งานเข้า..เหยียบคาร์ทแล้วเข้าเกียร์ไม่ได้..เซ็ง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย nitchie, 19 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nitchie

nitchie New Member Member

63
    0
    0
    ขับไปได้ไม่ไกล พอรถติดๆกลับเข้าเกียร์1-2ไม่ได้ซะงั้น ต้องกะแทกหน่อยถึงเข้า เลยกลับบ้านมาตั้งหลักก่อน เพราะเงินในกระเป๋ายังแบนอยู่ คงจะเป็นอาการที่ครัทหมดรึเปล่าครับพี่น้องครับ ถ้าเปลี่ยนต้องเตรียมค่าใช้จ่ายเท่าไรเอ่ย รึว่าเอาไปอัดใหม่ดี ขอคำแนะนำหน่อยครับ หรือใครมีช่างบริการถึงที่ราคากันเองก็จะดีมากครับ แถวนนท์ ท่าอิฐ

2. nitchie

63
    0
    0
    เพิ่มเติม

ลืมบอกไปครับว่าเป็นเครื่อง 2 L ไมตี้แค๊ป94

3. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ลองดูน้ำมันเกียร์ก่อนซิครับ ว่าแห้งหรือป่าว

ผมเคยเป็นแบบว่ากระปุกน้ำมันเกียร์รั่วง่ะ เข้าเกียร์ไม่ได้

4. nitchie

63
    0
    0
    ที่ห้องเครื่องดูแล้วไม่มีอะไรรั่วเลยครับ

5. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ไม่ปั๊มบน ก็ปั๊มล่าง จะเปลี่ยนยกปั๊ม(หลักร้อยถึงเกือบพันมีหลายยี่ห้อ) หรือแค่ลูกยาง(หลักสิบถึงหลักร้อย)ก็ได้น่ะ ตามกำลังกระตังส์

6. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    นอกเหนือจากนี้ รอกูรูมาตอบครับ

7. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    ปั้มล่าง รั่วหรือป่าวครับลองให้ช่างเช็คดู อีกอย่างคับ ดูตรงนำมันครัชว่ามันมี นำมันหรือป่าว
    อาการแบบนี้เคยเปงอยู่ครับ อย่าลืมเช็คน้ำมันเกียรด้วยนะครับ อิอิ

8. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    แอบมาดู เพราะผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

9. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ตามทั้ง 2 แหละคับ ผมเคยเป็น แต่เป็นที่แม่ปั๊มคลัมช์ล่างรั่ว....เปลี่ยนใหม่ หาย คับ

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองดูปั้มครัชบน-ล่างอย่างที่ท่านๆข้างบนว่าเลยครับ

11. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ถามรถซาหริ่มดูเรยครับ เค้าเป็นอยู่(มั้ง)

12. nitchie

63
    0
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ คงจะเกี่ยวกับปั้มอย่างเดียวรึครับ เดี๋ยววันหยุดจะลองค่อยๆขยับๆขับไปหาอู่ใกล้ๆดูครับ

13. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ผมก็เคยเป็นไมตี้ 2L ปี96 ปั๊มบนรั่วเปลี่ยนลูกยางตัวบนหายเลย

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ย่องมาดูคับ

15. nitchie

63
    0
    0
    สรุปย่องๆไปอู่ เป็นที่ปั้มล่างครับ เปลี่ยนทั้งตัว รวมค่าแรง 750 บาทครับ หายสนิท ขอบคุณครับทุกเสียง เลยโล่งอกนึกว่าจะโดนมากกว่านี้ซะแย้ว

16. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    มาดูด้วยคน

17. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    หายซะและยังไม่ได้ตอบเลย แย่จัง 555

18. มาช้านี่เรา 555555555555555

19. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ผมว่ามันน่าจะเกิดจาก ชุดคลัท ปล่อยไม่หมด ผมก็เคยเป็น
    ลองเข้าเกียร์ หนึ่ง ขณะไม่สตาร์ท ได้หรือเปล่าว
    ถ้าเข้าได้ ให้เข้าเอาไว้แล้วสตาร์ทครับ กำลังรถมันจะสะบัดให้เกียร์หลุดจากคลัทครับ
    น่าจะเข้าเกียร์ได้ ตามปกติแล้ว
    แต่ถ้าดับเครื่องแล้วไม่เข้าน่าจะ ต้องเข้าร้านครับ

ลองดูครับ ไม่น่าจะเป็นอะไรมาก อย่างที่คิด

20. nitchie

63
    0
    0
    -ขอบคุณครับ หายแล้วครับ ดับก็เข้าเกียร์ได้ ตอนนี้ปกติแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้