ขอคำปรึกษาหน่อยครับ เรื่องช่วงล่าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOBae92, 28 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOBae92

BOBae92 New Member Member

268
    2
    0
    คือตอนนี้ปรับสตรัทลงมาสุดแล้วมันเพิ่งเสมอยางเองอ่ะครับ

แบบว่าอยากได้แบบลากๆพื้นอ่ะครับ ทำไงดีครับ

แล้วถ้าโหลดเตี้ยมากๆจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ

แล้วแคมเบ่อหลังตั้งได้มั้ยครับรถรุ่นนี้

พอดีไม่ค่อยรุเรื่องอ่ะครับ:)

แนะนำหน่อยก็ดีครับ

ตอนนี้ใส่17/40-205

2. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ใส่ 15 เลยคับ

ลากพื้นแน่นอนแต่ขับยากน่ะคับ ^^

3. BOBae92

268
    2
    0
    มีร้านทำกันแคร้งป่ะครับ

ร้านไหนเนียนๆถูกๆครับ แบบว่ากลัวเกียร์แตกอ่ะครับ

พูดถึงถ้าเกียร์จะไปกระแทกอะไรเข้านี่มีโอกาสมากน้อยแค่ไหนครับ

คือจะเอารถไปโหลดแบบว่าเวลาวิ่งให้มันไฟแลบเล่นอ่ะครับ

เห็นในคลิปยูทูบเค้าวิ่งกันน่าสนุกดี พวกเพลาพวกเกียร์จะมีปัญหาป่ะครับ

4. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    สตรัทสุดแล้วแต่อยากเตี้ยกว่านี้ก็คงต้องเปลี่ยนล้อ หรือไม่ก็หาโช๊คชุดใหม่ที่มันเตี้ยกว่านี้
    แล้วหละครับ แถมล้อเล็กยังไม่ติดซุ้มด้วยกระเทือนก็น้อยกว่า ช่วงล่างก็รับภาระน้อยกว่า
    รถวิ่งดีขึ้นด้วย แต่ถ้าใส่17เหมือนเดิมและดูจากรุปที่เห็น ถ้าจะเอาเตี้ยกว่านี้คงลำบาก
    แล้ว ส่วนจะให้เตี้ยติดพื้นถึงขนาดไฟแลบจริงๆก็ได้แหละครับ แต่คิดวิ่าคงต้องผ่าซุ้มล้อแล้ว
    ถ้าต้องการเตี้ยขนาดนั้น เพราะยางมันจะติดซุ้มล้อก่อนที่ใต้ท้องมันจะติดพื้น ถามว่ามีผล
    เสียอะไรมั๊ย ตอบได้คำเดียวครับว่าพังแน่ๆ ใต้ท้องรถยังมีอะไรให้พังอีกเยอะไม่ใช่แค่
    เกียร์กับอ่างน้ำมันเครื่อง แต่ยังมี ท่อไอเสีย สายเบรค ท่อน้ำมันเบนซิน กระบองเกียร์
    พวกนี้ก็พังได้เหมือนกัน ส่วนแคมเบอร์หลังสามารถปรับได้แต่ต้องซื้อของแต่งมาใส่
    ราคา 4-5พันบาทครับ

5. เลื่อนเบ้าโช๊คลงมาอีก ตัด ๆ เชื่อม ๆ ยาวปั่น สั้นต่อ ไม่พอซื้อใหม่
    เอาให้ลากพิ้น ไฟแล่บไปเลย ถ้าอยากให้ไปแล่บจริง ๆ ก็ไม่ต้องกลัว
    ว่าจะพังหรอกครับ เพราะอะไรที่มันไปลากพิ้น แล้วทำให้ไฟมันแล่บ
    ขึ้นมา ตรงนั้นแหล่ะที่จะพังก่อน เดาได้ไม่ยาก

6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    จะโหลดขนาดนั้น ใส่ไฮดรอลิค ไม่ก้อถุงลมไม่ดีเหรอคับ
    กลัวว่ามันจะขับยากอ่าดิครับถ้าจะโหลดซะขนาดนั้น

ไม่ลองแต่งเป็น สไตล์ตัวนอก ไม่ก็ racing ดูบ้างอ่าคับ
    ในนี้ก็ทำกันอยู่หลายคัน อาจหาคนให้คำปรึกษาได้ไม่ยาก

7. BOBae92

268
    2
    0
    งึงึงึงึงึ

ขอบคุนพี่ๆครับกับคำแนะนำหลายๆข้อความ

แต่ละคนแนะนำดีๆทั้งนั้นเลย เลยไม่รุเอาไงเลยเรา

งื้ออออออออออ

จริงๆแล้วรถเตี้ยกว่าในรูปเยอะเลยครับ ในรูปนั่นยังลงมาไม่สุดเลย หุหุ

8. BOBae92

268
    2
    0
    นึกว่าจะไม่มีใครสนใจเข้ามาตอบ

เป็นแบบนี้ปลื้มเลยครับพี่ๆ

มีมีตติ้งเมื่อไหร่ส่งข่าวมามั่งนะครับ

คันไหนสวยๆจะได้แอบไปงัดมาใส่รถผมมั่ง เหอๆ

ผมอยู่ฝั่งธนครับพี่ พี่ๆมีแถวนี้ใงมั้ยเอ่ย

9. BOBae92

268
    2
    0
    ผมยังมีเรื่องปรึกษาพี่ๆอีกเยอะครับ

ซื้อคันนี้มา2ปีแล้วยังทำไม่จบสักทีเลยครับ มีอู่แนะนำป่ะครับ

2ปีผมเปลี่ยนเกียร์มา3ลูกแล้วครับพี่เชื่อป่ะ

10. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ติดตามได้ที่นี่เลย
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=604783

11. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    Low Rider โลด..... :D

12. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ขับไปซ่อมไปก็มันส์ดีมั้ง อิ อิ
    ถนนบ้านเรา ดีมาก ๆ ครับ กว่าจะไฟแลบได้
    อะไรจะหลุดไปบ้างเนี้ยะ มีเสียวและงานนี้
    ยังไงก็ขับระมัด ระวังด้วยนะครับ

13. BOBae92

268
    2
    0
    กลัวท่อหลุด

14. BOBae92

268
    2
    0
    ว่าจะลงรูป แตมันลงไม่ได้อ่ะครับ

ลองดูครับรถผมเอง ผมอยากรุว่ามันเบาะอะไรครับ มันหุ้มหนังมาอ่ะครับตอนซื้อมา

มันเบาะอะไรครับ แล้วเค้าขายกันเท่าไหร่ครับ
    http://www.hi5.com/friend/photos/dis...98_245358066_0

15. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ถนนประเทศไทย ไม่เหมาะกับรถโหลดครับ ขอบอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้