สวัสดีคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย เหม่งจ๋า, 5 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เหม่งจ๋า

เหม่งจ๋า New Member Member

16
    0
    0
    สวัสดีคับเพื่อนทั้งสมาชิกเก่าและใหม่ ใน ac88-89

ผมเจ้าเก่า เต๊นท์คับกลับมาแล้ว มิตติ้งวันไหนคับ พอดีรถพึ่งเสร็จจากอู่เลยอยากเจอเพื่อนๆ ยังเป็นpopup
    เหมือนเดิมแต่ประตูน้อยลงนิดนึง เดี๋ยวเจอกันคับ:D

2. อ้าวไหงกลับมาป๊อปอัพได้ไงเต็นท์ แล้วท้ายสองก้อนเครื่องเฮดอีหยั้งไปไหนแล้ว ป๊อปอัพคูเป้ อินเทคก้าหรือเปล่าเต็นท์...............................ว่าแต่ตัวนี้เครื่องไร ถ่ายรูปมาให้ชมหน่อย...............:D

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เค้ากลับมาแล้ว...........................

4. เหม่งจ๋า

16
    0
    0

preludeคับ gen 2 กะ Supra popup widebodyคับ เครื่องเดี๋ยวมาต้องดูเองคับ.โบแน่นอน

น้าเด เพื่อนน้าอยากขายpreludeคันสีแดงป่าวคับถ้าสนใจบอกด่วนๆเลยนะคับน้า

เจอกันตอนมิ๊ตติ้งคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2009
  5. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    กับมา แหล่มอีกแล้วคันนี้ เจอกันครับพี่เต๊นท์

6. Supra a70 หรือครับ ได้มาเท่าไหร่อะ แล้ว วายบอดี้ที่ไหนอะ พีรูด เจนทู พวงมาลัย ซ้ายหรือขวา ครับ ถ้าขวาล่ะแหล่มเลย.............คันแดงเจ้าของไม่ขายอะครับ ถามซื้อมาหลายปีแล้ว ตอนนี้จอดคลุมผ้าไว้ ไม่ค่อยได้ออกมาวิ่งแล้วอะ คงเป็นตัวเดียวกันกับที่เต็นท์ได้มานั้นแหละ เพียงแต่ว่าจะพวงข้างไหนอะ :)
    เอาไว้วันมิตติ้งเจอกัน................ถ้าชาติต้องการ อิอิ 555555555555 :D:D:D

7. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    เรื่อง พวงเนี้ย

ผมมีแต่ พวงกลางฮ่ะ :D:D:D

8. vanz012

vanz012 New Member Member

424
    10
    0
    มาแว้วๆ พี่เต้นท์บอกประตูเหลือน้อยลง

เด่วแวนไปซีลประตูหลังเลยดีก่า จะได้ประตูเท่ากัน...

9. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เอาแล้ว..............มีทติ้งครั้งต่อไป ใครไม่มา เสียดายแน่นอน

10. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ถามหน่อย?

หายหน้าหายตาไปนานครับ
    ไม่รู้จะจำผมที่เคยโทรไปหาได้หรือเปล่านะมันนานมาแล้ว?
    คราวนี้กลับมาพร้อม รถไฟป๊อปอีกครั้งแล้วสิครับ
    แล้ว Accord 88 สีขาว คันเก่าหล่ะครับ?
    ไปอยู่ไหนแล้ว?
    ผมยังไม่เคยเห็น Prelude gen 2 ในเมืองไทยเลย
    อยากเห็น Prelude gen 3 ที่แต่งสวยๆสุดมากกว่า 3 คันที่เคยเห็นบาง ที่เห็นๆมี สีขาวสองคันสีดำคันนึง แต่ Prelude gen 2 นี่ ขนาดรถเดิมๆในเมืองไทยนี่ผมยังไม่เคยเห็นเลยสักคันนึง ยิ่งถ้าแต่งด้วยยิ่งไม่มีใหญ่เลยมั้งครับ...!

