++ มาเตือนถนนไม่ดี...อีกแล้วครับ!! ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 8 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถนนบางนาขาออก ช่วงที่เลยที่กลับรถเกือกม้าบางพลี (กลับรถไปเซียงกงบางนา) เป็นต้นไป วิ่งข้างใน (เลนฝั่งใต้ยกระดับบางนา) มีหลุมเบ้อเริ่มเลยครับ และไม่ใช่มีแค่หลุมเดียว มีเพียบเลย มีแทบทุกเลน ผมโชคดีที่คันหน้าเบรคเลยรู้ ถ้ามามืดๆ โล่งๆ ตกไปมีพังได้ครับ (หลุมใหญ่จริงๆ) ยิ่งตอนนี้ฝนตก หลุมพวกนี้จะเป็นแอ่งน้ำ มองเผินๆอาจไม่รู้ว่าหลุมมันใหญ่ขนาดไหนน่ะครับ และรู้สึกตอนนี้มีงานก่อสร้างอยู่ด้วย

ยังไงถ้าผ่านไปแถวนั้นก็ระวังๆด้วยนะครับ

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  2. CITY_SX8

CITY_SX8 New Member Member

36
    2
    0
    ขอบคุณครับ

3. แถวหน้าสนามบินเลยย ต้องหลบดีๆนะครับ เวลาหลบมองรถคันข้างๆด้วยน่ะ หิหิ...

4. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    ขอบคุณคับ

5. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ขอบคุนที่มาเตือนก้าบ

6. k.jakarin

k.jakarin New Member Member

18
    1
    0
    ผ่านทุกวันเลย ...เซ็งมากๆ ไม่รู้เมื่อไหร่จะมาซ่อม...:mad:

7. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    ขอบคุณครับ

กำลังจะไปแถวนั้นพอดี :D

8. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ขอบคุณหลายๆๆ

9. Shino_Asuji

Shino_Asuji New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณครับ

10. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขอบคุณครับ

11. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    เมื่อวานเพิ่งผ่านครับ โชคดีที่รถมันติดเลยเห็นเค้าหลบๆกัน หลุมแบบว่า . . . . . . ลึก เลย อะ

12. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    เจอประจำครับ เส้นนี้ เหมือนกับดักโดยไม่ได้ตั้งใจ ลงทีล้อมีดุ้ง ไปแถวนั้นทีต้องขับช้าๆ ตามองถนนดีๆ จะได้หลบทัน

ถ้าวิ่งไกลๆ ขึ้นทางด่วนบูรพาวิถีดีกว่าครับ วิ่งสบายกว่ากันเยอะ เสียเงินนิดนึง แต่ก้อปลอดภัยกะรถเรา

13. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ไม่ค่อยได้ไปแถวนั้น แต่ขอบคุณที่มาเตือนครับ

14. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    พึ่งผ่านเส้นนั้นมา โชคดีว่านั่งไปกันเพื่อนที่ขับ fortuner โดนไปเต็ม 2-3 หลุม ถ้ารถเตี้ยๆซิ่งๆตกลงไป เฮ้อ...ไม่อยากจะคิด

15. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    สงกรานต์ใครใช้เส้นนี้ก็ระวังๆกันด้วยนะครับ

ขอบคุณทุก Thanks และคะแนนครับบ

16. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ขอบคุณครับ

17. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ขอบคุณมาก ๆ ครับผม^^

18. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    หุ หุ ทางแถวบ้านผมเลย ...

แนะนำเลยนะคับ ...

เวลาผมกลับบ้านอ่ะ ผมจะวิ่งคู่ขนาน ช่วงนั้นอ่ะ ...

คือถ้าเลยที่กลับรถตรงบางพลีมา เลยมาหน่อยจะมีทางออกคู่ขนานใหญ่ ๆ ...

ป้ายเขียนว่า สุวรรณภูมิ ผมจะเลี่ยงออก ตรงนั้นอ่ะครับ ...

ถึงถนนจะบีบ ๆ แคบ ๆ เล็ก ๆ แต่ถนน ก็ดีกว่า ใต้ทางด่วนแน่ ๆ ...

19. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ไอ้หลุมนรก ฝั่งวิ่งเข้ากรุงเทพ ตรงแถวใต้ทางสะพานคร่อมไป เสรีเซ็นเตอร์ ไป ศรีนครินทร์ ปะ ผมจำได้เลยครับ นั้นแหละ รถผมลอยทั้งคันเลยดีที่เป็นรถคันวิ่งงานโหลดนิดๆ เพราะถ้าเป็นคันที่แต่งไว้ คงมีอะไรพังมั้งละ

20. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ผมวิ่งทุกวันครับ ...
    ขอบอกว่าเป็น ปกติครับ ..

ยิ่งช่วงก่อสร้าง... ทางเข้า หนามบิน กม 15 กับ ยกระดับ วงแหวน กม 8 นะ .. หยอดซะคันหลังจาทิ่มตูด
    ผมวิ่งจาก บางนา กม4 ไป บางปะกงทุก วัน ..

โหลดเยอะๆ .. ยางบางๆ ..แนะนำด้าน บนครับ ..(บูรภาวิถี) ....วิถี รถหรู อิอิ

21. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    Thank alot ^^

22. ใช่ครับๆ ออกเลนนอก ถนนดีกว่ากันเยอะ

23. City_monster

City_monster New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณครับ

24. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    เดี๋ยวกลางเดือนหน้าไปพัทยา วิ่งเส้นนั้นพอดี งานนี้ สงสัย วิ่งข้างบน ทั้งไปและกลับ น่าจะเวิคสุดแระ

รอบแรกที่ไปเส้นนั้น จะแวะปั๊ม Jet แถวๆบางพลี สะพานชันมากๆ ข้ามทีกระดกกระเด้ง กล่องทิชชู่ที่วางหลังรถกระเด็นลงมาที่พื้นเลย :cry:

25. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผ่านบ่อยเหมือนกาน เเต่วิ่งเลนใน

26. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    แนะนำเลยนะคับ ... ถ้าจะไปทางชลบุรี พัทยา แนะนำขึ้นบูรพาวิถี ไปเลยคับ ...

ถือซะว่าสงสารรถอ่า ...

ขนาดผมบ้านอยู่ตรง ม.หัวเฉียว ไปเชียงกงบางนา ผมยังขึ้นเลย ...

20 บาท แต่ขับสบาย ๆ รถไม่ช้ำ อิอิ

27. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  28. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    แถวบ้านผมเหมือนกันครับ

ถึงหลุมที่ก็เบรก ค่อยๆกาดึ๊บไปอ่า

มาเร็วๆแล้วพึ่งเห็นนี่น่ากลัวมากๆเลยนะครับ

ระวังๆหน่อยล่ะกันนะครับ

29. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0
    ขอบคุณครับท่าน

30. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    เจอแอ่งน้ำ ขับช้าๆสบายใจทั้งเจ้าของรถและผู้ร่วมทางคับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้