ขอทราบราคาทำท่อไอเสีย jzs133

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Panake, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ท่อไอเสียเก่า สงสัยขอกลับบ้านเก่า ประมาณไส้ท่อกลางคงขาด ปลายท่อหลังก็แตนๆ อยากถามพี่น้องที่เคยทำมาก่อน ว่า จะไปหาท่อมือสองรุ่นนี้มาเปลี่ยน กับ ไปให้ช่างเค้าเดินท่อใหม่แล้วทำปลายท่อแบบนี้จะแหล่มมั๊ย แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ทั้ง 2 แบบคับ :D:D:D

2. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ถ้าไม่อยากได้ดังๆ ก็บอกช่างให้ทำเหมือนเดิมครับ ร้านเค้ามีขายอยู่แล้ว ซื้อมือ2ก็เก่าอยู่ดี นอกจากสั่งมาครับ หรือไม่ก็หาของเพื่อนๆในคลับเรา

ส่วนแบบในรูป ผมซื้อหม้อมา 1500 แล้วก็ให้ช่างตัดต่อ แค่นั้นเองครับ

3. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ตกลงเอาไปทำมาแล้วคับ ปรากฏว่าหม้อพักตรงคนขับรั่ว เหล็กครอบกันความร้อนผุ แล้วไหนๆก็ทำแล้ว เลยต่อปลายท่อหลังพองามๆ พอลองใส่แบบ2ท่อแล้วมันไม่เข้า เพราะกันชันแบบเดิมๆ เลยใส่แบบสแตนเลสท่อกลมกว้างพอดูดีหน่อย หมดไป 2,300 สบายใจไป :cry::cry::cry: / ขอบคุณ Da vip crew และคุณนพ ที่ให้ข้อมูลครับ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้