อัดอั้นตันใจ...ว่าด้วยเรื่องมารยาทในการชมรถเก่าๆ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย สามสิบยังแจ๋ว, 9 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ชั่งใจอยู่ว่าจะเล่าดีหรือไม่เล่าดี...สุดท้ายไม่ไหว
    เมื่ออาทิตย์ก่อน พี่ต้น510 ได้โทรมาบอกผมว่ารายการ ค.คนรักรถจะมาถ่ายทำรายการเกี่ยวกับรถ retro
    ที่แหลมแท่นบางแสนต้องการรถประมาณ 20 คันช่วยมาแจมหน่อย...ผมก้อโอเค
    จนถึงวันเสาร์ที่7 ผมก้อไปตามนัดไปถึงราวๆ 2ทุ่มนิดๆไปถึงก้อเข้าไปจอดไม่รู้รถใครเป็นรถใครบ้างล่ะ
    พอจอดลงจากรถปิดประตูปั๊บ มองไปท้ายรถมีบุคคลมาพิงท้ายรถเราก้อไม่ได้สนใจพอเดินไปข้างท้ายรถ
    เค้าไม่ได้พิงตรงกันชนธรรมดาๆ(ตรงขาน่ะพิงกันชนรถแต่ตูดน่ะนั่งพิงอยู่ที่ไฟท้าย)ไฟท้ายr30ตากแดด
    ธรรมดานานๆเข้าก้อจะแตกลายงาอยู่แล้ว แล้วนี่ไปพิงมันถึงมันไม่ร้าวไม่แตกแต่กระดุมกระเป๋าหลังพี่มัน
    จะไปขูดเลนส์ไฟผมเป็นรอยพี่ไม่รู้หรอก...แล้วราคาตอนนี้คู่นึงสวยๆก้อไม่ต่ำกว่า 4000 บาท
    (ไม่ต้องพิงไฟหรอกแค่พิงรถแล้วกระดุมขูดสีนี่ก้อซี๊ดแล้ว)ผมก้อเลยบอกพี่เค้าดีๆว่าพี่คับระวังไฟรถ
    ผมแตกนา...พูดเชิงขำๆ(พี่เค้าก้อดีลุกออกโดยดีและเฉยๆ)แต่เพื่อนพี่เค้าซิบอกว่ามีไรวะ(อันนี้แฟนผมได้ยิน
    ผมไม่ได้ยินเพราะเดินจากรถไปแล้ว)จากนั้นพอเค้าเรียกรวมคนถ่ายรูป เพื่อนพี่คนนั้นเดินมากลางวง
    แล้วพูดเสียงดังว่า...เฮ้ยมึงอย่าไปถ่ายใกล้ๆรถเค้าเดี๋ยวรถเค้าเป็นรอยเดี๋ยวไฟท้ายเค้าแตกมาว่าไง
    (เหน็บมา1ดอก)แต่ไอ้ไฟท้ายรุ่นเนี้ยที่บ้านมีตั้ง 3-4 คู่มีทั้งแดงทั้งดำมีทุกรุ่นจะเอารุ่นไหนล่ะ
    (เหน็บมาอีก1ดอก)ผมได้แต่ฟังไม่อยากโต้เถียงอะไร(ผมได้แต่นึกในใจว่าถ้าเป็นผมไปพิงรถคนอื่น
    แล้วเจ้าของรถเดินมาพูดงี้ผมต้องรู้สึกผิดและต้องขอโทษเขาแต่ผมกลับผิดที่รักและหวงรถตัวเอง)
    ทั้งหมดนี้ถ้าพี่คนที่พูดได้เข้ามาอ่านโปรดเข้าใจไว้ด้วยว่าผมไม่ได้มีอะไรกับพี่ ผมแค่รักรถผมเท่านั้นเอง

1. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    เซ็งแทนว่ะ

ถ้าคุณคนนั้นได้อ่าน คุณมางานรถ Retro แสดงว่าคุณมีใจรักรถเก่า

อย่างที่น้องเค้าบอก เค้ารักรถเค้า ถ้ามีคนไปทำกับรถคุณแบบนั้นบ้าง คุณก็คงรู้สึกเหมือนกัน

หรือว่าคุณเป็นแค่พ่อค้า ทำมาหาแดกกับรถเก่า ถึงมีใจรักไม่

่ไอ้ไฟท้ายรุ่นเนี้ยที่บ้านมีตั้ง 3-4 คู่มีทั้งแดงทั้งดำมีทุกรุ่นจะเอารุ่นไหนล่ะ <==ถ้าผมอยู่ จะบอกให้คุณรีบเอามาขาย เก็บใว้ทำห่าไรล่ะครับ ถุย

p.a.e. ถูกใจสิ่งนี้
  2. nu-nan ae-100

nu-nan ae-100 New Member Member

62
    0
    0
    รถใครใครก็รักนะ ตัวเอง จุ้ฟๆๆ

3. oh bangyai

oh bangyai New Member Member

44
    1
    0
    มันเป็นนิสัยของตัวบุคคลอะนะครับ ถ้าเป็นผมคงไม่กล้า ไปยืนพิง รถคนอื่นเค้าแน่ๆ เพราะว่ารถผมถึงมันจะเก่ายังไงตัวผมเองก้อไม่ยืนพิงแน่นอนครับ อิอิ กลัวมันจะบุบ ตามน้ำหนักตัวน่ะครับ

