ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natto_Ek, 31 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    อยากทราว่า Code 3 and 5 Manifold Absolute Pressure มันคืออารัยครับ
    เช็ค code แล้วมันกระพริบสั้น 3 ที่ครับ

2. map

มันคือ map เซ็นเซอร์ ครับ มันจะมีสายยาง สีดำเส้นเล็กๆ เสียบอยู่ที่ตัวมันด้วย สายยางมาจากแถวๆ ท่อไอดีครับ

3. MAP ไงครับ ถ้าเป็นเครื่องเดิมก็อยู่ที่ลิ้นปีกผีเสื้อ

ถ้าเป็นเครื่อง B16 ฝาดำรุ่นเก่า เลข 58 ลงมาจะเป็นสายยาง
    พ่วงออกมาจากลิ้นปีก

ถ้าเป็นเครื่อง B16 เลข 58 หรือเครื่องฝาแดง จะอยู่ด้านบน
    ของลิ้นปีกผีเสื้อครับ

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    D15-16 MAP อยู่บนตัวเรื่อนลิ้นปีกฯคับ
    B16A รหัส 54-55 MAP จะอยู่ ที่ผนังห้องเครื่อง และมีสายแว็คคั่ม จากตัวเรือนลิ้นปีกฯ
    มาที่ตัว MAP (แมปแยก) สายไฟปลั๊ก รวมอยู่กับ สายไฟตัวรถ(บอดี้)
    B18/B20/B16 รหัส 56/57/58/59/60 หรือตั้งแต่ปี 94 รวมทั้งB ฝาแดงเป็นต้นมา
    MAP จะอยู่บนตัวเรือนลิ้นปีกฯ (แมปบน)สายไฟปลั๊ก รวมอยู่กับ สายไฟเครื่อง

MAPบน ของ D/B ใส่แทนกันได้คับ

5. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    ขอบคุณครับ

ต้องขอขอบคุณทุกๆ ท่านนะครับสำหรับคำตอบ
    แล้วขอถามอีกหน่อยครับว่าจะหาได้จากไหนบ้างครับราคาเท่าไหร่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้