11. เหม่งจ๋า

16
    0
    0
    5555555

พวงขวาทั้งคู่เลยคับ น่าเสียดายคันแดงนั่น gen3 อยากได้มากๆคับ

[/QUOTE]กับมา แหล่มอีกแล้วคันนี้ เจอกันครับพี่เต๊นท์:D:D:D[/QUOTE]

เจอกันคับอุ้ย

[/QUOTE]มาแว้วๆ พี่เต้นท์บอกประตูเหลือน้อยลง

เด่วแวนไปซีลประตูหลังเลยดีก่า จะได้ประตูเท่ากัน...:D:D:D[/QUOTE]

จัดไปเลยเเวนจะได้เป็น2ประตู

[/QUOTE]เอาแล้ว..............มีทติ้งครั้งต่อไป ใครไม่มา เสียดายแน่นอน:D:D:D[/QUOTE]

วันไหนบอกด้วยจ้า พี่น้อง

[/QUOTE]หายหน้าหายตาไปนานครับ
    ไม่รู้จะจำผมที่เคยโทรไปหาได้หรือเปล่านะมันนานมาแล้ว?
    คราวนี้กลับมาพร้อม รถไฟป๊อปอีกครั้งแล้วสิครับ
    แล้ว Accord 88 สีขาว คันเก่าหล่ะครับ?
    ผมยังไม่เคยเห็น Prelude gen 2 ในเมืองไทยเลย
    อยากเห็น Prelude gen 3 ที่แต่งสวยๆสุดมากกว่า 3 คันที่เคยเห็นบาง ที่เห็นๆมี สีขาวสองคันสีดำคันนึง แต่ Prelude gen 2 นี่ ขนาดรถเดิมๆในเมืองไทยนี่ผมยังไม่เคยเห็นเลยสักคันนึง ยิ่งถ้าแต่งด้วยยิ่งไม่มีใหญ่เลยมั้งครับ...! :D:D:D[/QUOTE]

จำได้คับ คันเก่าตอนนี้ไปอยู่ขอนแก่นคับ Prelude gen 2 คุณก็คงเคยเห็นเป็นรถของพี่นัทคันสีดำที่ใส่โป่งเย็บน่ะคับตัวถัง ชื่อ e-ab คับ ส่วนรถเดิมๆในไทย มี6คันที่มีทะเบียนคับส่วนไม่มีทะเบียนน่าจะไม่เกิน3 คัน เช็คกับขนส่งแล้วนะวันที่19 ตุลา 51 ส่วนPrelude gen 3 มี5คันที่มีทะเบียนคับ ไม่มีทะเบียนอีกไม่เกิน 2 คันเท่าที่เห็นน่ะคับ Prelude gen3 ที่เห็น ก็มีของพี่บอยสีขาว แล้วก็คงคนในคลับสีขาวอีกคัน แลวก็คันของเพื่อนน้าเดย์คันสีแดง อีกคันอยู่เชียงใหม่คับ

รูปซ้ายมือคือ Prelude gen 2 ขวามือคือPrelude gen 3

12. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    โอ้ว อย่างนี้น่า อนุรักษ์ แหะ ของหายาก มีน้อย น่าชม จัง เลย

13. กับมา แหล่มอีกแล้วคันนี้ เจอกันครับพี่เต๊นท์:D:D:D[/QUOTE]

เจอกันคับอุ้ย

[/QUOTE]มาแว้วๆ พี่เต้นท์บอกประตูเหลือน้อยลง

เด่วแวนไปซีลประตูหลังเลยดีก่า จะได้ประตูเท่ากัน...:D:D:D[/QUOTE]

จัดไปเลยเเวนจะได้เป็น2ประตู

[/QUOTE]เอาแล้ว..............มีทติ้งครั้งต่อไป ใครไม่มา เสียดายแน่นอน:D:D:D[/QUOTE]

วันไหนบอกด้วยจ้า พี่น้อง

[/QUOTE]หายหน้าหายตาไปนานครับ
    อยากเห็น Prelude gen 3 ที่แต่งสวยๆสุดมากกว่า 3 คันที่เคยเห็นบาง ที่เห็นๆมี สีขาวสองคันสีดำคันนึง แต่ Prelude gen 2 นี่ ขนาดรถเดิมๆในเมืองไทยนี่ผมยังไม่เคยเห็นเลยสักคันนึง ยิ่งถ้าแต่งด้วยยิ่งไม่มีใหญ่เลยมั้งครับ...! :D:D:D[/QUOTE]