ยิ่งเป็นรถคนอื่น...คงได้แต่เดินวนๆๆ ชื่นชม อยู่ด้านนอก ถ้าจะดูอะไรคงต้องให้เจ้าของรถ เค้าพรีเซนต์ให้ดูแหละครับ

4. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    อยู่ที่มรรยาทคนน่ะ :p
    ทำผิดแล้วพอมีคนตักเตือน และเข้าใจก็พอให้อภัย ว่าลืม
    อะไรผิดอะไรถูก ก็รู้อยู่แก่ใจ บ่นไปเหอะว่ะปอง ก็รถเราน่ะ
    ไม่จำเป็นต้องรถเก่าหรอก รถสภาพไหนก็ไม่มีใครเขาอยากให้ใครมาพิงหรอก
    ถุยยย สำหรับไอ้คนพูด

5. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    ของแบบนี้ไม่เกิดกับตัวไม่รู้หรอกครับ

6. ทุกคนในคลับเข้าใจผมก้อพอแล้ว...คนอื่นคิดยังไงไม่เป็นไร...ขอบคุณทุกคนที่เข้าใจและให้กำลังใจคับ
    เดี๋ยวทราบแน่ชัดว่าออกอากาศวันไหนจะแจ้งให้ทราบอีกทีเผื่อมีใครอยากชมบรรยากาศคับ

7. oh bangyai

44
    1
    0
    รายการ ต.คนรักรถ ตอน เรโทรคาร์ น่าจะออกอากาศวันที่ 16 มีนาคม 2552
    เพราะว่าเมื่อคืน ดูอยู่ครับ ที่เห้นมีโชว์ ในตัวอย่างรายการ เป็น โตโยต้า ลิฟแบ็ค ทีอี 71 สีเหลือง คันเก่ง จากชลบุรีน่ะครับ
    ข้อมูลไม่ผิดพลาดแน่นอนครับ
    ...เอ...ว่าแต่ว่า มีสกายไลน์ ไปร่วมโชว์ด้วยหรือเปล่าครับ....

8. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    แย่เลยวะปอง ของแค่นี้พูดจากันดีๆก็น่าจะรู้เรื่องแล้วนะ

มาคุยว่ามี 3-4 คู่ ก็เอามาขายสิพี่ จะดองเค็มกับทะเลไว้ทำไม

รถของใคร ใครก็รัก เกลียดชะมัด คนพวกนี้

9. loliman

loliman New Member Member

7
    0
    0
    ก่อนอื่นขอบคุณน้องปองมากคับที่มาช่วยทุกงานเลย ไม่รู้เรื่องจิง ๆ มารู้อีกที่แฟนเล่าให้ฟังตอนกลับถึงบ้านแล้ว ก้อรู้สึกเสียใจที่ไม่ได้เคลียให้ ขอโทดด้วยน่ะปอง
    ส่วนรายการ จะออกอากาส วันจันทร์ที่23 ครับ

10. วันที่ 16 นี่น่าจะเป็นบรรยากาศที่สนามพีระพัทยาน่ะคับ...เพราะวันนั้นมี retro ด้วย
    ส่วนบรรยากาศบางแสนนี่น่าจะ 23 ตามที่พี่เค้าว่ามา
    รูปสกายลายมีนิดหน่อยคับ...แต่ตัดออกแล้วไม่รู้จะเหลือบ้างไหมคับ

11. ไม่เป็นไรคับพี่ต้น...ขอบคณคับพี่...มีงานไหนชวนอีกก้อไปอีกคับพี่...วันที่ 23 เหรอคับพี่จะรอชมคับ:D

12. oh bangyai

44
    1
    0
    งั้นต้องรอชม สองตอนเลยครับ พลาดไม่ได้ เรโทรคาร์ อิอิ จะได้รอชมสกายไลน์ด้วยครับ

13. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ผมเจอเรื่องแบบนี้มาหกลายงานและ......พูดถึงทีไรขึ้นทุกที
    ครั้งนี้ไม่พูดดีกว่า.....เอาเป็นว่า เห็นใจแกหวะปอง เคยเจอมาแล้ว
    ไบเทค ดีแม่งไม่ขึ้นนั่งบนหน้ารถกรู.............ยังใงก็ ช่วยๆกันดูแล
    เวลาไปจอดกันหลายๆๆคัน.........รถทุกคันมีเจ้าของ......บางคนคิดมาก
    บางคนก็ไม่คิดมาก...........แต่กรูอาฆาตเลยหละ......:
    cool::cool::cool:

