เพิ่งวางเครื่องมาใหม่ ga15 หัวฉีด อยากเปลี่ยนเรือนไมล์ ใช้ของ nv van ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Epon, 30 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    ผมเพิ่งวางเครื่องมาใหม่ ga15 หัวฉีด auto ไมล์เดิมมันเป็นของเครืองคาร์บู ga16 ธรรมดา กำลังมองหาเรือนไมล์มาเปลี่ยนอยู่ครับ (nv single) ที่ตอนนี้มีในใจคือ

1. รุ่น van หรือ รุ่นอื่นๆ ที่มันมี วัดรอบกับไฟเกียร์ออโต ให้ ใส่ได้หรือเปล่าครับ
    2. รุ่น nx ดิจิตอล ที่เห็นเขาว่าต้องหาลูกลอยของมันมาใส่ (ทำไม่เป็น หาจากไหนดี)
    3. b13 b14 ใส่ได้หรือเปล่าครับ เห็นเขาขายอยู่ หน้าปัดขาว

ผมจะใส่อะไรดีช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    พี่-น้องชาวแวน มาไขรายละเอียดหน่อยครับ...:D

เท่าที่เห็นข้อหนึ่ง ใส่ได้

ข้อสอง พี่ไก่ nvสีฟ้าน่าจะ รู้เพราะรถพี่เค้าใส่อยู่

ข้อสาม เดาว่าน่าจะได้

3. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    เอาเป็นว่า เอามาใส่ได้ทั้งสามตัวเลยคับ

แต่ของ NX ต้องวายสายใหม่ ช่างต้องเจ๋งจริง ไม่งั้น เจ้งงงงง

ส่วนของ B13-14 ต้องดูว่าหูบน มี 2 หูหรือไม่
    ถ้ามี 2 หู ก็ใส่ได้โลดเลยคับ แต่ถ้าหูเดียว อด... !!!!

Epon ถูกใจสิ่งนี้
  4. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    ขอบคุณครับ ผมมีแผนจะรื้อแอร์ใหม่ด้วยเพราะพัดลมแอร์ เทอร์โม สวิตช์ เริ่มพังหมดแล้ว ถ้าจะทำทั้งแอร์ ทั้ง เรือนไมล์ อย่างงี้ ยกมาเปลี่ยนทั้งคอนโซลเลยนี่คุ้มกว่าไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้