ตัดสินใจได้แล้วค่ะ อยากได้อีโว4 อิอิ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย pipipipi, 28 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pipipipi

pipipipi New Member Member

17
    1
    0
    คือว่าตอนนี้นู๋สนใจจะซื้อรถอ่ะค่ะ แต่มองไว้สองยี่ห้อ คือ evo4-6 หรือว่า impreza อ่ะคะ คืออยากทราบว่าความแตกต่างระหว่างสองรุ่นนี้เป็นยังไงบ้างคะ ทั้งด้านเครื่องยนต์ น้ำมัน การใช้ในชีวิตประจำวัน การบำรุงรักษา เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจซื้อคะ ช่วยตอบกันด้วยนะคะ จะได้รีบไปซื้ออ่ะ หลังปีใหม่จะได้มีรถขับกะเค้าซะที อิอิ อืม..... ถามอีกอย่างนึงนะ อยากจะทำซันรูฟด้วยอ่ะค่ะ คือว่าระหว่าง
    evo กับ imp อันไหนหาของง่ายกว่ากันค่ะ แล้วราคาประมานเท่าไหร่อ่ะค่ะ แล้วทำที่ไหนอ่ะค่ะ
    หรือว่าใครมีรถแท้ที่มีซันรูฟจะขายช่วยแนะนำทีนะค่ะ :D :D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ธันวาคม 2006
    RaphaeL ถูกใจสิ่งนี้
  2. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ถ้าอยากได้ ชันรูฟ ก็ หารถ ที่ มี ชันรูฟมาแล้วก็ได้ครับ อิม กะ อีโว เรื่องการบำรุงรักษาก็คงพออกัน
    แต่อีโวจะดู อึดกว่า อิม หน่อย ตรงระบบส่งกำลัง ชุดเกียร์ ส่วนเรื่อง felling ในการขับ อยากให้ไปลองขับดูครับ จะได้รู้ว่าชอบแบบใหน

3. MJoe

MJoe New Member Member

17
    1
    0
    เรื่องความแตกต่าง ถ้าถามในนี้ก็จะได้คำตอบที่เป็นนามธรรมดเป็นหลัก ๆ
    เช่น อีโวดึงเร็วแต่อิมดึงแรงกว่า หรือ อีโวเข้าโค้งได้ลึกกว่าเพราะเบรคดีกว่า (สมมตินะครับ เด่วสาวกอิมของขึ้น)

ถ้าไม่เคยได้สัมผัสกับของจริง อ่าน ๆ ดู ยังไง ๆ ก็ไม่มีทางซึมซับได้ว่าที่เค้าว่ามามันจริงหรือเปล่า
    ลองหาโอกาสทดลองขับคันจริงดีกว่าครับ แล้วถ้ายังสงสัยใน feeling ที่เราได้รับมาก็มาโพสถามต่อ
    ประกอบการตัดสินใจ

ตามเต๊นท์รถมือสองก็น่าจะพอมีให้ทดลองได้ครับ หรือจะลองหยิบยืมเพื่อนฝูงที่ใช้รุ่นนี้อยู่ทดลองก่อนก็ดี
    เพราะคงจะใส่ได้แรงกว่าลองรถเต๊นท์

4. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ถ้าอยากได้ อีโว 4 ก็ ลองดู รถผม ตามลิ้งด้านล่างเลยครับ
    ขายอยู่ คราบ
    ลองดูกระทู้ ก่อนๆ หน้านี้ ครับ มีผู้รู้ มาตอบหลายคนเลยครับ

5. pipipipi

17
    1
    0
    ขอบคุนมากค่ะ อืม..แต่รถที่มีซันรูปอยู่แล้วนี่จะไปหาที่ไหนหรอค่ะ เห็นว่าหายากไม่ใช่หรอ นู๋อยากมีซันรูป
    ด้วยอ่ะทำยังไงดีอ่ะค่ะ

