สอบถามพัดลมคอยด์ร้อน R11 เดิมๆ มันมีหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    แอร์ผมถ้าจอดอยู่แอร์จะไม่ค่อยเย็นครับ แต่ถ้าขับเร็วๆ หรือว่าตอนกลางคืนจะเย็นเจี๊ยบเลย วันนี้ลองเช็คกับช่างแอร์ดูเค้าบอกว่าแอร์ระบายความร้อนไม่ทัน ถ้าราดน้ำอุณหภูมิจะลดลงแต่แป๊บเดียวก็แห้งแล้วอ่ะครับ
    ช่างแนะนำให้ติดพัดลมเพิ่มตรงคอยล์ร้อน อีก แต่ผมดูแล้วต้องแปลงขาข้างหน้าดัดอีกเพื่อจะใส่พัดลมเข้าไปได้ แต่ไม่รู้ว่าของเดิมๆ มันมีป่าว

รบกวนถามพี่ๆ ครับว่าเดิมๆ เนี่ยพัดลมมันมีป่าวครับ ผมซื้อรถคันนี้มามือสองมันแปลงคอยล์ร้อนเป็นของ
    Paco แล้วอ่ะครับ แล้วแผงคอยล์ร้อนของผมมันไม่ตั้งมันจะเอียงๆ นิดนึงไม่สนิทกับหม้อน้ำ
    ช่างบอกพัดลมมันดูดไม่ถึง

ผมควรจะเอาของเดิมๆ มันมาใส่ หรือว่าติดพัดลมเพิ่มดี แอร์ใครเย็นๆ ขอคำตอบทีครับ

ปล. แผงคอยล์ร้อนเชียงกง นี่ราคาเท่าไหร่อ่ะครับจะได้รู้ไว้เวลาไปซื้อจะได้ไม่โดนฟัน

ขอบคุณครับ

2. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    ของเดิม พัดลมข้างหน้าคงไม่มีไม่เคยเห็นเหมือนกัน ให้ติดพัดลมเเบบ 10ใบบาง formura เพิ่มข้างหน้า ซักตัว ช่วยได้ ไม่เเพงมาก 500 ได้ เเปลงขายึดเอา ร้านเเอร์ทำได้ ถ้าเหลือก็หาตำเเหน่งติดอีกตัว เย็นเเน่ทีนี้

3. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    เหมือนกานเลยกลางวันร้อนฉิป กลางคืนก็หนาวไป เฮ้อ

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เป็นเหมือนกันแฮะ ช่วงนี้รู้สึกแอร์ตอนกลางวันสู้ไม่ไหว แต่กลางคืนเย็นดี

เป็นไปได้ไหมว่าหม้อน้ำเดิม 2 ชั้น แต่ตอนนี้เป็นชั้นเดียวอ่ะ ช่องว่างระหว่างหม้อน้ำกับคอยร้อนมากขึ้น พัดลมดูดไม่ผ่านคอยร้อน

5. Chatchawan

Chatchawan New Member Member

19
    0
    0
    ได้ลองcheckพัดลมเดิมยังครับว่า มันหมุนเบาลงหรือเปล่า
    เพราะว่าบอกว่าเวลาจอด แล้วแอร์ไม่เย็นนี่ เกจ์วัดความร้อนขึ้นเกินครึ่งป่าวครับ ถ้าเกินครึ่งเวลารถจอดแสดงว่าพัดลมคอยล์ร้อนไม่ทำงาน หรือทำงานแต่หมุนเบาลงจึงระบายความร้อนไม่ทัน ส่วนเวลาวิ่งมันมีลมจากภายนอกมาช่วยเป่าอ่ะนะลองสังเกตดูเกจ์ความร้อนตอนวิ่งปกติดูครับว่าลดลงจากตอนจอดมากมั้ย:)เพราะ ผมก็ใช้ R11 พัดลมเดิมๆ แอร์ก็ยังเย็นดีน่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้