- โทษครับเล่นรถ แล้วมีใครบ้าปลามั่งมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TOON_TOMARU, 29 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    นอกจากจะบ้ารถแล้ว มีใครเลี้ยงปลาบ้าปลา ไม้น้ำมั่งครับ

ตอนนี้อยากเล่น RTG อ่ะครับ เก็บตังอยู่ อิอิ
    แต่ที่เล่นจิงๆ ตอนนี้ ก็ RUNSHU อ่ะครับ ญี่ปุ่น เหมือนรถ เลย เลี้ยงในอ่างไฟเบอร์ แล้วก็ แบคโกสอ่ะครับ เผื่อจะได้ปรึกษากันไปเดินสวน:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2009
    1ST ถูกใจสิ่งนี้
  2. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    ผมเคยเล่นรันชูเมื่อ 5 ปีที่แล้วครับ ปลานอกสายคาชิม่า ไนโตะ ปลาลูกร้อยบ้านพี่ตุ่มอะไรแถวๆนั้น หลังจากนั้นเลี้ยงปลาทะเลครับ หมดตังไป3แสนครั ตอนนี้เลิกหมดแ้ว เลี้ยงแมวอย่างเดียว

RTG เก็บเพืิ่มอีกนิดเล่น ทองมาเลย์หรือซูปเปอร์เรดก็ดีนะครับ โตขึ้นมาผิดกันลิบลับเลย ผมก็เคยเล่นอยู่

ปล. สิงค์ญี่ปุ่นสวยดีจังเลยครับ ลองใช้ฮิคาริซากิดูครับ เข้มขึ้นแน่ๆ แล้วก็ถ้ามีงบลองโกลตาวิคด้วยก็ดีครับ เป็นวิตามิน รับรองสีส้มเข้มเลย

3. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ว๊าว ผมเคยเลี้ยงอยู่ครับ เมื่อตอนม ปลาย 2 ตัว ด้วยความบังเอินไปซื้อมา เลี้ยงไปเลี้ยงมา ตัวโต อ้วน หัวโตเลย วุ้นสวยมากปิดตาเลย เเล้วมันก็จากผมไป เห็นรันชูทีไร ก็อย่ากเอามาเลี้ยงอีกครับ

4. ผมไม่เคยเลี้ยงครับ แต่พี่ผมมันเลี้ยง ซื้อที3พัน5พัน มันดูเขี้ยว ดูหลัง อะไรของมันประมาณเนี้ย กว่าจะเลือกได้แต่ละตัว

แต่จะว่าไปปลามันก็น่ารักดีนะครับ ดูแล้วเพลินดี แต่ตอนนี้ปลาทองไม่เหลือซักตัวแล้วครับ

ตอนนี้พี่ผมมันกำลังบ้าปลามังกรอยู่

5. TOON_TOMARU

217
    9
    0
    โกลตาวิค ขอบคุนครับไปหาซื้อซะแล้ว

6. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    บ้าแต่น้องหมาอะคับ วันๆนึงกินแพงกว่าผมอีก

7. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ตัวผมเคยเลี้ยงพวก ออสก้า กับ ชะโด และ สวาย อะครับ

ส่วนเพื่อนผมเลี้ยง สัตว์น้ำแทบทุกชนิด ทั้งจืดและเค็ม วันก่อนไปบ้านมันมาเห็นกำลังสร้างสระน้ำ ไว้เอา ปลาช่อนอเมซอน มาลง ( เดิมเลี้ยงบ่อดินที่สุพรรณ ) กำลังคิดกันอยู่จะขนมายังไง เพราะตัวใหญ่พอๆกับ กระบะไททัน เลย

ปัจจุบันเลี้ยง อัลเซเชี่ยล 1 หางดาบ 4 บางแก้ว 1 เห่าทั้งคืน

8. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ตอนนี้ที่บ้านผมเลี้ยงปลาตะเพียนฝูงนึง ใส่ตู้หกสิบนิ้วให้ลูกดูเล่น

ส่วนบ่อหน้าบ้านเลียงเรดเทล สี่ตัว ปลาแรดไซส์สี่กิโล อีกสองตัว ชะโดอีกสอง

โดนค่ากุ้งฝอยอาทิตย์ละสองร้อย

9. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    เคยเลี้ยงอยู่พักนึงครับ [ น้องปลา ]

ตอนหลังเมียจับได้ เลยต้องเลิกครับ 555+

10. TOON_TOMARU

217
    9
    0
    เมื่อวานไปเอา เสือตอมาอีกแล้ว หาเรื่องเสียตังค์จิงๆ

11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เลี้ยงมังกร หมอสี และก็แมว ว่าจะไปสอยซุปเปอร์เรคอยู่แต่ไม่มีเวลาไป

12. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    อยากเลี้ยงแต่ไม่มีเวลา เลยได้แต่มอง เหอๆ

13. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ผมเลี้ยงปลาหางนกยูงอยู่ 20 ตัว ในโอ่งเล็ก ๆ หน้าบ้าน
    ปัจจุบันออกลูกออกหลานมา 3 รุ่นแล้ว ดีจ๊าย ดีจาย . . .

14. sup A31

sup A31 New Member Member

60
    4
    0
    เรื่องปล้าผมไม่บ้า ผมบ้าหญิงคับ

15. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    น้องปลาที่ว่า นี้เขา กินพวก ซากุระ กุ้งฝอย หรือ ปลาลูกนิล ปะคับ อยากหา มาเลี้ยงจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้