จำได้คับ คันเก่าตอนนี้ไปอยู่ขอนแก่นคับ Prelude gen 2 คุณก็คงเคยเห็นเป็นรถของพี่นัทคันสีดำที่ใส่โป่งเย็บน่ะคับตัวถัง ชื่อ e-ab คับ ส่วนรถเดิมๆในไทย มี6คันที่มีทะเบียนคับส่วนไม่มีทะเบียนน่าจะไม่เกิน3 คัน เช็คกับขนส่งแล้วนะวันที่19 ตุลา 51 ส่วนPrelude gen 3 มี5คันที่มีทะเบียนคับ ไม่มีทะเบียนอีกไม่เกิน 2 คันเท่าที่เห็นน่ะคับ Prelude gen3 ที่เห็น ก็มีของพี่บอยสีขาว แล้วก็คงคนในคลับสีขาวอีกคัน แลวก็คันของเพื่อนน้าเดย์คันสีแดง อีกคันอยู่เชียงใหม่คับ

รูปซ้ายมือคือ Prelude gen 2 ขวามือคือPrelude gen 3[/QUOTE]
    เต็นท์นี่ ข้อมูลแน่นจริงๆ ว่าแต่อย่างอื่นจะแน่นด้วยอะปะ อะ..................อิอิอิ :D:D:D

14. เหม่งจ๋า

16
    0
    0
    แน่น.....สุดๆๆๆๆๆๆๆๆทุกอย่างเลยคับน้า ไม่หาข้อมูลไม่ได้คับน้า เดี๋ยวหาของได้ไม่ตรงรุ่นแถมของหายากอีกต่างหาก แล้วน้าเดย์ขับอารัยอยู่คับ

15. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    หนังเหนียวเว๊ยไอ้เต็นท์ เด๋วได้เมากัน

16. vanz012

424
    10
    0
    พี่เต๊นท์ Prelude Gen3 มีของทีมNAGAOKAอยุ่คันนึงนี่หน่า สีขาวอ่ะคับ

ส่วนเหนอีกคันGen2ที่มามิคคิ้งรวมaccordเมื่อคราวที่แล้ว สีเหลืองโหดๆหน่อยอ่ะคับ ไม่รุ้ รุ้จักรึป่าว

คันเหลืองที่มามีทติ้งนี่สวยมากกกกก
    นี่ๆๆมีรูปมาโชว์คับ ชอบมากมาย...อยากได้เหมือนกานนะนี่ รอกลับมาก่อนนะ จะเอาๆๆ^^ ปล.ล้อเล่นนะคับป๋ม อิอิ

17. ขาย 88 ไป ซื้อ E30 สองประตูมาทำอยู่หลายเดือน ทำเสร็จมีคนมาขอซื้อ เลยตกลงขาย ก่อนวันส่งมอบรถวันนึงมีคนที่รู้จักเป็นสาวสวยมาชน เอารถไปทำสีที่ อู่เกน ทำเสร็จขับไปส่งมอบเลย..........อิอิอิ ช่วงที่ทำอี30 ได้ Galant E33 มา ตอนนี้ก็ใช้นี่แหละ คันสุดท้ายอะครับเต็นท์ หรือเต็นม์จะลองเอาเจนทูมาวิ่งลองเฟืองกันเล่นๆก็ได้นะ.......ขำๆอะ อิอิ ล้อเล่งนะจ๊ะ :D

โห้น้า..............ไปทักน้องมันแบบนี้ เดี๋ยวเต็นท์ มัน ตก กะ จาย หายไปอีกอะครับ ท่านประทาน......:D:D:D......................อิอิอิ ว่าแต่ เลิกงามยามดีเมื่อไหร่มิต บอกด้วยเด้อ :)

18. barague

barague Guest

0
    0
    0
    เอ๊ะๆๆๆๆ นี่มันรถป๋มนี่คัยมาแอบถ่ายไว้เนี่ย ม่ะเห็นรุ้เรื่องเรยอ่ะอายจัง.

19. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ตอบ + ถาม?

