อยากรู้เรื่องแอร์ครับ........

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย idom04, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. idom04

idom04 New Member Member

79
    8
    0
    อยากถามว่าเราควรเปิดแอร์แบบไหนถึงจะดีที่สุดครับระหว่าง เปิดแอร์เยอะและพัดลมน้อย หรือ เปิดพัดลมน้อยเปิดแอร์เยอะครับ อยากทราบว่าแบบไหนจะประหยัดน้ำมันที่สุดครับ ขอบคุณครับ....อิอิ:D

2. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    โปรดตรวจสอบคำถามด้วยคับ ผมว่าถามคำถามซ้ำ คับอิ อิ ควรเปิดแอร์ น้อยๆคับ ถ้าใช้ พัดลมแรงต่ำ ถ้าเปิดแรง แต่ไม่เย็น ค่อยๆปรับน้ำยาแอร์เพิ่ม คับ ถ้าเราใช้แอร์ เยอะ พัดลมแรงต่ำ อาจทำให้ เป็นน้ำแข็ง เพราะระบายความเย็นไม่ทัน คอมพ์ก็เจ๊งไว น้ำยาก็เปลือง แถมตกค้าง แอร์บูดมีกลิ่นเน่า แถมมาอีกคับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เปิดพัดลมให้มากกว่าเปิดแอร์ มันจะประหยัดสุดครับ
    แล้วไม่ค่อยมีกลิ่นอัปด้วยครับ เวลาจอด

4. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    หรอครับ ผมเห็นไปอู่เขาให้ผมเปิดแอร์เยอะๆๆเปิดน้อยจะทำให้คอมพังเร็ว ผมเข้าจัยผิดมาตลอดเปล่าครับเนีย
    แอร์อยู่ซ้าย ใช่ไหมครับ ที่ที่ มีเบอร์ 1 2 3 4 นี้ลมใช่ไหมครับ

5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมเปิดน้ำยากลางๆ พัดลมก้อตามสภาพอากาศครับ ผมว่าเคยเปิดแบบถนอมๆ บางวันอากาศไม่ร้อนมาก ผมก้อไม่เปิด คอมแอร์ยังพังเลย ใช้ไปเหอะ อย่าคิดมาก พังก้อซ่อม รถเก่าแล้ว สักวันหนึ่งมันก้อพัง

6. idom04

79
    8
    0
    ขอโทษครับพี่ผมไม่ได้ดูแต่ขอขอบคุณนะครับที่ตอบมาให้ครับ....อิอิ:D

7. idom04

79
    8
    0

คำที่ว่า "อย่าคิดมาก พังก้อซ่อม รถเก่าแล้ว สักวันหนึ่งมันก้อพัง" โดนใจจริงครับ...อิอิ
    :D

8. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ก่อนดับเครื่องควรเปิดลมไล่ให้ความเย็นให้หมดก่อนดับเครื่องนะครับ
    อายุการทำงานของแอร์จะได้นานขึ้น

โดยการกดปิดที่ปุ่ม A/C แล้วเร่งพัดลมซักหน่อย ประมาณ 1 นาที แล้วค่อยดับเครื่องจะดีมากคับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    "อย่าคิดมาก พังก็ซ่อม รถเก่าแล้ว สักวันหนึ่งมันก้อพัง"

ใช้คำพูดได้ดีมากครับ

10. idom04

79
    8
    0
    ขอบใจมากเลยนะนายโบ๊ทไม่ได้คุยนานเลยมาคุยกันบ่อย ๆ นะ.....อิอิ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้