6. pipipipi

17
    1
    0
    ขอบคุนมากค่ะแล้วจไปลองขับดู อิอิ:D

7. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    อีโว ที่มีซันรูฟมาแล้ว จะหาง่ายกว่าอิมนะครับ หรือ ถ้าจะมาใส่เอง แบบผม ก็ไปหาชื้อหลังคาซันรูพ มา ค่าหลังคาของ อีโว 4 5 6 ผมไม่แน่ใจ ค่าดัด แปลง กับค่าสี จะอยู่ประมาณ 7000-10000 ครับ
    ถ้าจะทำ ก็ หา อู่สี ที่ ชำนาญ ทางนี้หน่อย ครับ ถ้าหาไม่ได้ ก็ ลองโทรไปปรึกษาดูครับ 0840959594 พี่เที้ยง ครับ

8. pipipipi

17
    1
    0
    ขอบคุนมากค่ะ แต่นู๋ไปอ่านดูแล้ว ผู้รู้เค้าพูดถึง evo9 กับ imp ตัวใหม่อ่ะค่ะ แต่นู๋สนใจevo4-6 กับ
    imp gc8 อ่ะค่ะ ไม่รู้ว่ามันเหมือนกันรึเปล่าอ่ะ :eek: แต่ยังไงก้อขอบคุนมากค่ะ

9. pipipipi

17
    1
    0
    ขอบคุนมากค่ะ แล้วที่มีซันรูฟมาแล้วนี่แพงกว่า เอามาทำซันรูฟเองรึเปล่าค่ะ แล้วหลังคาซันรูฟเนี่ย
    ไปซื้อที่ไหนค่ะ พอจะแนะนำได้ไหมค่ะ :D :D :D :D

10. MJoe

MJoe New Member Member

17
    1
    0
    ใจจริงแอบเชียร์ VI ลึก ๆ เพราะผมขับรุ่นนี้ มันก็ต้องดีที่ซู๊ดดดดดดดด ;)

11. RaphaeL

RaphaeL New Member Member

26
    0
    0
    ส่วนตัวชอบimครับ ชอบเสียงเพราะๆของมาน

มาตอบกานหน่อยนะ ติดตามอ่านยุ^^~

12. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ต้องลองอย่างเดียว ถึงจะรู้ครับ ผมเชื่อว่าทั้ง 2 คัน มีดีไม่แพ้กันแน่ๆ
    ต้องเอาความรู้สึกและความชอบส่วนตัวเป็นตัวตัดสินครับ
    หรือบางครั้งถ้ามันตัดสินไม่ได้ เป็นผมจะดูหลายๆ คัน
    แล้วเลือกเอาคันที่สภาพดี ถูกใจ หรือถูกโฉลก ที่สุดครับ:)

13. pipipipi

17
    1
    0
    ขอบคุนค๊า

14. BOBBY_IN_LOVE!!

929
    6
    0
    หลัง คา ชัน รูฟ ไปดูที่ เชียงกงบางนา ได้ครับ ส่วนรถที่มีชันรูฟมาแล้วยังไงก็น่าจะราคาถูกกว่า เราเอามาทำเองนะครับ ไม่เสียเวลาด้วย ครับ

15. pipipipi

17
    1
    0
    ขอบคุนค่ะ:D :D :D :D

16. sumsam

sumsam New Member Lady Member

329
    4
    0
    อิมกะอีโว ปอยว่าต้องไปลองขับดูอะคะถึงจะรู้ว่าเราชอบแบบไหน แต่โดยส่วนตัวปอยกรี๊ดอีโวมากกว่า
    หลังคาซันรูฟถ้าckก็นประมาณ12000+ค่ะ(ราคาแต่ละช่วงไม่แน่นอน) เด๋วช่วยหาให้ค่ะ
    ค่าทำ+ค่าสีก็ไม่เกินหมื่นค่ะ(ปอยทำอยู่8000คะ) ซันรูฟทำไม่ยากหรอกคะ ถ้าได้รถมาแล้วมาใส่เพิ่มก็ได้
    ไม่รู้จะตอบไรแล้ว น่าจะช่วยได้ไม่มากก้น้อยนะคะ ยังไงถ้าสงสัยไรก้ลองแอดเมลลมาคุยกันก้ได้ค่ะ(ผู้หญิงชอบอีโวเหมือนกัน)