อ๋อลืมไปครับเท่าที่เห็นๆในเนตนี่ Prelude Gen 3 เห็นมีสีขาวเบาะแดงเครื่องเดิมที่ลงหนังสือเล่มนึงที่เจอของมี Gen5 อีกคันด้วย และก็คันสีขาวอีกคันที่ดามโรบาล์เครื่อง H22A อีกคัน และสีดำคันที่เจ้าของเป็นผู้ประกาศข่าวชื่อไรจำบ่อได้แล้วเรือนไมล์ดิจิตอลสีแดงด้วย เครื่อง H22A และคันสุดท้ายคันสีแดงเครื่อง H22A เบรค Brembo ที่ว่าเป็นเพื่อนกับน้าเดย์อีกคันครับ
    ส่วน Prelude gen 2 ที่เห็นในรูปนี่ไม่เคยเห็นเลยครับสวยมากๆ เครื่องไรครับใครเป็นเจ้าของอะ?
    ส่วนรถ Accord 88 คันสีขาวที่ว่าอยู่ขอนแก่นหน่ะอยู่ในเมืองหรือเปล่าครับไม่เคยเห็นครับ ขายไปเท่าไหร?

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2009
  20. เหม่งจ๋า

16
    0
    0
    เครื่องเต๊นท์เป็น b20โป อ่ะคับGalant E33 นี่เครื่องอารัยมาเนี่ยต้องไม่ทำมะดา 4g63 แน่นอน เลย
    เต๊นท์ไปวิ่งเทสคอเตอร์ไมค์ที่เทพนครมาได้14.8 เวลาet แต่ตอนนี้คงไม่ได้แน่ๆเลยเพราะใส่โรบาลแว้วหนักมากๆ แต่ดูดตูดได้แน่นอนคับน้า

21. เหม่งจ๋า

16
    0
    0

22. เหม่งจ๋า

16
    0
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2009
  23. barague

barague Guest

0
    0
    0
    เอ้ลบเองแหละ

24. vanz012

424
    10
    0
    เอ่ออ จะเหลือง จะแดง น้ามมันแพง ผมไม่รุ้เรื่อง เพราะผมมาวคับ ^^ อิอิ

25. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    ผมไม่รู้ ผมรัก Accord Gen3 ก้าบ

รู้จักอยู่ตัวเดียว

26. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    จายเย็นเว๊ยเฮ๊ย จายเย็น เห็นแก่ พี่ชายแก่แก่อย่างพี่หน่อยเว๊ยเฮ๊ย ไอ้เต็นท์เว๊ย จายเย็นเว๊ย เด๋วค่อยไปเมากับพี่เว๊ย

27. E33 เครื่องเดิม 8 วาล์ว (ฝั่งไอดี ฝั่งเดียวนะ) อิอิ.........ว่าแต่ B20 โบ.................อืม ไม่ทำมะดาจริงๆพ่อหนุ่มคนนี้ ว่าแต่รายละเอียดมีอะไรบ้างอะเต็นท์ ชักสนใจแฮะ เซ็ตโบอะไร ของมีไรบ้าง บูทเท่าไหร่ ขับเป็นไงอะ ยังไงวันมิตต้องขอชมซะหน่อยแล้ว เดี๋ยวยืมรถน้าเอ้มาวิ่งลองเฟืองด้วยสักรอบ ไม่รู้ท่านประทานเราจะยอมปะ..........ถ้าไม่ให้ เดี๋ยวเอารถพี่น้อง......55555555555
    ยังไงถ้าพอจะมีรูป เอามาให้ดูหน่อยนะเต็นท์ ชอบจังรถสวยแถมแรงแล้วคนขับยังหล่ออีก........ครบจริงๆหนุ่มคนนี้.....:D:D:D ............รอชมจ๊ะ :)

28. Nu PhunG ka

Nu PhunG ka New Member Member

105
    80
    0
    เฮีย

ปี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด

เว๊ยยยยยยยยย

จายเย็นนน คร่ะ คุนพี่ :p :p :p

29. nong_acc88

4,280
    13
    38
    น้าเอ้ เล่นคนเดียว 3 เลยนะ....................

30. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
    ใจเย็นๆครับ

ใจเย็นๆครับถนนก็ปิดน้ำมันก็แพง ดีนะที่เราอยู่โคราช:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 เมษายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้