รบกวนถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย makoto_99, 28 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. makoto_99

makoto_99 New Member Member

16
    1
    0
    คือรถผมมีน้ำมันไหลเยิมออกมาตรงจานจ่ายครับผมไม่รู้ว่าเรียกถูกเปล่าวต้องทำไงบ้างครับให้หายรู้สึกว่าเครื่องเร่งไม่ขึ้นครับเป็นเฉพาตอนอากาศร้อนครับไม่รู้เกียวกันมัยครับเกียออโต้ครับทุกที่ไม่เป็นครับช่วยแนะนำหน่อยผมไม่รู้เกียวกับเครื่องยนต์เลยครับผมถ่ายรูปตรงที่มีน้ำมันไหนเยิมออกมาครั[​IMG]บให้ดู

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันเป็นที่ โอลิงจานจ่ายครับ เปลียนใหม่เลยครับราคาประมาณ 20-30 บาท ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2009
  3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เครื่องเก่าผมโดนไป 500 บาท ช่างเรียกว่า ซ่อม
    ล้าง ล้วง แคะ ประกอบใหม่ 4 เดือนก็เริ่มซึมมาใหม่แต่
    ก็เปลี่ยนเครื่องพอดี เลยไม่ได้จับอาการต่อ ร้านแถวเชิง
    สะพานกรุงเทพ เบิกห้าง เป็นหมื่น ถ้าจำไม่ผิด เลยซ่อม
    ไปก่อน

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อันนี้ปิดไม่สนิทใช่หรือเปล่าครับ

5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมเคยเปลี่ยนมา 100 บาท ช่างบอกทากาวให้ด้วย ใช้ได้ยาว นี่ผมก้อใช้มานานแระ
    ลองดูครับ ราคาน่าจะไม่เกิน 100

6. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ตามที่ข้างบนบอกเลยครับ พึ่งไปเปลี่ยนมาได้เดือนนึง

7. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ดูตามรูป ของ จขกท. มันเป็น ซีลในจานจ่ายรั่ว คับ
    ต้องรื้ออุปกรณ์ในจานจ่าย ออกมาถึงจะเห็น ซีล คับ ของ CiVic จะมีสองเบอร์
    เบิกตาม 0 ฮอนด้า บอกชื่อรุ่น เครื่องยนต์ได้คับ
    ถ้าเบิก ร้านอะไหล่ นอก 0 ต้องถอดเทียบคับ

8. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ค่าแรง บวกค่าของรวม ๆ เท่าไหร่ครับ สงสัยของ
    ผมทำไมต้อง 500 บาท แพงกว่าคนอื่น ๆ ผมจำไม่ค่อยได้แล้ว
    ครับว่า แต่ว่า อู่นี้บอก ชุดซ่อมจานจ่าย

ขอบคุณครับ

9. makoto_99

makoto_99 New Member Member

16
    1
    0
    ผมก็ไม่รู้ครับคือผมไม่รู้เกียวกับเครื่องเลยครับผมไปทำมาได้ไม่ถึง2เดือนเลยครับก็เป็นอีกคราวนั้นเสียไป2000เกือบ3000ครับก็หายนะครับแล้วมาเป็นอีกเนียครับมีใครพอแนะนำร้านดีไม่แพงให้หน่อยสิครับผมอยู่แถวนครปฐมครับหรือร้านแถวชานเมืองหน่อยก็ได้ครับ :):):)ขอบคุณเพื่อนทุกคนนะครับที่มาให้ข้อมูล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้