14. โหดกว่าปองอีกรึเนี่ย...อาฆาตกันเลย...ช่ายๆเวลาไปไบเทคต้องช่วยๆกันดูคับ:sad:

15. จริงๆ เล้ยยยยย

จริงๆ นะปอง ตอนงานไบเทคที่แล้ว มันคุยโทรศัพท์อยู่กะใครไม่รู้บนฝากระโปรงหน้ารถพี่หล่อ ประมาณว่ายืนพิง แต่หน้ารถมันต่ำอ่ะ แม่งเลยนั่งไปเลย คุยไปเขินไป นี่ถ้าไอ้เววนั่นมันเขินมากกว่านี้ อาจจะกลิ้งข้ามฝากจากด้านนึงไปด้านนึงเลยก็ได้มั้ง เลวมาก จำหน้าได้ด้วย เป็นพวกเอารถมาโชว์เหมือนกันด้วยซ้ำ รักแต่รถตัวเอง แต่ไม่สนใจรถคนอื่น

เจอกันคราวหน้า เจ๊ไม่ยอม เจ๊จะลุย

16. tuktce

tuktce New Member Member

30
    0
    0
    รถใครใครก็รัก
    เรื่องอย่างงี้มันเรื่องของสันดานจริงๆ

17. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    อึดอัดใจแทนด้วยครับ ปอง

อาการแบบนี้เคยเจอมาเหมือนกัน แต่ก็ไม่อยากถึงกับมีเรื่อง

รถของใคร ใคร ๆ ก็รัก ไม่ว่าจะเก่าจะใหม่

แล้วจะคอยติดตามชมครับ

18. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    ถ้านายผ่านมาอ่านขอบอกเลยว่านายแย่มาก:mad:

19. ป่านนี้คนพูดคงจะนอนสะอึกแล้วคับ

20. BRYAN

BRYAN New Member Member

38
    0
    0
    เพิ่งเข้ามาอ่านครับ ของผมไท่ต้องรถRetro ผมก็หวงทุกคันแหละครับ
    อย่าคิดที่จะมาอิงแอบหรือใกล้ชิดให้ผมเห็นนะครับ เป็นเรื่องแน่นอน

เคยมีอยู่ครั้งนึงขับNissan big-M ไปซื้อของที่โลตัสลาดพร้าวแล้วมีวัยรุ่นขับCivic ตัวใหม่มาจอดข้างข้างแล้วเปิดประตูมาโดนรถขนของของผม แล้วก็ไม่ขอโทษ ผมก็เลยบอกว่าทำไมไม่รู้จักขอโทษ เปิดประตูมาโดนรถคนอื่นแบบนี้ น้องคนสวยที่นั่งมาสวนผมทันทีเลยว่ารถเก่าขนาดนี้จะเอาอะไร ผมก็เลยเปิดประตูรถกระแทกกลับไป ได้1บุบเป็นของแถมให้น้องเค้าครับ

21. เฟี๊ยต

เฟี๊ยต New Member Member

44
    0
    0
    เห็นด้วยคับกับทุกข้อความ เราก็ต้องรักรถเราคับ

22. por_na

por_na New Member Member

12
    0
    0
    โมโหแทนเลยคับ พวก hearนี่มันนึกอะไรของมันไปพิงไปนั่ง รถเราเช็ดขัดถูดูแลยิ่งกว่าเมียอีก แล้วยังมาพูดแบบนี้อีก นิสัยแย่มากๆๆ คนพวกนี้ในสังคมมีเยอะคับ ผมขอประนามว่าพวกนี้ไม่มีมันสมองคิด ไปยืนพิงได้ยังไง รถใครๆก็รัก ถ้ามีคนขึ้นไปนั่งบนหลังคารถมันมันจะรุ้สึงยังไง โมโหอ่ะ ถ้าใช้คำไม่สุภาพขออภัยน่ะคับโมโหแทน พูดไปเลยคับเราควรเกรงใจกับคนที่เกรงใจเราน่ะครับ

23. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    อ่านแล้วรู้สึกแย่เลยปอง....รถคัยๆก็หวง

24. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    คืนนี้ รายการ ต.คนรักรถ มีออกอากาศ รถเก่าอีกนิ

25. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ขอแจมหน่อยครับ อ่านแล้วเซงครับ ไม่ต้องรถRetro หรอกครับ รถใครๆก็รัก (ยิ่ง Retro ก็ยิ่งรัก) ผมว่ามันอยู่ที่สันดานคนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้