมื่อกี้เอารถออกไปข้างนอกเข้าเกียร์แล้วเสียงดัง พอจอดก็เป็นแบบข้างบนเลย

คลัชเป็นอะไรครับ แล้วถ้าซ่อมจะประมาณเท่าไหร่หรือต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
    อยากทราบราคาครับแล้วอาการครับ

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    แตกใน ส่ะแล้ว . .

3. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    หวีครัชอาจจะกระจายแล้วครับ

ยังงัยลองเอาเข้าอู่ถอดมาดูดีกว่า ส่วนค่าใช้จ่ายรอผู้ใช้E36มาตอบอีกที

4. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ปกติดับเครื่องต้องเข้าเกียร์ได้อยู่แล้วแม้ไม่ได้เหยียบคลัทช์

แต่สตาร์เครื่องแล้วเข้าเกียร์ไม่ได้เนี่ย ลองเชคปั้มคลัทช์บนล่างกับน้ำมันคลัทช์ก่อนครับ

5. super VIP sedan

super VIP sedan New Member Member

2
    0
    1
    ไม่หวีหักก็ผ้าแตกครับ เจอมาเหมือนกัน

6. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    คิดเหมือนกันครับ .....

รูป ครัช ของ BMW ที่นำมา Remake สร้างใหม่เป็น หวีครัช 2 ชั้น + แผ่นครัชก้อนทองแดง
    Feeling + ความแข็งของครัช อารมเดียวกับ OS เลยครับ

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อันนี้ชัดเจนมากครับ สั้นๆง่ายๆได้ใจความ ความหมายตรงเป๊ะ.. :D

8. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    เคยเปงเหมือนกันคับ แผ่นครัชถ้าเฟืองไม่รูดก็แตกคับ

9. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ตรวจฉี่ด่วน ! สงสัยว่าจะตั้งครรภ์ :sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้