ขอถาม turbo sj

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย kiattisak25, 12 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiattisak25

kiattisak25 New Member Member

59
    0
    0
    พี่ๆคนไหนพอมีข้อมูล turbo sj บ้างไหมครับ ดีไหม แล้ว
    บูทสูงสุดใด้เท่าไหร่ ทนไหม

2. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    เทอร์โบ fj ป่าวครับ

3. kiattisak25

59
    0
    0
    ไม่แน่ใจอ่ะครับพอดีคุยกับช่างทางโทรศัพท์ แล้วถ้าเป็น fj อ่ะครับ

4. ถ้าfjก็พอๆกับzเเต่โข่งหลังใหญ่กว่าเป็นเบอร์63
    บูสสุดๆก็25-30 ปอนได้คับ ความทนทานก็ทนดีคับ
    ใช้น้ำมันเครื่องดีๆหน่อยใช้กันยาว

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- NISSAN FJ ก็ใช้ดีนะครับ :D

6. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ช่ายครับทนดีครับ

7. kiattisak25

59
    0
    0
    พอดีผมจ่ะเอามาใส่ isuzu tfr มังกรทอง ที่ไม่มีโบว จ่ะบูทเท่าใหร่ดีครับ ใช้แบบใช้งานทั่วไปกับแซดบ้างเป็นบางอารม น่ะครับ ต่อเตเกสแยกดว้ยน่ะครับ

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- บูสซัก 20 ปอนด์ กำลังดีคับใช้ได้ยาวนานทั้งเครื่อง และเทอร์โบ :D
    - ถ้าบูส 25 แล้วใช้ไปนาน ๆ กลัวว่าเทอร์โบมันจะรั่ว รุน คลอน เร็วอ่ะคับ :D

9. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    บูสสัก25-30เลยครับ

เทอร์โบลูกนี้ค่อนข้างทนครับ

ส่วนโข่งหลังจะใหญ่ไปหรือเปล่ากลัวจะปั่นไม่ไหวหง่ะครับ

โข่งเบอร์นี้ถึงใส่ไปบูสจะมาไวก็จริงแต่กว่ารถจะเดินก็ต้องมีรอบปลายหง่ะครับ

อย่างรถของผมโข่งเบอร์ 63 ติดบูสที่ 1700 รอบ

แต่กว่ารถจะเดินจริงๆก็ต้องมีสองพันกว่ารอบหง่ะครับ

ยังไงก็ลองดูเทอร์โบ Z18 ไว้เป็นทางเลือกก็ดีนะครับโข่งหลังเบอร์ 48 น่าจะทำให้รถเดินดีกว่า

เพราะ FJ กับ Z18 ข้างในเหมือนกันครับต่างกันที่โข่งหลังและใบหน้าของFJ จะใหญ่กว่า Z18 สองมิลครับ

ลองตัดสินใจดูนะครับบอกเล่าตามประสบการณ์ที่เคยใช้มาครับ

ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยครับ

10. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เซียนโบแซด มาตอบเองเลยนะคับ อิอิ

11. kiattisak25

59
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆครับ แล้วถ้าเอาไปเทสปั้มหัวฉีดผมตอ้งบอกกับช่างว่ายังไงบ้างอ่ะครับ แบบว่าต้นพอใด้ ปลายไหลๆ นะครับ

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- มาแระตัวจริง เสียงจริง อิ ๆ ๆ :D

13. kiattisak25

59
    0
    0
    สรุบผมไห้ช่างใส่ไห้แล้วครับ turbo fj เวสเกสแยก เดินท่ออินเตอร์มิเนียมดัดทราย กับเฮดเดอร์เหล็กดัดทรายยิงท่อลงหน้าเพลา ยังไม่รวมเช็คปั้มหัวฉีด ราคา17000บาท แพงไหมครับ turbo กับเวสเกสของช่าง อินเตอร์ของผมเอาไปเอง แล้วขอถามอีกนิดครับ ผมจ่ะใส่พักกลางดีหรือไม่ใส่ดีกว่ากันครับ แล้วมีผลอ่ะไรไหมถ้าไม่ใส่พักกลางครับ ขอบคุณทุกๆๆคำตอบครับ

14. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ไม่แพงหรอกครับ

ยังไงก็รอชมผลงานนะครับ

15. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    รอชมด้วยคับ TFR เหมือนกัน....

16. อย่าใส่เลยครับพักกลาง

มันไม่เร้าใจครับ อิอิ

17. kiattisak25

59
    0
    0
    วันนี้ไปดูงานมา ท่อดัดทรายแกเนียนมากครับแต่ช่างขอเวลาทำ 4วันถึงจ่ะเสร็จ ใว้จ่ะเอามาให้ดูกันน่ะครับ

18. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- รอชมครับ :D

19. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    ถูกต้องเลยครับ อิ อิ..
    รอชมเหมือนกันครับ

20. kook_kai_3746

kook_kai_3746 New Member Member

130
    0
    0
    กำลังจะเซ็ท เหมือนกันอู่ไหนอะครับ ราคาโอดีมากมาย

21. kiattisak25

59
    0
    0
    อยู่แถววัดเล่งเนี่ยยี้2 อู่พี่ ทูลน่ะครับ

22. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เสียงดัง เกรงใจชาวบ้านดิพี่ หนีแม่มาหน้าไมค์ไม่ได้ :D:D

23. kiattisak25

59
    0
    0
    ขอถามอีกนิดครับเมื่อคืนเข้าไปดูรถมาก้มดูท่อไอเสีย ไม่มีข้ออ่อน ผมเลยถามช่างว่าไม่ใด้ไส่ข้ออ่อนไห้ผมเหรอ ช่างบอกว่าไม่ตอ้งใส่หรอก แต่ใจผมคิดว่าถ้าไม่ใส่เครื่องมันจ่ะสบัดท่อไอเสียหรือเฮดเดอร์ มันจ่ะแตกไหม หว่า พี่ๆๆคนไหนใส่หรือไม่ใส่ชว่ยตอบหน่อยครับ

24. jokerstar

jokerstar New Member Member

58
    0
    0
    เคยท่อขาดมาแล้วทีนึงครับแต่ตอนนั้นแท่นเครื่อง-แท่นเกียร์หลวมมาก
    แต่ตอนนี้ปกติแล้วคับ แต่รอพี่ๆเซียนน่าจะชัวกว่านี้ครับ

25. kook_kai_3746

kook_kai_3746 New Member Member

130
    0
    0
    ว้าว ใกล้บ้านเลย น่าสนเพราะราคาไม่แรง อิอิ

26. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- แนะนำให้ใส่ข้ออ่อนดีกว่าคับ หมดปัญหา จบดี ไม่ต้องมาชำใจภายหลัง อิ ๆ ๆ :D

27. กะบะซื้อแกง

กะบะซื้อแกง New Member Member

3
    0
    0
    รู้ไม่มากแต่อยากโม

(ผมอยู่ชายแดน ก.ท.ม คับ)

เจออย่าดันนะคับ...คลัชมันลื่นนนนนนนนน

ช่วยแนะนำคลัชดีๆๆ น้อยคับ ถูกด้วย^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้