ถามเรื่องไฟหน้าปัทม์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Da vip crew, 21 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ไมลล์แบบดิจิตอล อยู่ดีๆไอ้เครื่องหมายนี้ก็ขึ้นมาพร้อมภาษาญี่ปุ่น มันคืออารายครับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    เด๋วนี้ เป็นดิจิตอลแล้วเรอะ

ยังงัยลองเข้าไปโพตส์ไว้ใน www.clubjz.com ด้วยนะ ที่นั่นเค้าใช้ไมล์แบบนี้กันเยอะ

3. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ไมล์ของ JZS-14 หรอครับปิ่น อาการนี้คือยังไม่สตาร์ทก็โชว์เลยป่าวครับ

ปล.ไม่ลองแกะภาษาญี่ปุ่นไปแปลอ่าครับ ผมก็ไม่รุเหมือนกันอิอิอิ

4. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ไม่แน่ใจ ยังไงลองเช็คกระแสไฟชาร์จ ก่อนอันดับแรก

5. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ของ14ครับ

6. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    โอ๊ะๆ ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไรอะ 55+

แต่รู้ว่า ไมล์แบบนี้มันเท่จังเลย

7. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ขอแจมสักนิดครับ รถผม jzs 133 ไฟหน้าปัทม์มันริบหรี่ ไม่ค่อยจะสว่างมองเวลากลางคืนไม่ค่อยชัด ขอถามว่าเค้าเปลี่ยนหลอดใหม่กันยังไงให้มันแจ่มๆ บ้างคับ :):):)

8. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    เคยถอดออกมาเช็คทำความสะอาด แล้วไล่เปลี่ยนหลอดใหม่ เท่านี้ก็แจ่มแล้วคับ

9. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ลองเอาสปอร์ทไลท์ส่องดูครับ สว่างคาตาแน่นอน

ล้อเล่งน๊าตะเอง :eek:

10. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    พี่บิดสวิทมันสุดๆแล้วยังอ่า ถ้าสุดแล้ว ถอดมาเปลี่ยนหลอดเลยครับ เซียงกงไม่กี่บาทได้พร้อมแป้น

11. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    ตกลงของปิ่น หาเจอยังว่าเป็นอะไร อยากรู้

สัญลักษณ์ที่มีสีแดง แจ้งว่า อันตรายให้หยุดขับขี่ แล้วทำการตรวจสอบอย่างรีบด่วนโดยเร็วที่สุด
    สัญลักษณ์ที่มีสีส้ม หรือ สีเหลือง แจ้งว่า มีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้น ให้ทำการตรวจสอบ หรือ เปิดการใช้งาน
    สัญลักษณ์ที่มีสีเขียว แจ้งว่า เปิดการใช้งานของชิ้นส่วน หรือ อุปกรณ์นั้นๆ

ม่ายมีอันไหนตรงกะปิ่นเลยอ่ะ ในรูปเหมือนท่ออะไรที่มันร้อนๆ น่าจะไฟเซ็นเซอร์ไอเสีย โชว์ แต่เอ ป่านนี้ระบบท่อไอเสียรถปิ่นจะยังแสตนดาร์ดอยู่อีกเหรอ ท่อทาง catalytic น่าจะไม่มีแล้วมั๊ง แล้วมันไฟอะไรหว่า ???

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2009
  12. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    ดูแล้วถ้า สาเหตุจาก Catalyst แคตาลิติค ตัน ไฟเช็ค Engine น่าจะขึ้นมากกว่านะ ไปค้นมาให้แล้ว ลองอ่านดูนะ อาการ แคตาลิติค คอนเวอร์ทเทอร์ ตัน http://www.aa1car.com/library/converter.htm

อันนี้เขาโชว์เหมือนปิ่น แต่เขาขึ้นพรึบกว่า มีรูปแบต และรูป Temp น้ำมัน gear สรุป ไดร์ชาร์จพัง http://www.toyotanation.com/forum/showthread.php?t=227041

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2009
  13. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะ เดี๋ยวว่างๆจะลองทำดูคับ :):):)

14. Da vip crew

171
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ เพื่อนฝากถาม อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้