เกียร์ auto ตัดแคทออกได้มั๊ย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noom_04, 1 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noom_04

noom_04 New Member Member

78
    3
    0
    รถผมเกียร์ auto วิ่งมา150000 แล้ว มีคนบอกว่า
    แคทมันตันแล้วให้เอาออก จะเอาออกดีหรือเปล่าครับ
    จะมีปัญหาอะไรมั๊ย เสียงจะดังมากหรือเปล่า
    ตอนนี้ ปลายใช่ท่อวนอยู่

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เอาออกได้ครับ แค่อาจมีกลิ่นเหม็นก่าเดิมหน่อย ดังอีกนิด แค่นั้น

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมก็ยังไม่ได้เอาออก แต่ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะดีหรือเปล่า
    ถ้าดี ไม่มีผลเสียกับเครื่อง รอบเครื่องนิ่งผมก็จะเอาออกครับ

4. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    เหม็นขึ้นนิด ดังขึ้นนิด วิ่งดีขึ้นนิดครับ

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เอาออกเลยครับ....

6. ningningza

ningningza New Member Member

13
    0
    0
    ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย พอจะมีรูปให้ดูไหมครับ เพิ่งซื้อมาไม่รู้ว่าเจ้าของเดิมตัดไปหรือยัง อยากไปตัดบ้างเท่าที่ดูมี พักกลาง พักหลัง แต่ ตรงช่วง ล้อหน้า มีกระเปาะเล็กๆๆกว่า พัก กลาง ใช่อันนั้นไหมครับใหญ่กว่าตัวท่อนิดเดียว ยาว ประมาณคืบนิดๆๆ

7. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ผมก็เพิ่งจะเอาออกไปไม่นานนี้คับ

ตัดแคทออก แล้วเอาพักโอโต้เจ็ตมาใส่แทนคับ (ของร้านเฉลิม)

เวลาออกตัวจะได้ไม่อืดคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้