17. pipipipi

17
    1
    0
    ขอบคุนมากค่ะ พอดีตอนนี้ตัดสินใจได้แล้วค่ะ อยากได้อีโว4 แน่นอนแล้วค่ะ เหลือแต่หารถอ่ะ ช่วยหารถกับซันรูฟด้วยนะค่ะ เพราะเราไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะค่ะ อืม แล้วเมลล์ปอยเมลล์อ่ะไรหรอเด๋วจะแอดไปคุยจ้า:D :D :D

18. pipipipi

17
    1
    0
    ตอนนี้อยากได้อีโว4 แล้วค่ะ เอาแท้ๆๆนะค่ะ มีซันรูฟด้ยิ่งดี :D อิอิ แต่ถ้าไม่มีซันรูฟช่วยหาซันรูฟด้วยนะค่ะ:D รบกวนถึงผู้รู้ช่วยกันหาให้หน่อยนะค่ะ:eek: :eek: :eek:

19. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ถ้าจะเอารถแท้ และมี ซันรูฟก็ รถเอกซน เลย คราบ087-0606181
    แต่ถ้าสนใจรถ แปลง ก็โทรหาผมได้เลยนะครับ

20. pipipipi

17
    1
    0
    รถคุนเอกซนนี่สีอ่ะไรค่ะ มีรูปให้ดูไหมค่ะ อยากเห็นๆๆๆๆๆๆๆๆ ลงรูปให้ดูหน่อยค่ะ:D :D :D

21. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ขาว ครับ

22. pipipipi

17
    1
    0
    ขอบคุนค่ะ อิอิ ให้น้องโทรไปถามมาแล้วค่ะ :D :D :D แต่ยังไปดูรถไม่ได้อ่ะ อยากเห็นรถเร็วๆๆจัง:eek:

23. sumsam

sumsam New Member Lady Member

329
    4
    0
    ปอยเป็นเพื่อนกะพี่เอกซน มาตอบแทนเจ้าของรถ
    รถพี่เค้าสีขาว(รถแท้)รถสวยมาก เป็นตัวทอปสุด มีซันรูฟด้วย
    ภายในก้สวยค่ะ รถเค้าอยู่แถวพระประแดงจ้า
    (ถ้าสนใจเด๋วไปช่วยต่อราคาให้)
    เอารูปรถเอก(ซน)ไปดูก่อนละกัน(บังเอิญมีพอดี)
    อืมเมลล์ปอย[email protected]

24. pipipipi

17
    1
    0
    ขอบุคนมากจ้าปอย :D :D :D เราแอดเมลล์ไปเราแล้วนะ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มกราคม 2007
  25. Pure Evo_VII

Pure Evo_VII New Member Member

25
    0
    0
    เอ่อ ไปรู้จักกับ เอก(ซวย) ได้ไงเนี่ย อย่าร้องทักมันนะ เดี๋ยวของเข้าอ่ะ 555555

รถมันนี่ดังจริงๆนะเนี่ย ใครๆก็เชียร์ขายรถมัน อิอิ

26. pipipipi

17
    1
    0
    ซวยไงหงอค่ะ นู๋ก้อว่าดังเพราะ คุน pure ก้อเชียด้วย ที่บอร์ดmitsusportไงค่ะ อิอิ:D :D :D

27. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    evo 6 ครับ เท่ๆ ไม่ก็ gc 8 ver.6 ครับ สวยๆ
    ในงบเท่ากัน evo ทำได้แรงกว่าจะโหดกว่าครับ
    ผมว่า im ข้างใน ver.6 สวยกว่า evo ครับ

28. ซื้อแล้วอย่าลืมมาให้ชมนะ

29. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    อย่าเรียกผิดนะครับ เค้าชื่อเอก(ซวย) อิอิ กลับมาจากเที่ยวยังหว่า

30. pipipipi

17
    1
    0
    ขอบคุนจ้าที่แนะนำ :eek: :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้