อยากปรึกษาพี่เกี่ยวกับเครื่องยนต์ Ga16 เครื่องเดิมๆครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 3 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ต้องบอกก่อนนะครับว่าผมนะไ ม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลย

อยากรู้ว่ารหัสต่อท้าย GA16......... GA16 DE GA16 VTC เค้าดูยังไงครับ

ปัญหาจริงๆมีอยู่ว่า
    รถผม ไม่มีแรงต้น เหยียบไม่ออก รอบไปแต่งรถวิ่งไม่ออก เมื่อก่อนก็ปกติขับมันส์ดี
    ต้องบอกก่อนว่ารถผมติดแก็ส LPGระบบดูด
    แต่อาการที่พูดถึง รวมถึงระบบน้ำมันที่เหยียบไม่ออก

ก่อนหน้านี้รถผมหัวฉีดไม่ทำงาน 1 หัว
    แล้วก็ไปที่ร้านที่ร้านถอดหัวฉีด เอาปั้มติ๊ก แล้วก็แบตเตอรี่ ต่อไฟ จนหัวที่ไม่ทำงานทำงานปกติ
    แต่ หัวฉีดผมน็อคไป 2 หัว เซ็งครับ แล้วผมก็เอาตัวอย่างไปเทียบซื้อที่เชียงกง แถวปทุมวันมาใส่

แต่รู้สึกว่ารถวิ่งไม่ออก ตอนที่วิ่ง 3 สูบ รถยังออกตัวแรงกว่าตอนนี้เลยครับ
    ผมก็ไม่รู้จะไปอู่ไหนแล้วครับ เพื่อตรวจเช็คว่าเกิดจากสาเหตุอะไร
    ก็แค่อยากขับให้เป็นปกติครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ สำหรับคำปรึกษา

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    เง้อๆๆๆๆ ไม่มีคนมาตอบให้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้